• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[P990i] Thảo luận và chia sẻ kinh nghiệm sử dụng SE P990i

Bạn thấy chụp ảnh bằng P990i như thế nào

• Thật tuyệt vời

Votes: 5 33.3%
  • Tốt

Votes: 9 60.0%
  • Trung bình

Votes: 1 6.7%
  • Kém

Votes: 0 0.0%

• Total voters
    15
  • Poll closed .

calvinklein87

Thắc mắc về WiFi của p990i mong sự giúp đỡ

mình có mod wifi và web của đồng xanh có xóa đi sau đó cài vài cái icon nữa h like mình xóa đi và hình như là xóa lộn vài file của hệ thống thì phải..
bây giờ vào web không được nữa
giờ mình vào mục
application shop máy báo lỗi như thế này
Apche Tomcat/4.0.5-Http status404-not found
type status report
mesage not found
décription the requested réource (not found) is not available)
mà mình vào bằng gprs thì lại dc

ai thông hiểu về lĩnh vưc này thì chỉ mình với nha..

shadow141206

Cái này nghe lạ nga ?? Thử gỡ ra rùi cài lại đi !!! Hay là xài CT update đt của sony rùi Up một phát thử xem. máy sẽ trở lại tình trạng lúc sx, ko bít cái CDA có bị change lại ko thui ;;)

tom_riddle

Mình gỡ ra rùi cài lại hơn chục lần mà vẫn bị, CDA là GW2 còn FW thì mới nhất, không hiểu vì sao lại như thế ? SmartMovies hay CorePlayer thì chạy bình thường. :-??

kiepdoden123

Có bác nào xài PowerMovies bị lỗi "Dump file created" ko ?

hic, lúc em mới mua đt về thì xài powermovies ngon lành, sau đó change CDA và up FW lên thì ko xài đc nữa, nó cứ báo "Dump file created" rồi restart lại.

mình bị rất nhiều lần nhưng ko hiểu bị seo, nhưng ko fai chương tình PM, mà bị cái capwish và bị cái wifi sau nhiều lần tìm hiểu lí do là mình copy cái file modexit của P9 vào p1 mình đang xài. sau khi tim ra nguyên nhân chỉ cần xóa cái cái file mod đã chép vô là ok, còn với soft cài đặt thì chỉ việc uinstall rồi cài đặt lại là ok. nếu ko được Cách cuối cùng là format lại máy

kiepdoden123

tình hình là con p1i của em kô cài dc swissmng pro 1.60
ko hieu tại sao nữa. pần mềm này có cần sign kô?
huong dẫn cài đặt :
1. delete c:\system\data\sysper58.dat
2. delete c:\system\Install\Registry\A000062F.reg
nhung sao vào ổ C theo đường dẫn thì kô thấy các file ở trên???
có pro nào chỉ dùm em

bạn hãy chỉnh ngày tháng trên máy lùi lại một năm xem sao, khi cài xong thì chỉnh lại

kiepdoden123

các bác cho e hỏi e đang dùng pc suite 1.5.26 nhưng nó chỉ nhận dc con p1i của e ở chế độ file transfer nhưng qua chế độ phone mode lại ko nhận diên dc, cái file mannager vẫn báo not conected, ức chế quá

vậy là bác chưa chỉnh wa chế độ chọn USB rùi, vô chọn là ok

kiepdoden123

CDA máy mình sau khi kiểm tra là MIddle East. Máy chạy good nhưng hơi khó chịu ở phần tin nhắn. Hế nhấn các phím số 123456789 là nó hiện ra các kí tự Arap, ko ảnh hưởng gì nhưng nhìn khó chịu. ko biết GW 1 2 3 có bị ko???

máy mình cũng vậy, nhưng sau đó up lại fw2 roài ko bị nữa, tuy nhiên mình có cảm giác cứ để vậy xài có vẻ máy chạy nhanh hơn sau khi up fw

tom_riddle

mình bị rất nhiều lần nhưng ko hiểu bị seo, nhưng ko fai chương tình PM, mà bị cái capwish và bị cái wifi sau nhiều lần tìm hiểu lí do là mình copy cái file modexit của P9 vào p1 mình đang xài. sau khi tim ra nguyên nhân chỉ cần xóa cái cái file mod đã chép vô là ok, còn với soft cài đặt thì chỉ việc uinstall rồi cài đặt lại là ok. nếu ko được Cách cuối cùng là format lại máy
Trước đó mình cũng có chép mấy file mod như mod_wifi với mod_opera của bác dongxanh nhưng sau đó thì up lại FW, thế mà xài PowerMovies vẫn bị lỗi, bó tay thật :|

kiepdoden123

Trước đó mình cũng có chép mấy file mod như mod_wifi với mod_opera của bác dongxanh nhưng sau đó thì up lại FW, thế mà xài PowerMovies vẫn bị lỗi, bó tay thật :|

bác vào C/resou/apps coi lại đi, còn ko thì chỉnh cái ngay tháng trên dt lui lại 1 năm thử, ko được thì format lại cho gọn:D

uthoiemve

mình có mod wifi và web của đồng xanh có xóa đi sau đó cài vài cái icon nữa h like mình xóa đi và hình như là xóa lộn vài file của hệ thống thì phải..
bây giờ vào web không được nữa
giờ mình vào mục
application shop máy báo lỗi như thế này
Apche Tomcat/4.0.5-Http status404-not found
type status report
mesage not found
décription the requested réource (not found) is not available)
mà mình vào bằng gprs thì lại dc

ai thông hiểu về lĩnh vưc này thì chỉ mình với nha..

Bạn PM cho bác dongxanh xem thử, dạo này thấy bác ý cũng ít online trên đây???

Son_Do

Well-Known Member
khổ là mình đã làm đủ mọi cách thiếu điều chưa cài Fw thui!!! pótay.com

Nếu lỡ xóa lầm file thì nên format C đi bạn ạ, khi format, máy sẽ bung từ ổ Z ra là lại đủ hết thôi, không phải up lại FW đâu.

thietvtec

các bác có ai bít chỉ dùm..
Tình hình là là em định sử dụng Wifi của Cty em, nhưng cài WEP, thì nó chỉ cho phép cài từ 5 hoặc 13 ký tự, trong khi pass word chỉ có 8 ký tự.
Em cũng đã cài IP DNS cũng chẳng ăn thua.
Em sài con P990i
thanks các bác.

hakoona

Hỏi về pin của P990i

Hiện nay mình đang dùng P990i . máy mình mắc 1 bệnh rất lạ là : Cứ dùng liên tục khoảng 15p thì máy tự nhiên tắt , phải khởi động lại . Trong khi máy báo pin vẫn con khoảng 60% . Như vậy là máy mình bị làm sao ? Có phải do pin kô ? Và nếu phải thay pin thi nên mua pin đâu . Rất mong được sự giúp đỡ của các bạn

smiler

Well-Known Member
Hiện nay mình đang dùng P990i . máy mình mắc 1 bệnh rất lạ là : Cứ dùng liên tục khoảng 15p thì máy tự nhiên tắt , phải khởi động lại . Trong khi máy báo pin vẫn con khoảng 60% . Như vậy là máy mình bị làm sao ? Có phải do pin kô ? Và nếu phải thay pin thi nên mua pin đâu . Rất mong được sự giúp đỡ của các bạn
lỗi tại Pin nếu bạn mới thay PIN trung hoa anh hùng giá 30k. còn nếu vẫn là Pin theo máy thì chắc kô phải do Pin đâu.
Trên thị trường hiện tại có rất nhiều Pin cho P9, và rất nhiều ng dùng Pin P1 cho P9, dung lượng được tăng lên đáng kể đó bạn.
nếu có điều kiện thì nên đến trung tâm SE mà mua bạn à. nhưng nói trước là mắc lắm đó. thegioipin.com cũng có nhiều mẫu cho bạn lắm đó. bạn thử xem

Posted via Mobile Device