• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[P990i] Thảo luận và chia sẻ kinh nghiệm sử dụng SE P990i

Bạn thấy chụp ảnh bằng P990i như thế nào

• Thật tuyệt vời

Votes: 5 33.3%
  • Tốt

Votes: 9 60.0%
  • Trung bình

Votes: 1 6.7%
  • Kém

Votes: 0 0.0%

• Total voters
    15
  • Poll closed .

nangsamac02

các bạn cho mình hỏi nhe.
con p1i mình vào wifi sao khó khăn quá, không biết các bạn có bị vậy không nữa. nó bị như vầy nè :
vào các quán caphê có wifi sóng wifi 4 cục lun đó nghe, chưa được maximum, mình conect được nhưng vào net ko được, sử dụng slick conect vào ko được luôn, nói chung là conect vào được nhưng truy cập ko được hic :( còn iphone của bạn mình thì vào được mà cũng ì ạch lắm.

như vậy trường hợp này do máy p1i hay là do sóng wifi yếu vậy các bạn ???

còn các nơi có sóng OVI thì nó chạy phải biết, như phin luôn đó.

bạn nào biết chỉ giáo mình với. many thanks !:)

mình con gà hỏi nhiều quá có seo hôn zậy hi hi hi

XiaoGui

@XiaoGui & Sungluc : nếu chưa có nhiều kinh nghiệm tháo lắp và ko đủ độ "liều" thì tốt nhất là làm theo những gì mình viết bạn nhé.

Kinh nghiệm thì cũng có đôi chút nhưng mà chưa liều,vậy có tháo được không bạn >:)

levuphuong

iphone mà còn i ach thì p1i thi.......:D
tại wifi của iphone chuẩn g manh hơn p1i(chuẩn b)
wifi cua p1i chỉ tạm dùng dc thôi.chứ ko mạnh:D

eternal_vnn

Kinh nghiệm thì cũng có đôi chút nhưng mà chưa liều,vậy có tháo được không bạn >:)

theo ý kiến riêng mình thì nếu bạn ấy chưa đủ kinh nghiệm và kể cả tài chính thì việc tháo lắp UIQ là ko hề đơn giản (đặc biệt là ko phải tháo lắp để vệ sinh linh kiện mà là để sửa máy),luôn phải sẵn sàng "lỡ tay hỏng" ,nên nếu khuyên bạn đó "liều" lên để bung máy ,rất có thể sẽ khiến 1 người bạn gặp rủi ro ko đáng có.bạn nghĩ sao?

eternal_vnn

....

có seo đấy,con gà hỏi nhiều quá là thành con...đại bàng lúc nào ko bít đấy ^^
các mem PV luôn sẵn lòng trả lời bất cứ thắc mắc nào của các bạn :D

XiaoGui

Chết chết,sorry. Mình chỉ có gợi ý cho bạn ấy vậy thôi chứ không có ý xui bạn ấy làm liều đâu.hihi.

NokuaN70

Well-Known Member
con p1i mình vào wifi sao khó khăn quá, không biết các bạn có bị vậy không nữa. nó bị như vầy nè :
vào các quán caphê có wifi sóng wifi 4 cục lun đó nghe, chưa được maximum, mình conect được nhưng vào net ko được, sử dụng slick conect vào ko được luôn, nói chung là conect vào được nhưng truy cập ko được hic :( còn iphone của bạn mình thì vào được mà cũng ì ạch lắm.

như vậy trường hợp này do máy p1i hay là do sóng wifi yếu vậy các bạn ???

còn các nơi có sóng OVI thì nó chạy phải biết, như phin luôn đó.

bạn nào biết chỉ giáo mình với. many thanks !:)

cái đó do host pot thôi chứ kg phải do con P, mình lúc trước cũng gặp tình trạng như vậy Scan thì 5 gạch kết nối thì báo Failed làm toát cả mồ hôi tưởng con P lên đường rồi, chạy vô chỗ làm gặp cái modem Linksis sóng báo 3 gạch lướt web ầm ầm, đừng lo lắng quá nhé. Kiếm quán khác ngồi thử lại xem sao?
Ai cũng vậy mới xài thì cũng gà như nhau thui :D

XiaoGui

Không có ai là gà hết. Chỉ có những người không chịu học hỏi mới là gà thôi :)

linh2911

CHo mình hỏi,bây h mình đang dung FW:CDA162007/2 R6E28, đây có phải là FW mới nhất bây h không, và có thể xem đc file WMV và WMA không?

Son_Do

Well-Known Member
CHo mình hỏi,bây h mình đang dung FW:CDA162007/2 R6E28, đây có phải là FW mới nhất bây h không, và có thể xem đc file WMV và WMA không?

FW của máy bạn là mới nhất cho đến thời điểm này. Với FW này bạn có thể chạy các file với chuẩn WMA và WMV nhưng có một hạn chế là bạn phải định dạng nó với những thông số nhất định. Bạn có thể tham khảo bài hướng dẫn định dạng các file WMA và WMV của AT007 trên diễn đàn.

nangsamac02

wow các bạn PV nhiệt tình qué, làm newbie như mình thấy hứng khởi quá. Chúc cho mọi người trên diễn đàn này sẽ trở thành đại bàng hết ha :D
Dạo này kinh tế khó khăn, thất nghiệp nên suốt ngày cứ lên đây ngâm cứu hi hi hi :p
Có j gì cần hỏi mình sẽ lên đây hỏi mọi người.
Chúc một ngày tốt lành.

Chỉnh sửa cuối:

nangsamac02

thắc méc đây, ai mua thắc méc hôn :D

các bạn cho mình hỏi :

nghe nói format mà tớ chỉ hiểu nôm na là xóa hết phải ko,format ổ D(thẻ nhớ) thì chỉ mất dữ liệu thôi. cái nì có thể tránh được vì chỉ cần copy hết dữ liệu vào máy tính là okie (đúng ko ta???) lỡ có format ổ D thì chép lại thôi.

Còn ổ C thì mình làm cách nào ta. lỡ có reset cho nó trở lại ban đầu thì mình mất hết phần mềm, các bản mod sound, rồi tùm lum thứ ở trỏng, vậy thì làm sao để tránh điều đó đây???

do mình sợ bị như vậy nên mỗi lần làm cái j (can thiệp vào ổ C) cũng ú tim hết. :-/
thanks từ con gà đến con đại bàng đã ra tay help :D

shadow141206

thắc méc đây, ai mua thắc méc hôn :D

các bạn cho mình hỏi :

nghe nói format mà tớ chỉ hiểu nôm na là xóa hết phải ko,format ổ D(thẻ nhớ) thì chỉ mất dữ liệu thôi. cái nì có thể tránh được vì chỉ cần copy hết dữ liệu vào máy tính là okie (đúng ko ta???) lỡ có format ổ D thì chép lại thôi.

Còn ổ C thì mình làm cách nào ta. lỡ có reset cho nó trở lại ban đầu thì mình mất hết phần mềm, các bản mod sound, rồi tùm lum thứ ở trỏng, vậy thì làm sao để tránh điều đó đây???

do mình sợ bị như vậy nên mỗi lần làm cái j (can thiệp vào ổ C) cũng ú tim hết. :-/
thanks từ con gà đến con đại bàng đã ra tay help :D

Để chắc ăn, bạn nên backup ổ C, dùng pm này, sau đó hãy vọc máy !!!! Nếu xảy ra hiện tượng lạ, chỉ cần restore lại là xong !!!! Hoặc cũng có thể dùng SE PC Suite backup lại (có thể backup ổ C hoặc toàn bộ đt) !!!! Chúc vui :D

nangsamac02

thế à, mình chưa thành thạo trong việc sử dụng trên diễn đàn lém, thông củm nhe, mình nhấn thanks gòi đó. :)

XiaoGui

Không sao mà bạn. Ai mới mà chẳng vậy. Dần dần rồi sẽ biết hết ý mà. LÚc đầu mình còn gà hơn nhiều ý chứ

Eleien

sao mỗi lần có người gọi đến là đt mình đều báo tên người đó theo danh bạ trong sim, nhưg lại ghi dưới nhữg kí hiệu ko đọc được. có ai biết cách để nó khỏi hiện khug báo như vầy ko? mình nhớ hồi trc đã làm đc, nhưg ko nhớ làm như thế nào. giờ format lại, nó lại hiện lại khug báo :(:(:(

shadow141206

sao mỗi lần có người gọi đến là đt mình đều báo tên người đó theo danh bạ trong sim, nhưg lại ghi dưới nhữg kí hiệu ko đọc được. có ai biết cách để nó khỏi hiện khug báo như vầy ko? mình nhớ hồi trc đã làm đc, nhưg ko nhớ làm như thế nào. giờ format lại, nó lại hiện lại khug báo :(:(:(

Thử chép danh bạ trong SIm ra bộ nhớ máy, sau đó chỉnh sửa lại cho đẹp và dễ đọc. Cuối cùng, xóa hết dữ liệu trong SIM !!!! Nếu muốn sao lưu thì nên dùng tính năng backup của Contact, không nên lưu trong SIM !!!