• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[P990i] Thảo luận và chia sẻ kinh nghiệm sử dụng SE P990i

Bạn thấy chụp ảnh bằng P990i như thế nào

• Thật tuyệt vời

Votes: 5 33.3%
  • Tốt

Votes: 9 60.0%
  • Trung bình

Votes: 1 6.7%
  • Kém

Votes: 0 0.0%

• Total voters
    15
  • Poll closed .

shadow141206

sao mình gắn cáp vô máy rồi chọn phone mode vẩn kô thấy pc suit nhận đuợc dien thoại vậy shadow. lỗi gì chăng?

Đâu có !!!! Bạn làm theo link trên á, không cần thông wa PC Suite !!!!! À, nếu mới lần đầu xài PC Suite thì phải chờ chút cho nó nhận driver nữa nhé :D

minhtattoo

link trên của công voi post chỉ dẫn cách update. mình tải về thì có hai vấn đề
1. điện thoại kô kết nối với pc ở phone mode.
2. phần update service thì nó báo là application isnot installed.
vậy thì kiếm đâu ra cái update service đây trời. thiệt là khổ wá đi mà.

shadow141206

link trên của công voi post chỉ dẫn cách update. mình tải về thì có hai vấn đề
1. điện thoại kô kết nối với pc ở phone mode.
2. phần update service thì nó báo là application isnot installed.
vậy thì kiếm đâu ra cái update service đây trời. thiệt là khổ wá đi mà.

Bạn vào trang chủ của Sony down cho chắc ăn !!!! Đây nè !!! Down về rồi cài đặt rồi chạy (khi chạy, chọn ngôn ngữ VN nhé). Sẽ có hướng dẫn rõ ràng :D

minhtattoo

up fw thành công rồi. thanks shadow nhiều lắm. chúc bạn ăn tết vui vẻ.

Chỉnh sửa cuối:

Son_Do

Well-Known Member
CHo chạy CT trước, rồi làm theo hướng dẫn !!! Giờ này chắc up xong rồi hả :D

Shadow dạo này tích cực quá, cố gắng nhé. Về nhà ăn tết chưa em? Spam chút, Mod bỏ qua cho.
Chúc mừng Shadow nhé.

Chỉnh sửa cuối:

shadow141206

hihi, em về từ thứ 3 tuâôn trước rồi anh ạ. Mà... Chúc mừng gì cơ ? :? Chắc mừng năm mới huh ?! Thôi, chúc anh ăn tết vui vẻ nga :D

Posted via Mobile Device

Son_Do

Well-Known Member
hihi, em về từ thứ 3 tuâôn trước rồi anh ạ. Mà... Chúc mừng gì cơ ? :? Chắc mừng năm mới huh ?! Thôi, chúc anh ăn tết vui vẻ nga :D

Posted via Mobile Device

Chắc tại em lên PV bằng điện thoại nên không thấy Nick của em giờ có ngôi sao to tướng;);););)

nangsamac02

hic, táy máy thế nào mà cái p1i của mình lại bị như thế này, các bạn chỉ giúp với nha. mình send tin nhắn chúc mừng năm mới cho rất nhiều người, khoảng hơn 50 người, thế là nó send giữa chừng là đứng im lun. giờ trong thư mục DRAFT có 1 cái tin nhắn mình xóa hoài ko được, khởi động lại máy xóa cũng ko được nữa hic. các bạn chỉ mình cách xóa với, để nó ở trỏng nhìn khó chịu quá. cám ơn mọi người nhiều.
happy new year!!!!!!!!

shadow141206

hic, táy máy thế nào mà cái p1i của mình lại bị như thế này, các bạn chỉ giúp với nha. mình send tin nhắn chúc mừng năm mới cho rất nhiều người, khoảng hơn 50 người, thế là nó send giữa chừng là đứng im lun. giờ trong thư mục DRAFT có 1 cái tin nhắn mình xóa hoài ko được, khởi động lại máy xóa cũng ko được nữa hic. các bạn chỉ mình cách xóa với, để nó ở trỏng nhìn khó chịu quá. cám ơn mọi người nhiều.
happy new year!!!!!!!!

Bị nghẽn mạng đó bạn. Không sao đâu :D

We wish u a happy new year
And a nice luna's year :D

levuphuong

mình mới tập tành mod nut exit.và ko bit đã xóa mất file nào mà h vào contact thì nó báo lỗi.
ban nào baiết xin giúp mình với:(

shadow141206

mình mới tập tành mod nut exit.và ko bit đã xóa mất file nào mà h vào contact thì nó báo lỗi.
ban nào baiết xin giúp mình với:(

bạn vào Z:\resource\apps chépnhết những files liên quan đến contact rồi khởi động lại nhé. Lúc trước, wifi của mình cũng bị lỗi đó, mình chép mấy file liên quan đến wifi trong Z vào C rồi khởi động máy lại, thế là hết

P/S: mình đã khắc phục đc hiện tượng frame cho máy rồi :D. Chép frames vào thư mục Frames trong thư mục picture ở C. Lúc trước còn khờ, thử frame, frames, Frame, FRAME wài mà ko đc ;;)

Posted via Mobile Device

XiaoGui

P/S: mình đã khắc phục đc hiện tượng frame cho máy rồi :D. Chép frames vào thư mục Frames trong thư mục picture ở C. Lúc trước còn khờ, thử frame, frames, Frame, FRAME wài mà ko đc ;;)

Posted via Mobile Device

Thì lúc trước mọi người bảo phải thêm chữ S vào Frame là được mà. Có khác j nhau đâu nhỉ :)

levuphuong

mình đã copy hết các file có chữ contacts vào rồi.cũng dc j
vấn đề là mình ko bit file nào liên quan đến contacts.
hình như file nào có tren ổ c là có trong ổ z phải ko vậy(z sinh ra c)

NokuaN70

Well-Known Member
Bên Contact có một file QCONTACUI.RSC Bạn copy file đó ra thử xem, đ̣oc dạng hex thì nó có dòng View, save v.v... Thử copy ra ổ C xem sao?
Posted via Mobile Device

NokuaN70

Well-Known Member
Kg phải do đụng mod đâu, có lẽ lúc chỉnh sửa file Contact bạn đã làm lỗi file nên nó kg nhận danh bạ, cũng giống như lấy mấy file Icon của P9 đưa qua P1 mà xài file rsc của P9 là bị lỗi ngay.
Posted via Mobile Device

levuphong

các bạn cho mình xin c/resoures/apps đi
của p1i nha
nếu làm ko dc nữa chắc fomat luôn:(

sungluc

P990i cần cao thủ giúp đỡ

Tình hình là em có một con P990i đang xài bình thường tự nhiên một ngày em mở flip ra thì máy không vào chế độ flip open mà cứ ở chế độ flip close mãi,em đã hard reset và up frimware lại nhưng vẫn không được giờ không cách nào cho máy nhận sim để xài lại được hết(không setup winzad được ).Ai rành về cái này chỉ em với.Cám ơn mọi người rất nhiều