• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[P990i] Thảo luận và chia sẻ kinh nghiệm sử dụng SE P990i

Bạn thấy chụp ảnh bằng P990i như thế nào

• Thật tuyệt vời

Votes: 5 33.3%
  • Tốt

Votes: 9 60.0%
  • Trung bình

Votes: 1 6.7%
  • Kém

Votes: 0 0.0%

• Total voters
    15
  • Poll closed .

XiaoGui

Nhưng mà trước mình có lưu mấy file ở trong phần tin nhắn rồi. Bây giờ có thể lấy những file đấy ra được không?

shadow141206

Nhưng mà trước mình có lưu mấy file ở trong phần tin nhắn rồi. Bây giờ có thể lấy những file đấy ra được không?

Mình cũng không biết nữa !!!! :-?:-??. Chắc phải vào thư mục inbox của ổ C mới đc qué :-?

XiaoGui

Mình cũng không biết nữa !!!! :-?:-??. Chắc phải vào thư mục inbox của ổ C mới đc qué :-?

Đấy,cái quan trọng là mình muốn vào được inbox của ổ C đấy. Không biết có ai biết không vậy?

NokuaN70

Well-Known Member
Folder chứa tin nhắn: C:private\1000484b\Mail dzô đó lấy tin nhắn nhé.
Posted via Mobile Device

XiaoGui

Folder chứa tin nhắn: C:private\1000484b\Mail dzô đó lấy tin nhắn nhé.
Posted via Mobile Device

Em lấy được tin nhắn rồi,chỉ mỗi tội là nhiều thư mục quá,hihi. Cám ơn anh rất nhiều.

Forestgum

Mình dùng cái P1 hơn năm nay rồi, mới up FW mới, giờ kết nối với pc suite cài trên laptop nhưng không sử dụng được chức năng phon mode, dùng file transfer thì bình thường. Lỗi này không biết khắc phục thế nào vậy???

shadow141206

Mình dùng cái P1 hơn năm nay rồi, mới up FW mới, giờ kết nối với pc suite cài trên laptop nhưng không sử dụng được chức năng phon mode, dùng file transfer thì bình thường. Lỗi này không biết khắc phục thế nào vậy???

Máy hiện lên thông báo gì mà không sử dụng phone mode đc bạn :-?

nangsamac02

các bạn cho mình hỏi tí nhe, VGA với QVGA khác nhau j vậy hi hi
mình con gà lém. thanks mọi người.

levuphong

màn hình là QVGA là 320x240 điểm.cònVGA là 640x480 nhìn chi tiết và nét hơn nhiều, số điểm nhiều gấp 4 lần.:D
vd như
p1i là Qvga:D
htc touch daimond là vga

Chỉnh sửa cuối:

XiaoGui

các bạn cho mình hỏi tí nhe, VGA với QVGA khác nhau j vậy hi hi
mình con gà lém. thanks mọi người.

Đang có hứng em viết tất cả các định dạng ra luôn 1 thể,mong các bác thông cảm :D
CIF (Common Intermediate Format): Định dạng ảnh có độ phân giải là 352x288 pixels, tương đương khoảng 100.000 pixels, tức là khoảng 100KP (kiloPixels).
QCIF (Quarter Common Intermediate Format): Định dạng có độ phân giải bằng một phần tư CIF tức 176x144 pixels, tương đương 25KP.
VGA (Video Graphic Array): Định dạng độ phân giải 640x480 pixels, tương đương 300KP.
QVGA (Quarter Video Graphic Array): Độ phân giải bằng ¼ VGA, tức 320x240 pixels.
SVGA (Super Video Graphic Array): Độ phân giải khoảng 500KP, tức là khoảng 0,5 megapixels.
Mega Pixels – mpx: Chất lượng ảnh có độ phân giải từ một triệu pixels trở lên. Người ta thường ký hiệu là MP hoặc mpx. Thường 1 MP tương đương 1.152x864 pixels, 2MP tương đương 1.600x1.200 pixels và 3,2MP tương đương 2.048x1.536 pixels.

Bruise_le

Sign nói đơn giản là giúp bạn có thể cài đặt các chương trình Unsign tức là chưa Sign.Bạn vào đây đọc để biết thêm cho tiết nhé: http://pdaviet.net/showthread.php?t=10321

Bac cong voi ơi cho em hỏi làm sao để tải youtube vào con P1i được a... vui lòng chỉ giúp em với... cho em gởi lời cảm ơn trước

shadow141206

Bac cong voi ơi cho em hỏi làm sao để tải youtube vào con P1i được a... vui lòng chỉ giúp em với... cho em gởi lời cảm ơn trước

Tải youtube vào đt ???? Bạn muốn duyệt trang youtube từ đt hả ???? Bạn chỉ cần mở trình duyệt lên và gõ địa chỉ m.youtube.com là xong !!!

Đang có hứng em viết tất cả các định dạng ra luôn 1 thể,mong các bác thông cảm :D
CIF (Common Intermediate Format): Định dạng ảnh có độ phân giải là 352x288 pixels, tương đương khoảng 100.000 pixels, tức là khoảng 100KP (kiloPixels).
QCIF (Quarter Common Intermediate Format): Định dạng có độ phân giải bằng một phần tư CIF tức 176x144 pixels, tương đương 25KP.
VGA (Video Graphic Array): Định dạng độ phân giải 640x480 pixels, tương đương 300KP.
QVGA (Quarter Video Graphic Array): Độ phân giải bằng ¼ VGA, tức 320x240 pixels.
SVGA (Super Video Graphic Array): Độ phân giải khoảng 500KP, tức là khoảng 0,5 megapixels.
Mega Pixels – mpx: Chất lượng ảnh có độ phân giải từ một triệu pixels trở lên. Người ta thường ký hiệu là MP hoặc mpx. Thường 1 MP tương đương 1.152x864 pixels, 2MP tương đương 1.600x1.200 pixels và 3,2MP tương đương 2.048x1.536 pixels.

Thông cảm sao đc mà thông cảm !!!! Phải thanks chứ :D

XiaoGui

Dùng phần CorePlayer là có thể xem video từ youtube được mà.

nangsamac02

các bạn ơi cho mình hỏi, sao pm Advance call manager mình cài vào ko có phần trả lời tự động vậy??? là tùy chọn answering machine đó, mình dùng ACM cho máy 7610 có tùy chọn này mà :-/ bạn nào biết chỉ mình với. thanks mọi người.
còn macclean thì cũng ko có tùy chọn này luôn, với lại cứ phải 15 ngày xoá nên hơi bất tiện.

NokuaN70

Well-Known Member
hồi nãy gửi bài trả lời cho bạn xong, edit lại bấm nhầm vào nút xóa thế là đi luôn. Code 55092411

eternal_vnn

Tình hình là em có một con P990i đang xài bình thường tự nhiên một ngày em mở flip ra thì máy không vào chế độ flip open mà cứ ở chế độ flip close mãi,em đã hard reset và up frimware lại nhưng vẫn không được giờ không cách nào cho máy nhận sim để xài lại được hết(không setup winzad được ).Ai rành về cái này chỉ em với.Cám ơn mọi người rất nhiều

có thể bo mạch của bạn đã...chập cheng 1 tí nên máy ko nhận lệnh bỏ tiếp xúc Flip khi bạn mở Flip ra.nếu đã upfirm,format vẫn ko đổi thì đến 90% là lỗi phần cứng,tốt nhất hiện giờ bạn nên tắt máy và mang ra 1 địa chỉ uy tín để xem xét phần cứng.hiện giờ bạn đang ở đâu,các thành viên PV biết rất nhiều nơi sửa uy tín,chứ đừng nên mang ra hàng thợ vườn,rất có thể "lợn lành thành lợn quay",bạn nhé ^^
chú bạn mau giải quyết đc vấn đề này :D !

XiaoGui

Tình hình là em có một con P990i đang xài bình thường tự nhiên một ngày em mở flip ra thì máy không vào chế độ flip open mà cứ ở chế độ flip close mãi,em đã hard reset và up frimware lại nhưng vẫn không được giờ không cách nào cho máy nhận sim để xài lại được hết(không setup winzad được ).Ai rành về cái này chỉ em với.Cám ơn mọi người rất nhiều

Đây,bác dùng cái món này tháo ra lắp vào em đảm bảo là lại chạy tít mù ngay.hihi http://www.mediafire.com/?j5mxrvmamxd

eternal_vnn

@XiaoGui & Sungluc : nếu chưa có nhiều kinh nghiệm tháo lắp và ko đủ độ "liều" thì tốt nhất là làm theo những gì mình viết bạn nhé.