• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[P990i] Thảo luận và chia sẻ kinh nghiệm sử dụng SE P990i

Bạn thấy chụp ảnh bằng P990i như thế nào

• Thật tuyệt vời

Votes: 5 33.3%
  • Tốt

Votes: 9 60.0%
  • Trung bình

Votes: 1 6.7%
  • Kém

Votes: 0 0.0%

• Total voters
    15
  • Poll closed .

tuan_dkc

Bạn vào đây lấy cái CapsSwitch này về cài vào máy: http://pdaviet.net/showthread.php?t=31617&page=3. Lúc nào cần hack ổ C thì chạy nó rồi chuyển sang chế độ OFF thì bạn sẽ vào được folder Private\10202cde trong ổ D. Sau đó bạn xóa hết các file sis trong đó đi thì lúc reboot lại máy sẽ ko bị tình trạng hỏi có install soft ko nữa!!! Chúc vui.

cám ơn bạn nhiều lắm. mình làm được rồi!!=D>

nguyendoanto

Cái đó ai mà không biết ??? không xóa được người ta mới post lên để hỏi chứ ??? :|
không xóa được thì format ổ C đi.
mấy Pro chỉ giùm tui cái này chút.:
Mọi bữa kết nối gprs bình thường, tự nhiên hôm nay nó cứ bị báo lỗi java gì đó. hard reset ổ C lại thì vào web được lần đầu, lần thứ 2 thì lại bị lỗi như vậy. sau đó tắt máy, mở lại thì cũng được lần đầu. lần thứ 2 nó lỗi tiếp. mong chỉ giùm

Posted via Mobile Device

nguyendoanto

bác nào đã tháo bàn phím ngoài của p990i rồi chỉ giáo cho em với em cảm ơn
Nhìn hai bên máy ngay chỗ xạc bin có 2 con vít 4 cạnh đó.
Mạng vittel củ chuối quá, làm format ổ C mấy bận

Posted via Mobile Device

minhtattoo

tình hình là con p1i của em kô cài dc swissmng pro 1.60
ko hieu tại sao nữa. pần mềm này có cần sign kô?
huong dẫn cài đặt :
1. delete c:\system\data\sysper58.dat
2. delete c:\system\Install\Registry\A000062F.reg
nhung sao vào ổ C theo đường dẫn thì kô thấy các file ở trên???
có pro nào chỉ dùm em

nguyendoanto

Pm này ko cần sign, hướng dẫn kia kệ nó ko ảnh hưởng gì hết
Cài 1.6 trứoc lấy key sau đó cài 1.7

ductrung12

các bác cho e hỏi.e có nghịch thay đổi các icon ben trong ý.bây h muốn trở về như cũ thì làm như thế nào hả các bác.làm ơn nói rõ giùm mình nhé.thank nhìu.

Nicky_vu

mấy bro cho mình hỏi xiu,máy mình cài chưong trình slick và vmap,nhưng ko hiểu sao mà nút menu cảm ứng ko ăn.nên ko vô được.bửa giờ mình ko chát được,bưc ghê lun á.nhưng mà thoát ra ngoài thì chổ nhận cuộc gọi vẫn ăn.mình ko bít là do màn hình hư hay là do chuơng trỉnh nữa?nếu hư chổ ngay góc dó thì mấy chổ kia cũng touch cũng ko được chứ??hok hiểu?xin mấy bro tư vấn giùm ạ.mình xin đa tạ ạ

NokuaN70

Well-Known Member
Lỗi như bạn nói có thể do lệch cảm ứng, thử căn chỉnh cảm ứng lại xem sao?
Posted via Mobile Device

Nicky_vu

làm sao căng chỉnh được vậy a?có thể chỉ e đưoc hem?hay master reset??hay dem ra tiệm??có khi nào do firmware ko a?

AndyLe114

P990 bị những lỗi nhỏ nhưng khó chịu!!!:|

P990 khi đóng flip nhấn *101# để hiện số tiền trong tài khoản nhưng nếu thông tin đó dài thì ko thể nhấn bất kì nút nào để thanh trượt trượt xuống dưới để đọc tiếp dc.
thứ 2 cũng khi đóng flip là sau khi chép cái hình thay cho hình chìa khoá khi kéo lock key thì ko thấy giờ đồng hồ hiện bên ngoài màn hình khoá nữa.Mong mọi người giúp đỡ:(

eternal_vnn

ầy zà,Andy nói đúng 1 điều mà bấy lâu nay bực mình cũng đã nhiều mà cũng quên mất không nói ra.không hiểu sao khi xem thông tin tài khoản điện thoại bằng FlipClosed thì không thể kéo thanh tin nhắn xuống hay lên đc.
vấn đề này chắc bác Dongxanh có thể giải quyết.mong bác có tin vui 1 ngày gần đây.

AndyLe114

vậy lỗi xem thông tin tài khoản là lỗi chung của p9 rồi ah,chắc phải đợi các cao thủ tìm biện pháp trị nó

NokuaN70

Well-Known Member
Bạn vô Control Panel\Other\Setup Wizard bấm next 5 lần là ra phần căn chinh màn hình.
Posted via Mobile Device

tom_riddle

Có bác nào xài PowerMovies bị lỗi "Dump file created" ko ?

hic, lúc em mới mua đt về thì xài powermovies ngon lành, sau đó change CDA và up FW lên thì ko xài đc nữa, nó cứ báo "Dump file created" rồi restart lại.

calvinklein87

P990 khi đóng flip nhấn *101# để hiện số tiền trong tài khoản nhưng nếu thông tin đó dài thì ko thể nhấn bất kì nút nào để thanh trượt trượt xuống dưới để đọc tiếp dc.
thứ 2 cũng khi đóng flip là sau khi chép cái hình thay cho hình chìa khoá khi kéo lock key thì ko thấy giờ đồng hồ hiện bên ngoài màn hình khoá nữa.Mong mọi người giúp đỡ:(

vấn đề này tui cũng mắc phải toàn phải gọi 901 thui bác cao thủ nào chỉ giúp nha
hình như có lần mình sài theme và kết hơp với font thì được thì phải h lười test lại we

AndyLe114

trị nó bằng cách gọi 901 sau đó bấm phím 1
^^

nói như bác vậy em cũng có cách là mở flip ra rồi dùng tay trượt nó xuống cũng được vậy,ý em muốn p9 hoàn hảo hơn cơ

Chỉnh sửa cuối: