• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[P990i] Thảo luận và chia sẻ kinh nghiệm sử dụng SE P990i

Bạn thấy chụp ảnh bằng P990i như thế nào

• Thật tuyệt vời

Votes: 5 33.3%
  • Tốt

Votes: 9 60.0%
  • Trung bình

Votes: 1 6.7%
  • Kém

Votes: 0 0.0%

• Total voters
    15
  • Poll closed .

shadow141206

Help me ...! Sao mình vừa update P1i lên phiên bản mới nhất. Sau đó cài CT lại không được. Ví dụ như Ct swissmgrpro_uiq3_1.70, khi mình nhấn install thì nó hiện lện thông báo ... "Component failed security check Cannot install". Giúp với, gấp lắm :((

thanhtuantvc

Khi cắm cáp vào bạn chọn chế độ data transfer, như thế bạn copy vào thẻ nhớ như là 1USB vậy. Sau đó rút cáp ra, trên điện thoại bạn có thể sử dụng SMP để copy và paste các file đó từ ổ D ( thẻ nhớ ) sang ổ C ( bộ nhớ máy)

thanhtuantvc

Theo mình biết thì đang up mà mất điện thì vẫn có thể up lại được cơ mà, mình sợ bạn bị luộc đồ rồi, mang ra trung tâm bảo hành nhờ họ kiểm tra đi ( giá hơi chát đấy).

lucky000

thôi chết rồi vụ này nghe quen tai quá! hình như trước đây cũng có nhiều người bị luộc đồ trong tình huống này! kể cả không hỏng phím thì kiểu gì nó cũng thó của ông vài món kiếm lời! chứ trông vào tiền công sửa máy ông trả cho nó thì vợ con nó húp cháo trong thời buổi này à!

7764119

MÁY P99OI RAM VÀ BỘ NHỚ TRONG LÀ 64MB NHƯNG SAO EM THẤY RAM CUA EM SAU KHI THOÁT HẾT ỨNG DỤNG CHĨ CÒN TRỐNG LA 9MB OR 10MB VÀ LÊN XUỐNG CŨNG CÓ LÚC LÀ 2MB VẬY SỐ DƯ ĐÓ ĐI ĐÂU?NHƯ THẾ NÀO LÀ RAM ĐỦ?
BỘ NHỚ MÁY CỦA EM SAU KHI FORMAT LA 5MB TRONG KHI EM KHÔNG CÀI J VÀO BỘ NHỚ MÁY VA CŨNG CÓ LÚC LÀ 5MB VÀ CŨNG CÓ LÚC 7MB
AI CÓ PHẦN NỀM NÀO GIẢI PHÓNG RAM CHO MÁY CHẠY NHANH HƠN THÌ CHO EM XIN NHÉ GIẢI THÍCH CÁCH CÀI VÀ SÀI NHƯ THẾ NÀO NHA
EM KHÔNG HIỂU SING LÀ GÌ HẾT ĐĂNG KÝ TRÊN 20 NĂM LÀ SAO? VẬY AI CÓ THỂ ĐĂNG KÝ GIÚP EM NHE IMEL 359593009659104 THAK NHIỀU
VÌ SAO EM KHÔNG THỀ CÀI GAME HAY ỨNG DỤNG VẬY? TOÀN BÁO LÀ KHONG THỂ CÀI???? MỘT SỐ THÌ CÀI ĐƯỢC
EM THẦY DIỄN ĐÀN NÓI CO THỂ THAY ĐỔI ICON CHO P99OI NHƯNG EM ĐOC HOÀI MA KHÔNG BIẾT LÀM AE NÀO CHỈ EM NHA CHỈ CHI TIẾT DÙM EM NHÉ NHÌN MA THẤY NGHIỀN....:-??
AI CÓ TÀI LIÊU CHỈ CÁCH SỬ DỤNG VẾ P990I MA BẰNG TIẾNG THI CHO EM XIN..EM CÓ TẢI VỀ RÙI NHƯNG LÀ FILE PDF MA BẰNG TIẾNG ANH BO TAY
TẠM THỜI LÀ THẾ MONG AE THƯƠNG TÌNH CHỈ GIÚP chứ em đau dầu với con p990i này quá không bit sài
em không biết cách hack o c là sao? có ai chỉ giúp em với trình bày rõ ràng đưộc không/ em không có đĩa chỉ có cáp dùng đượ không/
calvinklein87@yahoo.com.vn
0937181821

1/cách hack ổ C:
a/cài capswitch 1.1.27 : http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=29131
b/cài SMP bản 1.6 +1.7(xem chi tiết trong file download):http://www.tinhte.com/forum/showthread.php?p=412372
2/hack sign vĩnh viễn: http://pdaviet.net/showthread.php?t=26615
3/tổng hợp các bài viết hack phone: http://pdaviet.net/showthread.php?t=26728

Chỉnh sửa cuối:

buratino1703

Máy của mình thì dạo này bị tình trạng khi đóng flip(để nó tự gập vào), flip đập vào thành máy dẫn đến tình trạng máy bị tối đen màn hình(lúc thì nhìn thấy mờ mờ, lúc thì đen như hũ nút). Khắc phục thì mình chỉ....lấy tay đập đập vào màn hình hoặc thành máy! Có lúc nó lên luôn, có lúc 1-2 min nó mới hiện lên cho. Máy mình thì có rơi 1-2 lần gì đó. Vậy máy mình hỏng thứ gì vậy?

decon

Máy của mình thì dạo này bị tình trạng khi đóng flip(để nó tự gập vào), flip đập vào thành máy dẫn đến tình trạng máy bị tối đen màn hình(lúc thì nhìn thấy mờ mờ, lúc thì đen như hũ nút). Khắc phục thì mình chỉ....lấy tay đập đập vào màn hình hoặc thành máy! Có lúc nó lên luôn, có lúc 1-2 min nó mới hiện lên cho. Máy mình thì có rơi 1-2 lần gì đó. Vậy máy mình hỏng thứ gì vậy?

có thể máy bạn bị rớt nên nó bị lỏng chân tiếp xúc cáp màn hình với bo mạch,nên khi đóng flip mạnh nó tắt.máy rớt cũng thường bị lắm.máy mình đóng ần ầm có sao đâu.

vnpt1706

cái topic của mình dời vào đây làm hại mình tìm muốn chết .Cứ tưởng là mod xoá bài

shadow141206

Sau khi update xong, tự nhiên P1i của mình chạy chậm hẳn, có khi không bấm phím thoát được (phím cảm ứng & phím cứng) phải khởi động lại ... Có ai bík cách gì khắc phục ko ?

lucky000

Đầu tiên mua máy về mình cũng thích để Flip vì nó tiện dụng và trông cái máy giống một cỗ chiến hạm Pro hơn nhưng mỗi khi vội phải đóng nắp nhanh lại thấy không ổn tý nào ! Cái gì liên quan đến cơ học,cơ khí đều sẽ chờn,hỏng sau một thời gian nên mình quyết định bỏ Flip đi cho gọn và an toàn !

tyla81

CDA máy mình sau khi kiểm tra là MIddle East. Máy chạy good nhưng hơi khó chịu ở phần tin nhắn. Hế nhấn các phím số 123456789 là nó hiện ra các kí tự Arap, ko ảnh hưởng gì nhưng nhìn khó chịu. ko biết GW 1 2 3 có bị ko???

cunmaugiao

Mới thử thẻ 2GH khác vào!Kết quả là những game cài ko được lúc trước OK hết!Vậy là hiểu rôì!Do thẻ nhớ,đễ thử format thẻ thử xem!Cám ơn bác Caohieu88 nha!

ê phải cảm ơn tui mới đúng chứ. thấy thành viên mới post bài ít chê á. bài ít mà chất lượng ý.về phần mền thì tớ sơ so. về phần cứng thì hơi bị biết nhiều á.giỡn tí thôi.:D
bạn format thẻ nhớ chưa. 99.99% hỏng được

buratino1703

Hì, máy mình mua lại của người khác, tay này quẳng cái nắp đậy đi mất rồi. Có lẽ "ống chung với lũ" thôi, đợi khi nó bệnh nặng thật sự thì mang đến trung tâm vậy. Chứ cái nắp đậy của P990i mình nghĩ chẳng ở đâu bán đâu, vì loại này hiếm người sử dụng mà.

stiven

em đã tăng trong phần sound&alerts tất cả lên max hết rồi. Nghe trong phòng thì lớn và trong thật nhưng khi ra ngoài đường thì pótay. Ngay cả trong quán cafe hơi đông người chút thì pótay. có cách nào khác không bác.

stiven

ah bác cho em hỏi thêm một chuyện nữa sao bàn phím ảo p1i của em nó hok hiển thị được các dấu riêng mà dấu nó nằm chung với chữ lun và có một vài dấu hok có như ê ề ế mà ệ thì hok có. em thấy bàn phím p1i khác có các dấu ^`'..... riêng để đánh mà. bác giúp em với

Thoai_DakMil

Super V.I.P
em đã tăng trong phần sound&alerts tất cả lên max hết rồi. Nghe trong phòng thì lớn và trong thật nhưng khi ra ngoài đường thì pótay. Ngay cả trong quán cafe hơi đông người chút thì pótay. có cách nào khác không bác.
Đấy là mới tăng được nhạc chuông , Bạn gọi một số nào đấy bất kỳ lúc bên kia đỗ chuông bạn xoay con lăn phía bên hông máy lên sẽ có thanh âm lượng tùy bạn muốn nghe to hay nhõ

stiven

bác titan007 ơi giúp em chuyện connect với em kết nối wifi được rồi nhưng khi vào trang web thì nó báo lỗi là sao vậy bác! nó báo là local remote sever ji ji đó là sao vậy bác! em rối quá cám ơn bác nhiều!