• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[P990i] Thảo luận và chia sẻ kinh nghiệm sử dụng SE P990i

Bạn thấy chụp ảnh bằng P990i như thế nào

• Thật tuyệt vời

Votes: 5 33.3%
  • Tốt

Votes: 9 60.0%
  • Trung bình

Votes: 1 6.7%
  • Kém

Votes: 0 0.0%

• Total voters
    15
  • Poll closed .

khuongtee

Giúp P990i với!!!!

Mới mua P990i hàng xài rồi ngày hôm qua,sáng nay mình thử update fireware,nhưng ko thành công!Máy giờ bị khởi động liên tụp khi mở flip.Còn đóng flip thì ok,nhưng khi mở flip ra thì restart liên tục!Sáng giờ lục tung khắp các diễn đàn mà ko thấy thông tin gì sự cố này!Mong các bạn nào bit giúp mình với!ThanK các bạn nhiều nha!

khuongtee

Up FW 4 lần rôì!cũng vậy à!Có ai bị như mình chưa,giúp mình với!Mà mình xem máy mình,hình như là xuất xứ Hong kong,ko bit có up FW được ko?

lucky000

mua máy HK thì ngay từ đầu nên ra dịch vụ nó up cho lành! hàng HK may rủi nhiều lắm! bạn mua giá bao nhiêu vậy? mua ở cửa hàng hay máy cũ rao bán trên mạng? cho mình biết thông tin về FW và CDA trước khi up xem giúp được gì không?

Son_Nguyen

bạn nói có lý, nhưng rất nhiều người cài bộ từ điển Việt-Anh (theo hướng dẫn) vào memory stick, còn tôi thì ko thể, và theo tôi nghĩ : ko có bất kỳ 1 game nào bắt buộc nta cài vào bộ nhớ máy cả!
p/s: tiện thể cho hỏi swisspro hiện tại mới nhất là version mấy nhỉ? (để tôi update)
tkx

Nếu bạn cài bộ từ điển AV trên diễn đàn cung cấp thì file chạy sẽ cài vào bộ nhớ máy, còn file dữ liệu thì lúc cài nó ko hiện thông báo là cài vào máy hay thẻ nhớ đâu, file dữ liệu đó sẽ tự động cài vào thẻ nhớ với đk thẻ nhớ còn trống > 5mb. Swiss Manager Pro hiện giờ bản mới nhất là 1.7 bạn nhé.b-)

kazeron2003

thiệt là bùn đời cái WIFI của P1i mà:(

báo kết nối, mà ko làm gì đc, vào web ko đc, chat yahoo ko xong, nhiều khi còn chán hơn GPRS:( cũng ko biết mạng WIFI free nó cùi hay cái WIFI của máy mình nó cùi nữa !

thêm 1 cái nữa, lúc kết nối, nó có cái thông báo gì đó, hỏi mình có đồng ý kết nối internet ko? có cách nào tắt luôn để nó khỏi hỏi nữa ko mọi người?

utnhi

Lỗi camera p990i. mong được giúp đỡ

con P990i của mình mỗi lần mở camera là bị treo máy.
Mong được giúp đỡ

thanhnhut87

là do thẻ nhớ bạn truy xuất dữ liệu chậm nên bị treo máy đấy,bạn thử lấy thẻ nhớ ra rồi mở camera lên xem,bạn mua thẻ màu xanh mà xài đừng dùng thẻ nâu

Black_Metal

chắc là do up trong thời điểm mạng sony quá tải/đường truyền ADSL ko được thông xuốt thôi.
nên úp vào lúc sáng sớm(nếu dậy sớm được) hoặc khuya khuya 1 tí

cnt1909

Tiếc quá nhỉ.Chắc bro lại rơi vào số ít người bị rủi do khi up FW rồi

thang789

trước dùng con O2 minis nó là chuẩn B mà càn soft nâng được chuẩn G, chẳng bik thằng P1i có thể không nhĩ, chỉ tội cái truy cập quét wifi chán thật, yếu kinh :(

làm gì có chuyện nó lên được chuẩn G, chuẩn b hay g là quyết định từ phần cứng rồi...soft ko thể thay đổi được, hoặc giỏi lắm cũng chỉ tối ưu hóa đường truyền thôi

lucky000

cái dở hơi của thằng P9 này là ở chỗ đấy! nó chỉ cho gửi contact chứ không cho gửi chữ đính kèm contact! mình có 1 cách khắc phục thế này: Trong phần contact của mỗi người luôn có mục note để ghi chú thông tin về người đấy! lần sau muốn gửi tin nhắn kèm contact cứ vào đây gõc rồi chọn send as/ sms để gửi danh bạ! như thế người nhận sẽ nhận được toàn bộ thông tin trong note !

kenpham

muốn gửi contact cho người khác, ví dụ muốn gửi tên và số dt của anh A cho chị B, ta vào danh bạ, chọn tên anh A, chọn copy contact, sau đó vào tin nhắn, viết 1 tin nhắn cho chị B, chọn mục edit text, chọn paste contact, vậy là ta đã gửi được contact rồi. ko biết ý bạn muóncó fải vậy ko :)

lucky000

Xin thư mục bộ thư mục gốc chuẩn của P990i

máy mình mod sound bị lỗi không vào được phần volum! mong các bạn share cho mình mấy cái thư mục gốc trong c để copy đè vào với! thank

tommynguyen1961

lỗi phần mod sound là bạn phải update máy lại thôi chứ có đè lên nó cũng lỗi à.
Cách hay nhất là bạn update FW mới là tiện nhất và hữu hiệu nhất.

nguyendoanto

máy mình mod sound bị lỗi không vào được phần volum! mong các bạn share cho mình mấy cái thư mục gốc trong c để copy đè vào với! thank
vào ổ Z lấy file gốc. đó là file chuẩn nhất. hoặc dùng phíệ cuộn lên * xuống xuống* xuống* .vào phần hard dick gì đó. là máy trở về ban đầu. chưa cần up fw

Posted via Mobile Device