• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[P990i] Thảo luận và chia sẻ kinh nghiệm sử dụng SE P990i

Bạn thấy chụp ảnh bằng P990i như thế nào

• Thật tuyệt vời

Votes: 5 33.3%
  • Tốt

Votes: 9 60.0%
  • Trung bình

Votes: 1 6.7%
  • Kém

Votes: 0 0.0%

• Total voters
    15
  • Poll closed .

Assari138

Anh em cho hỏi có ai bị tinh trạng này chưa?
Cái bánh xe cuộn của P1. lúc mà xoay lên thì lâu lâu nó lại chạy xuống, ko biết là có chổ nào sửa ko??
Hơ ho, máy mìng đang bị thế nhưng cũng chưa đi sửa

minhtattoo

máy mình cũng bị. do sử dụng lâu nên cái bánh xe nó bị dơ.mang ra tiệm vệ sinh máy, chùi sạch sẽ cái bánh xe là hết ngay.

ugly_benny

công voi cho hỏi

mình mới xài p9 nên ko rành lắm, con p9 của mình chạy chậm quá,và chụp hình cũng chậm, có cách mod nào cho hoạt động nhanh hơn và camera làm việc nhanh hơn ko? khi chụp hình lưu rất lâu, rất mong công voi trả lời, mình ở sài gòn, ai biết mod cho mình biết luôn nha:((

shadow141206

mình mới xài p9 nên ko rành lắm, con p9 của mình chạy chậm quá,và chụp hình cũng chậm, có cách mod nào cho hoạt động nhanh hơn và camera làm việc nhanh hơn ko? khi chụp hình lưu rất lâu, rất mong công voi trả lời, mình ở sài gòn, ai biết mod cho mình biết luôn nha:((

Dòng UIQ3.0 nó vậy mà. Lúc đầu xài P1i, chưa wen. Sau khi vào tin nhắn để nhắn tin hoặc vào danh bạ, mình đều vào task manager để end hết !!!! Vì vậy, khi mở các ứng dụng đó, đt phải tốn tg khởi động nên ta thấy nó chậm !!!! Nhưng sau này, mình để cho các Ct đó chạy ngầm luôn (kể cả 1 vài CT cần thiết) !!!! Như thế mới ko cảm thấy nó chạy chậm nữa, vì nó ko tốn tg để khởi động ứng dụng !!!! Chúc vui :D

zalman

Máy mình kết noi với PC nó chỉ hiện thị thẻ nhớ ,mà ko hiển thị bộ nhớ của máy.Ai bik cách khắc phục k0 vậy.

XiaoGui

Máy mình kết noi với PC nó chỉ hiện thị thẻ nhớ ,mà ko hiển thị bộ nhớ của máy.Ai bik cách khắc phục k0 vậy.

Muốn hiển thị bộ nhớ máy thì phải dùng PC Suite mới được. Kết nối với máy tính,ở trong PC Suite chọn File Manager sẽ hiện ra cả bộ nhớ máy và bộ nhớ thẻ đó

dung9999cuong

các bác ơi giúp em với em cài gprs cho con p990i của em nhưng khi vao mang nó toàn báo could not locate remote sever mong các bác giúp do em em xin cám ơn

xungfen

mình mới dùng p1i chưa rành về các thuật ngữ dùng cho điện thoài này, cda của mình là 162024/66 R2A, nghe gọi thì o vấn đề gì, tuy nhiên hiện mình muốn đổi cda, theo bạn thì đổi sang cda mới không, h mình muốn up firmware mà không biết dùng cda nào úp, thank

zalman

Muốn hiển thị bộ nhớ máy thì phải dùng PC Suite mới được. Kết nối với máy tính,ở trong PC Suite chọn File Manager sẽ hiện ra cả bộ nhớ máy và bộ nhớ thẻ đó

Dùng PC suite chọn file manager chờ hoài treo máy lun.

XiaoGui

mình mới dùng p1i chưa rành về các thuật ngữ dùng cho điện thoài này, cda của mình là 162024/66 R2A, nghe gọi thì o vấn đề gì, tuy nhiên hiện mình muốn đổi cda, theo bạn thì đổi sang cda mới không, h mình muốn up firmware mà không biết dùng cda nào úp, thank

Upfw GW2. Mình thấy mọi người nói cái đó ổn định nhất. Bạn thử dùng cái đó xem

demo_demo

tình trạng là mới mua máy, chưa dùng wen, sử dụng ổn, có 1 fần là các bác cho mình hỏi sử dụng chữ viết tay mà nó ko nhận rõ toàn là các ô vuông thui. làm cách nào đây các bác. ah còn nữa, mình chưa có font tiếng việt. vậy thì chép ở đâu các bác. cảm ơn nhìu

XiaoGui

Dùng PC suite chọn file manager chờ hoài treo máy lun.

thế thì bị lỗi rùi. Bạn up lại fw đi cho ổn định.

tình trạng là mới mua máy, chưa dùng wen, sử dụng ổn, có 1 fần là các bác cho mình hỏi sử dụng chữ viết tay mà nó ko nhận rõ toàn là các ô vuông thui. làm cách nào đây các bác. ah còn nữa, mình chưa có font tiếng việt. vậy thì chép ở đâu các bác. cảm ơn nhìu

FW của máy bạn là j? Font tiếng việt ở trong diễn đàn có hẳn Topic đó,bạn chịu khó search xem. Nếu không tìm thấy mình sẽ gửi cho

shadow141206

Chà ... hỏi tùm lum chỗ hết nhỉ :)). Để tui hỏi dùm típ cho !!!! Vấn đề của bạn này là nhận dạng chữ Vít tay bị NGƯỢC, phải viết từ trái qua phải thì máy mới nhận :O, còn vụ ô vuông với fonts chữ mình đã giúp rồi !!! Ai giúp đc cái này thì chỉ với nhé, Thanks :D

donga_hp

Cho mình hỏi khi mình đồng bộ với máy tính thì trong điện thoại xuất hiện mục "Synchronized email" trong Messaging bây giờ mình muốn xóa mục "Synchronized email" đi thì làm như thế nào, mình dùng P990. Cám ơn nhiều!

donga_hp

Cho mình hỏi khi mình đồng bộ với máy tính thì trong điện thoại xuất hiện mục "Synchronized email" trong Messaging bây giờ mình muốn xóa mục "Synchronized email" đi thì làm như thế nào, mình dùng P990. Cám ơn nhiều!

XiaoGui

Bạn thử vào More,chọn Settings,Email Accounts,chọn cái Synchronized emai/More/Delete accounts. Bạn thử làm thế xem có được không?

XiaoGui

hình như bài này mình vừa trả lời bên Topic nào đó rồi mà.hixx. Bạn thử tìm xem nhé

vnpt1706

các bác ơi giúp em với em cài gprs cho con p990i của em nhưng khi vao mang nó toàn báo could not locate remote sever mong các bác giúp do em em xin cám ơn

cụ thể bạn xài mạng nào thì mới biết thông số để mà cài chứ lị

blackcatdn

hức hức,tức rồi đây. Mới up lại firmware rồi máy ko kết nối với wlan đc. Mình phải làm sao đây..:((