• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[P990i] Thảo luận và chia sẻ kinh nghiệm sử dụng SE P990i

Bạn thấy chụp ảnh bằng P990i như thế nào

• Thật tuyệt vời

Votes: 5 33.3%
  • Tốt

Votes: 9 60.0%
  • Trung bình

Votes: 1 6.7%
  • Kém

Votes: 0 0.0%

• Total voters
    15
  • Poll closed .

calvinklein87

huynh có mod camara j không ??
nếu có xóa hết đi làm lại nhé vì mod hay không can nét dc lắm
cũng có thể là do bộ icon của bạn lắm đó 1 phần nào đó liên wan tới chép vàp phần camara thì ngủm

dung_sawaco

huynh có mod camara j không ??
nếu có xóa hết đi làm lại nhé vì mod hay không can nét dc lắm
cũng có thể là do bộ icon của bạn lắm đó 1 phần nào đó liên wan tới chép vàp phần camara thì ngủm

vậy bậy giờ mình muốn lấy lại bộ icon gốc thì vào đâu chép lại, có phải vào ổ Z: chép ko:-?

BatKidGoHell

bó tay với ông này! lần đầu thấy có vụ máy P990i giống tivi đời thượng cổ đấy nhé! công nhận bền thật!

calvinklein87

muốn cài lại icon cũ thì có 2 cách 1 bạn cài vào những j thì xóa những cái đó đi
2..format ổ c là ok
chúc thành công

trecononline

Mới Dùng P990i-Thỉnh giáo

Mượn nick thằng bạn em lên hỏi các bác 1 chút với ạ!e mới mua con P990i và muốn cài phần mềm để sử dụng cho hiệu quả ạ!các bác giúp em tổng hợp soft cần thiết để em cài với ạ!nhiều quá nên là chưa biết bắt đầu từ đâu!mong các bác chỉ giáo ạ:p

tlong_hau

mới tậu con p1i công ty nhưng sao thấy dung lượng pin cao thế mà dùng nhanh hết quá... ngồi 1 lúc mà pin từ 100% về 90% rồi về 85% hay là mấy vạch đầu của p1i nhanh hết nhỉ haiz chán với pin này quá.. chả bù cho n73 dùng cả ngày mới hết 1 vạch :( chán ghê :(

trecononline

Thanks anh congvoi và cahieu rat rat nhiều ạ!em nghĩ anh em mình made in vietnam thì dùng phàn mềm anh em việt nam sưu tầm là quá ok rồi ạ!sao fai chạy theo ai nữa anh nhỉ!e sẽ tập tành cài và nhờ các anh hướng dẫn sau nhé=D>

demonsworld299

bạn cứ tháo ra vệ sinh lại chân cáp màn hình xem sao. nếu dc thì tốt con ko chỉ còn thay màn hình thôi...

shadow141206

mới tậu con p1i công ty nhưng sao thấy dung lượng pin cao thế mà dùng nhanh hết quá... ngồi 1 lúc mà pin từ 100% về 90% rồi về 85% hay là mấy vạch đầu của p1i nhanh hết nhỉ haiz chán với pin này quá.. chả bù cho n73 dùng cả ngày mới hết 1 vạch :( chán ghê :(

Pin của p1i chính xác lắm bạn à, tức là : nếu nó chỉ 80% có nghĩa là dung lượng thực tế còn 80%. Còn cái N73, dùng cả ngày mới hết 1 vạch, nhưng mình cam đoan với bạn là vạch tiếp theo sẽ ko lâu bằng vạch đầu đâu, không chính xác bằng P1i !!! ;;)

shadow141206

muốn cài lại icon cũ thì có 2 cách 1 bạn cài vào những j thì xóa những cái đó đi
2..format ổ c là ok
chúc thành công

Chưa chắc cài vào những gì thì xóa đi mà được đâu nhé ;;)!!! Có mấy bản mod (như mod icon) chép đè mấy cái icon lên icon gốc luôn, xóa nó đi coi chừng P990i thành cục gạch cũng nên :)). Chỉ còn cách là tìm mấy cái file đó trong ổ Z rồi chép đè lại thôi (tốn tg lắm :|) hoặc là up lại firmware mới đi, nó reset máy dùm mình lun, vừa có firm mới, vừa sửa đc lỗi của camera :D

buratino1703

Mình lại hì hục tháo ra lần nữa, lần này cho bung luôn, bóc hết những gì mà có thể bóc được bằng thủ công. Cuối cũng mình cũng tìm ra nguyên nhân, đó là cái cáp hình có 1 đoạn chỗ bị gập để vòng từ main lên màn hình có vấn đề, còn vấn đề thế nào thì mình cũng ko biết nữa. Nghĩa là cứ chập chờn, khi mình chèn chặt nó bằng miếng đệm thì thử lắp pin vào thấy ok, nhưng khi đóng máy vặn ốc lại...ngủm. Giờ mình cứ "cởi truồng" nó ra, nghĩa là lấy dây chun quấn: Main(cái này bắt buộc)+Màn hình(cũng bắt buộc luôn)+cái nắp sau của máy(có cái mà giữ pin) thế là mình có 1 con P990i không giống ai, có điều ko có mặt trước và ko sử dụng được bàn phím(chọt chọt vậy). Mình ko có máy ảnh để chụp ảnh post lên, nói chung là đang kéo dài sự sống cho nó đợi hôm nào về HN thay cáp vậy.

trecononline

Giúp em vụ font chữ p990i với ạ!

tình hình là em đã copy bản fontfix về dùng mà vẫn k dc các bác ah!cả bản time roman cũng k dc!giúo em với ạ!ah với cả cái power movie làm tn để reg hả các bác!giúp em với a

CongVoi

Super V.I.P
Anh Công tự tin quá, em thấy nhiều thật nhưng ko dám khẳng định vì chưa đi hết các Forum ngoại, nhất là mấy forum của China, có thật thế ko anh? ^ ^ ! =D>
Bạn cũng nên bắt đầu từ đây nữa http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=26728

^^ Anh đang so với các diễn đàn VN.Và china thì chỉ có duy nhất 1 diễn đàn hơn PV mình thôi em à.Còn các Diễn Đàn china khác thì hem bằng đâu.Anh khẳng định luôn :))

CongVoi

Super V.I.P
tình hình là em đã copy bản fontfix về dùng mà vẫn k dc các bác ah!cả bản time roman cũng k dc!giúo em với ạ!ah với cả cái power movie làm tn để reg hả các bác!giúp em với a

Ý bạn hỏi là Font tiếng việt hay là Font j vậy??:-??

calvinklein87

dữ zay sao??? pdaviet mình vip wa heng em thấy bên tinhte.com cũng vip lắm...dân cũng khá đông

calvinklein87

công nhận con p990i của pác ghê thật đó..chắc nhìn hùng hổ lắm như một cỗ xe tăng
chúc pác mau chóng cho nó về đúng với bản năng và tính chất của nó