• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[P990i] Thảo luận và chia sẻ kinh nghiệm sử dụng SE P990i

Bạn thấy chụp ảnh bằng P990i như thế nào

• Thật tuyệt vời

Votes: 5 33.3%
  • Tốt

Votes: 9 60.0%
  • Trung bình

Votes: 1 6.7%
  • Kém

Votes: 0 0.0%

• Total voters
    15
  • Poll closed .

CongVoi

Super V.I.P
Máy P1i của mình cũng hàng Sin đã chuyển CDA GW2, Update fw mới nhất, cài Walkman 3.0 đều OK hết, chỉ có điều sau khi update fw xong mở máy đòi cài lại những phần mềm lúc trước khi update, có cái cài được cái lại không, mình cũng chưa tìm được cách khắc phục...
Vài hàng chia sẻ cùng các bạn, mong nhận được những chỉ dẫn của các bạn, thanks...

Dùng SMPro hoặc XPlore vào D:\private\10202dce xóa hết những file .sis trong thư mục đó đi là giải quyết đc vấn đề

ngocphan

Các bạn giúp mình camera của P990i, bây giờ chụp hình ko được nữa rồi, mỗi lần muốn chụp là nó restart lại máy, mình đã format lại thẻ và máy luôn rồi, híc nó mà ko chụp được là hichic:(

eternal_vnn

Em xài có 1GB àh...Mà hình như P990 nó cho dung lượng thẻ đến 4GB hay sao ý.. Nói chung bây giờ máy cũa em không nhận dc thẻ nữa, đã fomat trên đt rồi nhưng báo lỗi.....
Khi cắm thẻ nhớ vào đt thì đt nhận ra là có lắp thẻ nhưng khi vao file manager thì không thấy biểu tượng cũa thẻ hiện lên . Bác nào biết tình trạng này thì xin giúp em dùm em cảm ơn rất nhiều....!

quan trọng là lúc lắp thẻ vào đt nó hiện lên chữ gì thì bạn ko nói,khó hiểu quá làm sao a e biết mà giúp đc?
theo mình bạn mượn thẻ cùng loại của ai đó lắp vào xem,nếu đc thì tức là thẻ 1G kia của bạn bị lỗi,đành mua mới thôi,còn nếu thẻ ng khác lắp vào cũng ko nhận,trong khi máy vẫn chạy bình thường thì tức là khe cắm thẻ có vấn đề,lâu ngày ko bảo trì bảo dưỡng lau chùi,hay có dị vật rơi vào nên khe ko nhận thẻ chăng?lúc đó nếu đủ tự tin thì xem bài "hướng dẫn tháo lắp P990i" rồi tự làm,hoặc nếu cẩn thận thìmang ra trung tâm Sony thôi bạn ạh.
chúc bạn mau giải quyết đc vấn đề!

@ngocphan : bạn đang ở FW gì?nếu cẩn thận thì nên upfirm lại 1 lần,sau đó nếu vẫn còn hiện tượng trên tức là phần cứng đã bị lỗi,trên diễn đàn cũng có nhiều cao thủ phần cứng đấy,ban ở vùng nào có thể tham khảo trực tiếp ý kiến các bro vùng đó để đc hướng dẫn tốt nhất nhé! (cái vụ camera này hỏi anh Lucky000 ớh ^^)

eternal_vnn

theo mình biết là chưa có bản mod camera thực sự mang tính cách mạng cho P1i cả đâu bạn ạh.mà mình thấy 3.2 của P1i cũng rất tốt rùi mà?

ngocphan

MÁY TỰ KHỞI ĐỘNG LẠI KHI CHỤP HÌNH

Có bạn nào bị trường hợp này chưa? Máy của mình là P990,Khi mình bật nắp chụp hình lên thì máy tự khởi động lại,mình đã format lại thẻ nhớ +master reset mà vẫn bị vậy:(

vnpt1706

vậy là mình phai up firm ah, mà mình ko biết cách up như thế nào?

không biết thì đem ra tiệm cho nó up (để không biết mà làm thì coi chừng đứng rom) .Nói vậy chứ up WF đơn giản thôi mà ,chịu khó 1 chút là được thôi

ngocphan

Mình đang đọc bài của congvoi, hi vong là sẽ biết cách up, nếu up mà cứu dược camera thìtuyệt quá

Black_Metal

chỉ cần bạn đọc kỹ hướng dẫn và tự mình up, ko cần fải đem ra tiệm!
đã dùg P9 thì hãy chọc fá nó trước khi hết cáh fải đem ra tiệm!
chúc thành công bro!

buratino1703

Lạ nhỉ, sao camera của p1i là 3.2 mà bác nào cũng kêu ko vừa ý, mình chưa dùng p1i nên ko biết.

Vitcon321

Có bản mod cam cho P1 nhưng chưa suất sắc lém .Bác nào hy sinh cho bác DX 1 em p1 để bác ấy nghiên cứu bản mod gud cho p1i nè :D

kufitlam

P1i R6G04 chụp hình hay bị lổi ko xem lai dc.

P1i của mình R6G04 mà sao chụp hình hay lỗi camera quá ,chụp xong xem lai ko dc,xem lại ngay lúc đó thì dc, có bản nào mới hơn R6G04 ko vậy các bạn.
Nghe dau có FW mới rồi phải ko c;)ác ban

ngocphan

Cho mình hỏi khi mình cắm cáp nối PC với DT thì nó báo UsB Device not recognized ,máy của mình là xách tay, khi mua ko có đĩa CD

Caohieu88

Nếu bạn đã cài PC Suite thì ko cần dùng đĩa CD cài đặt nữa, sau khi bạn cài PC Suite nó vẫn báo lỗi NOT RECOGNIZED thì bạn chỉnh phần cắm Usb vào phone một tý cho đến khi nào đèn báo sóng nó chuyển sang màu xanh ( chế độ sạc qua USB ) thì có nghĩa là máy đã được kết nối.

ngocphan

Mình kết nối PC với DT được rồi, mà cửa sổ của nó khác với của congvoi, ko tìm thấy chỗ để update firm.cừa sổ của nó gầm : file manager,mobile networking wizard, backup managerm,download language,application íntaller,..