• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[P990i] Thảo luận và chia sẻ kinh nghiệm sử dụng SE P990i

Bạn thấy chụp ảnh bằng P990i như thế nào

• Thật tuyệt vời

Votes: 5 33.3%
  • Tốt

Votes: 9 60.0%
  • Trung bình

Votes: 1 6.7%
  • Kém

Votes: 0 0.0%

• Total voters
    15
  • Poll closed .

sungluc

Mọi người ơi , làm ơn , làm ơn đi mà , giúp mình với hôm nọ mình đang ngồi thì tự nhiên thấy rất nóng trong túi quần , sờ vào thì thấy máy P990 của mình rất rất nóng , nóng lắm luôn , từ đó mình không thể bật len được nữa , mình đã thử lắp một pin khác đã sạc đầy = 1 máy khác , bật lên được khoảng 5 giây là máy lại tắt , sờ vào , máy lại nóng ran cả lên .
Em vừa thử update lại firmware , vẫn up được bình thường , xong xuôi hết rồi nhưng cũng không thể bật máy lên được .. và máy vẫn rất rất nóng
LÀm ơn , ai đó làm ơn giúp mình với T_T

Tháo máy ra vệ sinh sạch sẽ rồi thử lại đi bạn,nếu không hết thì phải ra tiệm thui.Cái này không phải phần mềm đâu,máy bị chập nên hao nguồn

Cần chia sẻ kinh nghiệm tháo máy p990i!!

tình hình là em muốn vệ sinh con máy p990i nhưng ko biết tháo ra sao. tìm mãi trên diễn đàn mà không thấy.Nên mới lập cái chủ đề mong anh em có tài liệu gì thì chia sẻ. mong moi người giúp đỡ

nhox

các bác ơi có ai bik lấy key của chương trình LCG jukebox ko , chương trình của em hết key rồi mà ko bik cách lấy , giúp em với !!!

NokuaN70

Well-Known Member
Mua license đi bạn giá chỉ có 50-100K thôi, không lo cái vụ Expireday. Update thoải mái.

anhbida

tình hình là em muốn vệ sinh con máy p990i nhưng ko biết tháo ra sao. tìm mãi trên diễn đàn mà không thấy.Nên mới lập cái chủ đề mong anh em có tài liệu gì thì chia sẻ. mong moi người giúp đỡ

Có cái video hướng dẫn tháo ráp P990i luôn đó,bác search google đi nhe.

thaithanhjk

chào các bác

em đăng kí xem tivi trên mobifone mà chỉ xem được có hai kênh. hỏi nhà mạng thì họ bảo là họ phát trên h264 phải có phần mềm relplayer mới xem được. mà tìm mãi ko thấy. có ai biết chỉ dùm em với. em cám ơn nhiều.

quocdatuce

các bác cho em hỏi con P900i của em giò­ cảm ú­ng nó chỉ nhận mấy icon duói cùng ( cột sóng, pin) còn lại không điều khiển bà­ng cảm ú­ng đuọc. nhấn vào nó không nhận. em đã up lại máy rồi vẫn không đu­o­cj. Ngoài ra tin nhá­n nó không phân biệt đu­o­cj tin xem rồi và chu­a xem. các bác giúp em vó­i.
em cám o­n truóc. thanks!

NokuaN70

Well-Known Member
Khả năng xấu nhất là cảm ứng đã chết. Bạn đem tới trung tâm bảo hành hỏi xem thử giá thay cảm ứng là bao nhiêu. Update lại FW mà cảm ứng kg hết bệnh thì chỉ còn đường thay mới.

ugly_benny

con p9 của mình đang xài bình thường ko rớt, ko vô nước, tự nhiên hôm qua tới giờ, ko làm gì để standby chừng vài giờ là tự động pin cạn sạch, có bác nào biết bị gì không? hay là virus , bác nào biết trả lời dùm mình với

YAMATO

P990i ko thể khởi động được sau khi master reset
Mình mới kiếm đc 1 chiếc P990i, test chạy khá tốt. Nhưng khi mình khôi phục cài đặt gốc cho máy (master reset), máy khởi động lại và im lìm luôn, ko thể khởi động đc. Mình tháo pin ra và lắp lại rồi khởi động thì màn hình chỉ chớp 1 cái rồi tối thui (nhưng đèn màn hình vẫn bật), ko tắt đc máy mà phải tháo pin hoặc nhấn lì nút power.
Tính up firmware nhưng khi cắm cable usb thì SEUS ko nhận ra máy (dù đã bấm phím @ thay vì phím C), ko biết có cần phải dùng đúng cable riêng của P9 ko.
Tóm lại tình hình bây h là như thế, mình chẳng biết phải giải quyết sao nữa. Có bro nào giúp mình với.​

biiq369

Khả năng là máy này đã bị mod phần gì đó. Bạn chịu khó tìm trong này có một bác nói nếu mod cái đó mà master reset là đơ luôn. Bạn thử Change CDA bằng Xs++ xem có được không rồi tính tiếp.

YAMATO

may quá, máy mình up fw và chạy lại bt rồi, hú hồn. Mà cho mình hỏi, làm sao để mở các icon trong menu máy theo dạng lưới mà có tên mục ở dưới thế, như thế này nè (hình ở giữa ấy):

Mình tìm thì máy chỉ hiển thị icon theo 2 dạng là dạng danh sách và dạng lưới chứ ko có đề tên mục ở dưới

biiq369

Theo như mình đoán thì máy bác này đang dùng GDesk hoặc mod giao diện gì đó. Giao diện như hình ở giữa của bạn trong máy mình là Main Menu chứ không phải là Applications. Máy mình vừa update thấy các icon trong main menu hoàn toàn không có chú thích gì cả.
Máy bạn CDA bao nhiêu vậy?

NokuaN70

Well-Known Member
Bạn click vô cái Icon màu vàng trên góc phải của màn hình rồi chọn View as Grid là dc mà. Mod hiện chú thích là mod Main menu đó bạn. Cũng khá lâu rồi không mod miếc em nó :D.