• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[P990i] Thảo luận và chia sẻ kinh nghiệm sử dụng SE P990i

Bạn thấy chụp ảnh bằng P990i như thế nào

• Thật tuyệt vời

Votes: 5 33.3%
  • Tốt

Votes: 9 60.0%
  • Trung bình

Votes: 1 6.7%
  • Kém

Votes: 0 0.0%

• Total voters
    15
  • Poll closed .

mylove81

Các bác ơi thẻ nhớ của mình bị gãy chân rồi đưa vào máy ko được,mình muốn thay thẻ nhớ mới thì copy các file của thẻ củ vào thẻ mới là được phải ko các bác?máy nó có nhận như thẻ nhớ củ ko vậy các bác?Bác pro nào biết chỉ dùm mình với mình thanks nhiều,thẻ củ mình cài nhiều phần mềm lém
Cho mình hỏi thêm thẻ M2 2G chính hảng bao nhiêu tiền vậy ?mình ở thành phố Hồ Chí Minh,thẻ 4G máy chạy được ko,nếu được thì có mướt ko?:(:(:(:)((

shadow141206

Các bác ơi thẻ nhớ của mình bị gãy chân rồi đưa vào máy ko được,mình muốn thay thẻ nhớ mới thì copy các file của thẻ củ vào thẻ mới là được phải ko các bác?máy nó có nhận như thẻ nhớ củ ko vậy các bác?Bác pro nào biết chỉ dùm mình với mình thanks nhiều,thẻ củ mình cài nhiều phần mềm lém
Cho mình hỏi thêm thẻ M2 2G chính hảng bao nhiêu tiền vậy ?mình ở thành phố Hồ Chí Minh,thẻ 4G máy chạy được ko,nếu được thì có mướt ko?:(:(:(:)((

-- Nếu thay thẻ nhớ, bạn chỉ cần chép hết tất cả các files từ thẻ cũ sang thẻ mới là đc !!!! Máy sẽ nhận thẻ mới y như thẻ cũ

-- Thẻ M2 chính hãng ở TP HCM, theo Uyenmobile.com là khoảng 250,000 VNĐ (chắc là đồ fake tốc độ cao), theo thegioididong, hàng 512Mb giá có 280,000 VNĐ hà !!!

-- P1i chạy đc tối đa thẻ 4Gb

b-)b-)b-)

O9xx19xx29

Sao không thanks bác được! Nhân tiện hỏi luôn con này tương đương với intel tốc độ bao nhiêu các bác nhỉ ?
Thực ra nếu so sánh với chip khác trên OS khác thì ko có ý nghĩa nhiều bởi vì cùng tốc độ nhưng mà 2 chip gánh 2 OS khác nhau có thể nhanh chậm vênh nhau ác liệt. Ngay chư Iphone đâu có khủng nhưng mà chạy trên OS của apple siêu mượt và các chip khủng chạy trên HTC cũng kém xa.

NokuaN70

Well-Known Member
-- Nếu thay thẻ nhớ, bạn chỉ cần chép hết tất cả các files từ thẻ cũ sang thẻ mới là đc !!!! Máy sẽ nhận thẻ mới y như thẻ cũ

-- Thẻ M2 chính hãng ở TP HCM, theo Uyenmobile.com là khoảng 250,000 VNĐ (chắc là đồ fake tốc độ cao), theo thegioididong, hàng 512Mb giá có 280,000 VNĐ hà !!!

-- P1i chạy đc tối đa thẻ 4Gb

b-)b-)b-)

Thẻ 2gbs mấy em SE nó ,ấy có 950k hà, còn hàng M2 2gbs giá 250k thì cắm vô máy nó chậm còn hơn rùa(hàng của HNam) mua xong xài bực mình quá vứt luôn.

Posted via Mobile Device

newcomer01

Thẻ 2gbs mấy em SE nó ,ấy có 950k hà, còn hàng M2 2gbs giá 250k thì cắm vô máy nó chậm còn hơn rùa(hàng của HNam) mua xong xài bực mình quá vứt luôn.

Posted via Mobile Device

Máy tôi đang chạy thẻ M2 4GB nè, thấy speed có phần nhanh nữa đằng khác. Bạn gì ở trên nói P1i nhận tối đa thẻ 4GB thì xem đây nè: (người ta dùng thẻ 8GB luôn đó)

http://www.youtube.com/watch?v=jjn0JqK40ug

FYI.

XiaoGui

P1i chạy tối đa là thẻ 8GB cơ mà. Em đã dùng thử rồi,chạy tốt luôn. Nếu thực sự mua được thẻ xịn thì máy chạy tốt. Còn cái thẻ bác Nokua mua ở HNam chắc là thẻ Tàu rồi. Cái thẻ 2gb đó bên Tàu chỉ khoảng 150k thôi.

BlueSky288

Có cách nào để mặc định khi gọi đến hay gọi đi là tự động chuyển qua loa ngoài (loa sau) luôn không chứ âm lượng gọi đến hay gọi đi nghe từ loa trước của máy mình nhỏ quá, so với mấy con Nokia hay LG thì bé hơn hẳn, điển hình so với N72 thì P1i của mình bé hơn rất nhiều dù đã kéo max volume. Thế là khi có gọi đến hay gọi đi mà đang đứng trên đường mình cứ phải bật luôn cả Speaker On để âm thanh chuyển qua loa sau mới nghe rõ đc.
Ai đang xài P1i có N72 test thử xem chênh lệch thế nào (gọi đến 901 để xem âm lượng loa thoại), không biết tại máy mình hay tại P1i bản thân loa trước nó đã bé thế ???

XiaoGui

Có cách nào để mặc định khi gọi đến hay gọi đi là tự động chuyển qua loa ngoài (loa sau) luôn không chứ âm lượng gọi đến hay gọi đi nghe từ loa trước của máy mình nhỏ quá, so với mấy con Nokia hay LG thì bé hơn hẳn, điển hình so với N72 thì P1i của mình bé hơn rất nhiều dù đã kéo max volume. Thế là khi có gọi đến hay gọi đi mà đang đứng trên đường mình cứ phải bật luôn cả Speaker On để âm thanh chuyển qua loa sau mới nghe rõ đc.
Ai đang xài P1i có N72 test thử xem chênh lệch thế nào (gọi đến 901 để xem âm lượng loa thoại), không biết tại máy mình hay tại P1i bản thân loa trước nó đã bé thế ???

Thế thì có thể tại loa của bạn rồi. Chứ máy của mình không bao giờ để đến max volume cả. Ngoài đường để gần max là nghe tốt rồi. Bạn thử so sánh với 1 chú P1i khác xem thế nào.

shadow141206

Máy tôi đang chạy thẻ M2 4GB nè, thấy speed có phần nhanh nữa đằng khác. Bạn gì ở trên nói P1i nhận tối đa thẻ 4GB thì xem đây nè: (người ta dùng thẻ 8GB luôn đó)

http://www.youtube.com/watch?v=jjn0JqK40ug

FYI.

Mình nói 4Gb là thông số kỹ thuật từ nhà sản xuất mà bạn !!! ;)

bạn đã bật max volume của loa thoại chưa ??? trong khi đang thực hiện cuốc gọi, bạn lăn bánh xe lên trên để tăng max volume cho loa thoại nhé !!!

P/S: loa thoại của P1i lớn lắm đấy ;;);;);;)

XiaoGui

Mình nói 4Gb là thông số kỹ thuật từ nhà sản xuất mà bạn !!! ;)

bạn đã bật max volume của loa thoại chưa ??? trong khi đang thực hiện cuốc gọi, bạn lăn bánh xe lên trên để tăng max volume cho loa thoại nhé !!!

P/S: loa thoại của P1i lớn lắm đấy ;;);;);;)

Theo thông tin từ http://www.sonyericsson.com/memorystick/ thì P1i tối đa là thẻ 4gb và P990 là thẻ 1gb. Nhưng thực ra P1i dùng thẻ 8gb vẫn chạy tốt,không hề chậm. Bác nào đầu tư quả thẻ đó chạy thì rõ. Cũng như P990 nó báo tối đa 1gb nhưng đầy người dùng thẻ 2gb vẫn tốt đấy thôi.

kgb502

nghe các bác hỏi mua flip rôm rả quá mà em lại bùn, em thì đang tìm cái nắp để tháo flip ra đây ( tại em mua hàng xách tay nên không đủ phụ kiện). thế mà tìm mua không có, bác nào biết chỉ em với. em ở Nghệ An, có thể mua o hà nội nếu có địa chỉ.
P/s: hi vọng bác CONGVOI đọc cái này của em và chỉ dùm em! vì bác CONG cũng o Nghe An mà. hì!

dung9999cuong

Vina thì khi đăng kí xong tổng đài sẽ gởi cấu hình tự động cho bạn ,sau đó chỉ cần nhập IP là 10.1.10.46 còn port thì 8000

hic bạn chịu khó hướng dẫn cài từ đầu cho mình được không nhập IB và port ở đâu được giúp mình nhé mình cảm ơn

zalman

Theo thông tin từ http://www.sonyericsson.com/memorystick/ thì P1i tối đa là thẻ 4gb và P990 là thẻ 1gb. Nhưng thực ra P1i dùng thẻ 8gb vẫn chạy tốt,không hề chậm. Bác nào đầu tư quả thẻ đó chạy thì rõ. Cũng như P990 nó báo tối đa 1gb nhưng đầy người dùng thẻ 2gb vẫn tốt đấy thôi.

Cái này tùy thuộc nhiều yếu tố.
Thẻ zin thì 1GB,2G,8GB dù cài nhiều app máy đọc vẫn như nhau vì chất lượng thì ai cũng bik.
Còn thẻ lô thì càng cài càng nhiều thì load hơi lâu,vì chất lượng chip ủa nó quá lởm.ai ài thử 2 thẻ khác nhau là bik.
p/S: DUm file created là bị lỗi gì vậy mấy bro:(

shadow141206

Là lỗi đụng nhau của các Ct với nhau !!! Lỗi này xuất hiện khi bạn cài thêm 1 App không hợp với một App đã cài trước nó, sau đó lại mở cùng lúc 2 Apps này lên. Thế là Dump b-)b-)b-)

XiaoGui

Cái này tùy thuộc nhiều yếu tố.
Thẻ zin thì 1GB,2G,8GB dù cài nhiều app máy đọc vẫn như nhau vì chất lượng thì ai cũng bik.
Còn thẻ lô thì càng cài càng nhiều thì load hơi lâu,vì chất lượng chip ủa nó quá lởm.ai ài thử 2 thẻ khác nhau là bik.

Thế nên nhiều người thấy rẻ mua toàn thẻ rởm về dùng là nhanh toi lắm. Mình đã mất toi 1 cái thẻ 2gb vì đồ rởm rồi đó.

zalman

Thế nên nhiều người thấy rẻ mua toàn thẻ rởm về dùng là nhanh toi lắm. Mình đã mất toi 1 cái thẻ 2gb vì đồ rởm rồi đó.

Thẻ lô copy chậm ,lâu lâu đang chép tự nhiên cháy luôn.:|
P/S: Máy mình cài nhạc cho SMS rùi mà sao tin nhắn tới nó chẳng báo gì cả hix hix