• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[P990i] Thảo luận và chia sẻ kinh nghiệm sử dụng SE P990i

Bạn thấy chụp ảnh bằng P990i như thế nào

• Thật tuyệt vời

Votes: 5 33.3%
  • Tốt

Votes: 9 60.0%
  • Trung bình

Votes: 1 6.7%
  • Kém

Votes: 0 0.0%

• Total voters
    15
  • Poll closed .

bad_guy

tình hình là lượn 1 vòng Hà Trung chả tìm đc. cái bao da nào ưng ý cho P1i, anh em nào biết chỗ may bao da đẹp đẹp tý chỉ tớ với, đang dùng tạm con chống cháy rộng lùng thùng cứ lọc sọc chán ghia ... x-x

zalman

Flash theme? bạn nói rõ ra xem, theme động hay khi khởi động máy nó lên logo của Vodafone? nếu khi khởi động máy thì bạn tìm trong mod startup nhé hình như là có post lên rồi đó, còn theme động thì chắc kg có đâu.

Posted via Mobile Device

Skin bình thường thôi bạn giống như Skin Iphone vậy đó.

Chỉnh sửa cuối:

Son_Nguyen

Về vấn đề thẻ nhớ cho P990i mình xin chia sẻ một chút kinh nghiệm như sau:
- P990i với firmware mới nhất có hỗ trợ thẻ đến 4GB (còn về tốc độ thì hổng biết vì chưa sài bao giờ)
- Nếu có tiền để mua thẻ MS Duo Pro xịn thì khỏi nói làm gì rồi, nhưng nếu bạn nào có ý định mua thẻ MS Duo Pro hàng ngoài thì mình khuyên các bạn nên làm theo cách sau:

Mua một cái thẻ Micro SD hàng xịn của Transcend hoặc ScanDisk (loại này 2GB cũng chỉ có 100 nghìn thôi) và mua thêm cái Adapter chuyển từ MicroSD sang MS Duo Pro khoảng 100 nghìn nữa. Tổng thiệt hại khoảng 200 nghìn cho một thẻ 2GB (nhưng lần sau nếu thay thẻ chỉ mất có 100 nghìn thui vì adapter thì khó hỏng lắm. Mà thẻ nó cũng bảo hành 5 năm lận.

Mình đang dùng theo cách này, vẫn chạy ầm ầm.

PS. P990i chỉ hỗ trợ Micro SD + MS Duo Pro adapter thôi nhé (mà thẻ Micro SD thì kịch kim chỉ có 2GB thôi), các bạn đừng có dại mà mua thẻ Micro SDHC (4GB) nhé nó không hỗ trợ chuẩn SDHC đâu.

Cái này lần đầu tiên em nghe thấy đấy, anh Tú có thể chụp lại ảnh cái thẻ & adapter mà anh đang xài cho em xem được ko? Thẻ Micro SD thì em biết rồi còn cái adapter chuyển từ Micro SD sang MS Pro Duo thì em chưa thấy bao giờ!!:D

lamquangtu

Cái này lần đầu tiên em nghe thấy đấy, anh Tú có thể chụp lại ảnh cái thẻ & adapter mà anh đang xài cho em xem được ko? Thẻ Micro SD thì em biết rồi còn cái adapter chuyển từ Micro SD sang MS Pro Duo thì em chưa thấy bao giờ!!:D

Nó như trong hình dưới đó em. Anh đang dùng cách đó mà.
Em có thể vào đây tham khảo này:
http://phuthai.vn/home/channel.php?type=product&iCha=23&cID=52
(không phải quảng cáo hộ đâu mà là anh hay mua thẻ nhớ và usb ở đây, một địa chỉ khá uy tín)

Son_Do

Well-Known Member
Mình thấy chơi kiểu này là kinh tế nhất vì có thể mua thẻ xịn dùng, khi đổi máy thì có thể lấy theo.

chauhiep123

Về vấn đề thẻ nhớ cho P990i mình xin chia sẻ một chút kinh nghiệm như sau:
- P990i với firmware mới nhất có hỗ trợ thẻ đến 4GB (còn về tốc độ thì hổng biết vì chưa sài bao giờ)
- Nếu có tiền để mua thẻ MS Duo Pro xịn thì khỏi nói làm gì rồi, nhưng nếu bạn nào có ý định mua thẻ MS Duo Pro hàng ngoài thì mình khuyên các bạn nên làm theo cách sau:

Mua một cái thẻ Micro SD hàng xịn của Transcend hoặc ScanDisk (loại này 2GB cũng chỉ có 100 nghìn thôi) và mua thêm cái Adapter chuyển từ MicroSD sang MS Duo Pro khoảng 100 nghìn nữa. Tổng thiệt hại khoảng 200 nghìn cho một thẻ 2GB (nhưng lần sau nếu thay thẻ chỉ mất có 100 nghìn thui vì adapter thì khó hỏng lắm. Mà thẻ nó cũng bảo hành 5 năm lận.

Mình đang dùng theo cách này, vẫn chạy ầm ầm.

PS. P990i chỉ hỗ trợ Micro SD + MS Duo Pro adapter thôi nhé (mà thẻ Micro SD thì kịch kim chỉ có 2GB thôi), các bạn đừng có dại mà mua thẻ Micro SDHC (4GB) nhé nó không hỗ trợ chuẩn SDHC đâu.

mình thì bỏ 200k ra mua thẻ xanh 4g luôn,xài đến giờ vẫn ok,chep dữ liệu 2,5g rồi mà bình thường ko có chậm,bạn nào lăn tăn về việc sử dụng thẻ 4g cho p990 có bị chậm ko thì yên tâm đi,P9 có thể hỗ trợi thẻ 8G lận mà,có người đã xài rồi

triquan

.. cho mình hỏi sao mình gắn thẻ 2G vào thì máy chạy chậm thấy rỏ lun,
.. ko biết là do máy hay là do thẻ nữa

.. thanks

shadow141206

.. thanks

Do thẻ !!! p1i hỗ trợ đc tới 4Gb lận mà, P9 còn đọc thẻ 2Gb ào ào !!! Hình như thẻ đó là thẻ kém chất lượng rồi !!! Tiếc nhỉ :p

thangbonochu

em connected đc wifi , mạng wifi 4 5 vạch chất lg good nhưng kô vào đc web hay các ứng dụng của internet , có cách nào khắc phục kô vậy .

zalman

.. thanks

Chắc mua thẻ lô rùi.Thẻ chính hãng 1G hơn 400k đấy.Chất lương hơn thấy rõ:|
P/S:Mình xai` P1i ,minh ko mở contact & mesenger ma` no cứ chạy trong Task

Chỉnh sửa cuối:

shadow141206

em connected đc wifi , mạng wifi 4 5 vạch chất lg good nhưng kô vào đc web hay các ứng dụng của internet , có cách nào khắc phục kô vậy .

Cái đó do sóng wifi không ổn định, không phải do máy nhe bạn ;;). Cách khắc phục duy nhất là ... tìm một điểm truy cập khác :D

Chắc mua thẻ lô rùi.Thẻ chính hãng 1G hơn 400k đấy.Chất lương hơn thấy rõ:|
P/S:Mình xai` P1i ,minh ko mở contact & mesenger ma` no cứ chạy trong Task

Cái đó do mặt định của máy rồi bạn ơi !!! Muốn tắt thì vào task manager tắt đi, nhưng chẳng mấy chốc lại cần đến 2 CT ấy !!! VD như khi nhận tin nhắn hoặc tác động bất cứ hành động nào đến danh bạ !!!

P/S: chà ... đc 500 bài rồi :-?

quocdatuce

Bac CongVoi cho em hỏi phai lưu danh bạ diện thoại nằm ở thư mục nào trong ổ C vậy ??
em muốn copy ra trước khi chạy lại phần mềm máy

NokuaN70

Well-Known Member
Bạn vào Danh bạ, bấm More tìm dòng Contact manager(xài phím cuộn, cuộn lên 3,4 lần là thấy) click vào Back up, nó sẽ tạo 1 bản lưu trong thẻ nhớ, chạy phần mềm lại xong vào lại contact/contact manager chọn restore là nó tự động phục hồi lại danh bạ.
Posted via Mobile Device

eternal_vnn

Bac CongVoi cho em hỏi phai lưu danh bạ diện thoại nằm ở thư mục nào trong ổ C vậy ??
em muốn copy ra trước khi chạy lại phần mềm máy

file backup các contacts nó nằm trong D:eek:ther/backup/contact bạn nhé!
copy ra PC thì thoải mái ko sợ mất hết Contacts ^^
chúc bạn vui!

NHL294

Cái P1 của mình bjo bị lỗi cái icon báo sóng, cụ thể là nó k còn trong suốt nữa, dù restart vài lần rồi nhug vẫn k dc. K bik có bác nào biết cách khắc phục k?
Thank all!

NokuaN70

Well-Known Member
Cái P1 của mình bjo bị lỗi cái icon báo sóng, cụ thể là nó k còn trong suốt nữa, dù restart vài lần rồi nhug vẫn k dc. K bik có bác nào biết cách khắc phục k?
Thank all!

Bạn thử chép lại bộ pin sóng khác thử xem thế nào? chép thẳng vào ổ C luôn, nếu chép vào ổ D thì rút thẻ ra nó hay bị lỗi lắm.

Posted via Mobile Device

NHL294

Bạn thử chép lại bộ pin sóng khác thử xem thế nào? chép thẳng vào ổ C luôn, nếu chép vào ổ D thì rút thẻ ra nó hay bị lỗi lắm.

Posted via Mobile Device

Thật ra là nó k bị hư j cả, vẫn hoạt động bthuog, chẳng wa là nó mất cái trong suốt, mình k cài cái chụp ảnh màn hình nên k post dc, nhug chắc mọi ng hiểu ý mình. Tự nhiên jo có 1 cục xanh lè, chán gê gúm :(:(

vnpt1706

file backup các contacts nó nằm trong D:eek:ther/backup/contact bạn nhé!
copy ra PC thì thoải mái ko sợ mất hết Contacts ^^
chúc bạn vui!

Mình xài máy hồi nào tới giờ chưa bao giờ lưu trên máy hoặc sim ,mà là cả 2 (lâu lâu fomat máy thì all contacts và copy lại)

shadow141206

Mình xài máy hồi nào tới giờ chưa bao giờ lưu trên máy hoặc sim ,mà là cả 2 (lâu lâu fomat máy thì all contacts và copy lại)

Nhưng như thế thì ko thể lưu 2 số cho một contact mà mỗi contact chỉ lưu đc 1 số thôi, với lại ... ko thể add hình cho contact trên sim ... nói chung là bất tiện !!!

blackcatdn

mấy bác ơi,giúp em chút.Tối qua em vừa cài chương trình Mobile Security,cài xong cái là nó bắt đầu giở chứng,bị đơ lun.Em reset lại máy,làm mấy lần mà vẫn bị vậy. Cứ vào màn hình chính thì con lăn vẫn hoạt động đươc,nhưng khi vào 1 ứng dụng bất kì thì nó lại bị đơ...cho em hỏi nó bị lỗi zì và phải format như thế nào:(:)((