• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[P990i] Thảo luận và chia sẻ kinh nghiệm sử dụng SE P990i

Bạn thấy chụp ảnh bằng P990i như thế nào

• Thật tuyệt vời

Votes: 5 33.3%
  • Tốt

Votes: 9 60.0%
  • Trung bình

Votes: 1 6.7%
  • Kém

Votes: 0 0.0%

• Total voters
    15
  • Poll closed .

Caohieu88

không phải bạn ạ, mình đã mod lại cái ZSblib.mbm đó rồi nhưng nó không trở lại bình thường, trước là do mình mod bộ ZSBILIB của một theme khác mầu đen giờ mod lại cái ZSBILIB mới thì tất cả mình thường trừ cái biểu tượng của task manager và cái biểu tượng hình tròn khi kết nối mạng đó. Mình nghĩ có lẽ 2 cái đó không nằm ở trong ZSBILIB.mbm bạn ạ

Bạn cho mình xem ảnh màn hình xem lỗi thế nào nhé!

lungtung

Nó không phải lỗi, vẫn dùng bình thường bạn à, nhưng cái mầu của 2 icon đó đen xì gần như không nhìn thấy , nhưng bấm vào vẫn có tác dụng. Mình muốn tìm cái khác thay vào cho đỡ khó chịu.

Caohieu88

Thì bạn cứ cho mình và các anh em cái ảnh sẽ dễ chẩn đoán bệnh hơn là bốc thuốc nghe tả ^ ^

lungtung

Sorry để mình kiếm cái chụp màn hình, trước thấy không cần nên không tìm hiểu về nó

eternal_vnn

Hiếu ơi kíu em luôn đc không?em mod bộ Icon Status bar vista xon giờ đèn màn hình nó cứ sáng mãi thôi.thay bộ khác vào nó cũng thế.làm nào giờ?anh chỉ em với T_T

Caohieu88

bạn Restart lại máy đến khi nào màn hình tự tắt (thường là 1-2 lần ) là xong thôi. Dạo này chắc do mod nhiều quá nên máy hay bị vậy, lần nào muốn Restart lại thì cũng phải Restart 2 lần mới thoát được cái vụ sáng màn hình!!!

eternal_vnn

hic làm theo lời bác em restart đến lần thứ 5 máy nó mới mờ dần rồi đèn màn hình tắt phụt :D thanks bác nhiều.

lungtung

À mà sao máy của mình tắt máy đi rồi cắm sạc vào thì nó cứ sáng màn hình mãi nhỉ,

Son_Do

Well-Known Member
Nếu máy của bạn tắt máy đi cắm sạc mà không sáng màn hình thì mới lo. P990i máy nào cũng vậy cả.

duyp1i

máy p1i tự động tắt nguồn, mình khởi động lại nhưng chẳng thấy nó chạy. trước đó mình vẫn gọi điện và nghe nhạc bình thường. bạn nào biết được nguyên nhân và cách khắc phục xin chỉ giúp. thank!!!!

buratino1703

P990i chập chờn: lúc sáng, lúc tối, lúc mờ mờ!

Con P990i của mình dạo này đổ nặng rồi. Chả là mình cũng đánh rơi vài lần, lúc đó ko vấn đề gì. Thời gian gần đây tư nhiên đôi lúc nó tối đen màn hình, có lúc thì lại mờ mờ. Mình đoán là lỏng cáp nên can thiệp "nhẹ nhàng" bằng cách lấy tay đập đập thì nó lại sáng bình thường, càng ngày thì thời gian lấy tay đập càng lâu, đôi khi đập mạnh thì ko lên, nhưng đập nhẹ lại lên:-?. Mình thử tháo tung máy ra xem nó lỏng cáp hình chỗ nào nhưng khi mở ra thấy mù tịt nên lai...lắp vào. Đến hôm nay mình đang dùng tự nhiên nó lại trở bệnh và trở nên mờ mờ, mình lại dùng bài "đập" mọi khi nhưng ko ăn thua. Cáu tiết đập xuống bàn rồi lại lên gân dùng tay..chặtX-((như chặt gạch trong võ thiếu lâm đó). Kết quả là: Tay mình bị sưng lên(đau quá, phải lấy đá chườm:((), Nó thì vẫn..mờ mờ. Vậy cho mình hỏi ở HN có anh em nào của PDAVIET sửa được nó ko? Hoặc biết 1 địa chỉ làm ăn uy tín ở HN cũng được? Mình ko muốn mang đến trung tâm vì sửa ở đó đắt và mình đang công tác xa, chỉ về HN được mấy ngày, ra trung tâm nó hẹn 1 tuần thì ko kịp lấy. Còn mang ra các cửa hàng thì mình ko tin tưởng vì nghe các bác trên 4rum nói về chuyện đau lòng là bị luộc đồ rồi. Các bạn giúp mình với!

lungtung

không ai có biểu tượng quả cầu kết nối internet, biểu tượng tin nhắn đến thu nhỏ ở thanh startua, biểu tượng taskmanage ở thanh startua cho mình với, mình đang cần cái nào mấu sắc tươi tắn 1 chút.

madbigbaby

Mình thay đổi icon cho P1i, giờ trong menu mấy cái icon nó to đùng, nằm sai vị trí ban đầu, xin quyền trợ giúp của các members....

nguyendoanto

Mình thay đổi icon cho P1i, giờ trong menu mấy cái icon nó to đùng, nằm sai vị trí ban đầu, xin quyền trợ giúp của các members....
Muốn nó nhỏ lại thì xóa file Alaunch.rsc trong C-reource-app đi. Còn di chuyển thì cài moving enala gì đó.

Posted via Mobile Device

dung_sawaco

Máy p990 không canh nét được

Mình đang xài máy P990 nhưng không hiểu sao mấy bữa nay chụp hình máy không canh nét nữa , máy của mình trước đây có mod camera nhưng đã format và cài lại fimware, hiện tại máy mình chỉ mod sound supermod và bộ icon,
Bác nào rành có thể giúp mình đc ko

Caohieu88

Bạn để về chế độ Macro, giữ nút bấm thấy khi nào nét rồi chụp thử xem có được ko nhé!

calvinklein87

Mình đang xài máy P990 nhưng không hiểu sao mấy bữa nay chụp hình máy không canh nét nữa , máy của mình trước đây có mod camera nhưng đã format và cài lại fimware, hiện tại máy mình chỉ mod sound supermod và bộ icon,
Bác nào rành có thể giúp mình đc ko

bạn tắt máy đi khời động lại xem nào?? ấn nhẹ vào nút chụp khi nó kêu tít tìt và nhièn vào góc trái màn hình cho camera nhỏ nhỏ đó có hiện màu xanh la dang căn nét rùi đó ở dóng p990i không có cái khung màu xanh như mấy máy khác..
nếu để chế độ masco thì thấy hình từ nhòe đến nét bấm la ok
chúc thanh công

dung_sawaco

bạn tắt máy đi khời động lại xem nào?? ấn nhẹ vào nút chụp khi nó kêu tít tìt và nhièn vào góc trái màn hình cho camera nhỏ nhỏ đó có hiện màu xanh la dang căn nét rùi đó ở dóng p990i không có cái khung màu xanh như mấy máy khác..
nếu để chế độ masco thì thấy hình từ nhòe đến nét bấm la ok
chúc thanh công

Bạn để về chế độ Macro, giữ nút bấm thấy khi nào nét rồi chụp thử xem có được ko nhé!

Bấm nút chụp máy có kêu “tít, tít”nhưng không canh nét, hình vẫn mờ câm mặc dù mình để ở chế độ Macro hay Normal. Mình đã khởi động lại nhiều lần rùi nhưng vẫn không đc
Cách đó mấy bữa mình vẫn chụp hình bình thường

calvinklein87

xin chia bùn cùng bạn :( máy gì cũng vậy rớt là coi như đi rùi ... chắcc là do rớt đã đau bạn còn BẠT TAI nó nữa X-( tức ngủm lun ...
them mình nghĩ mang ra trung tâm đi cho chắc chứ mấy ông cùi bắp ngoài tiệm làm chẳng dc j còn mang họa...về lại bị bệnh khác đau hơn tốn tiền 1 lần thui