• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[P990i] Thảo luận và chia sẻ kinh nghiệm sử dụng SE P990i

Bạn thấy chụp ảnh bằng P990i như thế nào

• Thật tuyệt vời

Votes: 5 33.3%
  • Tốt

Votes: 9 60.0%
  • Trung bình

Votes: 1 6.7%
  • Kém

Votes: 0 0.0%

• Total voters
    15
  • Poll closed .

tommynguyen1961

cho em hỏi cái p1i của em bị sao á !!
Lúc đầu p1i của em là xách tay của Sing,em vể chuyển lại cda , up firmware khá nhiều lần nhưng chương trình tin nhắn của máy đã bị lỗi !! Mỗi lần tin nhắn gửi đi hay nhận nó đều restart và báo " the phone has to restart to improve performance " đã bị zị mấy tháng nay !! Nản !!

Bạn thử cách ly với cái thẻ nhớ ra xem sao nhe. Khi nt hay lam bat cứ gì cứ tháo thẻ nhớ ra test trước đi.

Son_Nguyen

ban oi cho minh hoi voi
minh moi dung P990i nen con ga lam
minh copy cac ung dung duoi .sis vao may roi cai khong duoc ban ah`
cac ban co giai phap nao giup minh khac phuc voi
rat mong duoc su giup do nhiet tinh cua cac bac'
nhắc nhở luôn với bạn lần đầu: lần sau nhớ viết bài có dấu tiếng Việt nhé, kẻo lại bị del bài thì ko ai biết để mà giúp được bạn đâu.. Thân!!

hunghang76

Để khắc phục tình trạng cảm ứng lệch như vậy bạn vào Control panel/Other\Setup Wizard bấm next 4-5 lần đến khi nó hiện lên yêu cầu bấm vào điểm số 1 (nằm trong vòng tròn, nhấp nháy) thì bấm vào ngay giữa tâm của vòng tròn, cứ tiếp tục cho đến hết, tiếp tục bấm Next, kết thúc quá trình thì Save lại.
Còn kg đọc dc TV khi vô web thì bạn chịu khó tìm trong 4rum fonts tiếng việt rồi chép vào trong ổ C hoặc thẻ nhớ cũng dc( tạo Folder Fonts trong Folder Resource trên ổ C hay thẻ nhớ rồi chép bộ fonts TV vào là xong).
Posted via Mobile Device

Sau khi mình ấn next 4 hay 5 lần j đó chỉ hiện ra 1 màn hình đen thui ko thấy xuất hiên vòng tròn nhấp nháy mà bạn nói đâu cả hik8-|8-|8-|. Mình chọc vào bất cứ điểm nào nó lại báo là TOO FAR FROM POINT 1. Bít là chọc sai chỗ nhưng mà ko thấy điểm 1 đó đâu sao mà chọc hik. Hok bít làm sao đây, có khi nào phải chạy lai firmware. Mà mình lại không bít chạy mới khổ chứ hu. còn về vụ tiếng việt chắc là ổn rùi.=D>=D>

XiaoGui

Sau khi mình ấn next 4 hay 5 lần j đó chỉ hiện ra 1 màn hình đen thui ko thấy xuất hiên vòng tròn nhấp nháy mà bạn nói đâu cả hik8-|8-|8-|. Mình chọc vào bất cứ điểm nào nó lại báo là TOO FAR FROM POINT 1. Bít là chọc sai chỗ nhưng mà ko thấy điểm 1 đó đâu sao mà chọc hik. Hok bít làm sao đây, có khi nào phải chạy lai firmware. Mà mình lại không bít chạy mới khổ chứ hu. còn về vụ tiếng việt chắc là ổn rùi.=D>=D>

Trong mục Thảo Luận sử dụng chung đã nói rất nhiều về việc up fw. Không hề khó chút nào. Bạn chỉ cần làm theo từng bước trong đó là được. Bạn vào đây xem nhé.

QuynhNhi

Nếu thẻ nhớ vẫn còn dùng được thì việc j phải bỏ. Còn nếu hỏng rồi thì vứt là chuyện đương nhiên.hehe
theo như bác tommynguyen nói thì bỏ thẻ nhớ ra xem còn restart ko ? Để em test 1 ngày xem sao,nếu do thẻ nhớ mà máy bị restart trong khi thẻ còn sử dụg tốt thì thế nào đây !!

brandymai

cho em hỏi cái p1i của em bị sao á !!
Lúc đầu p1i của em là xách tay của Sing,em vể chuyển lại cda , up firmware khá nhiều lần nhưng chương trình tin nhắn của máy đã bị lỗi !! Mỗi lần tin nhắn gửi đi hay nhận nó đều restart và báo " the phone has to restart to improve performance " đã bị zị mấy tháng nay !! Nản !!

Bạn thử master reset lại thử xem, máy mình lúc trước cũng bị lỗi như thế, hầu như mỗi ngày restart 1 lần, nhưng từ lúc mình MR lại thì đã hết bị lỗi. Thử xem sao :)

brandymai

bạn ơi, phần mềm webcam cho P1i nằm ở đâu vậy, tìm hoài ko thấy, giúp mình với. đa tạ.

tommynguyen1961

theo như bác tommynguyen nói thì bỏ thẻ nhớ ra xem còn restart ko ? Để em test 1 ngày xem sao,nếu do thẻ nhớ mà máy bị restart trong khi thẻ còn sử dụg tốt thì thế nào đây !!

Ko phải thẻ nhớ của bạn bị hư mà mình muốn nói nhiều khi do mod chương trình nào đó nằm trong thẻ nhớ bị lỗi làm cho máy của bạn restart lại hoài.
Nếu thaóo thẻ ra hoặc format thẻ mà máy ko còn bị restart nữa là do bị lỗi trong thẻ nhớ. mình không hề nói thẻ nhớ của bạn bị hư.

bạn ơi, phần mềm webcam cho P1i nằm ở đâu vậy, tìm hoài ko thấy, giúp mình với. đa tạ.

Dâu có phần mềm wc cho đei6n5 thoại, chỉ có biến điện thoại thành wc thôi bạn à.

brandymai

Dâu có phần mềm wc cho đei6n5 thoại, chỉ có biến điện thoại thành wc thôi bạn à.

Đúng rồi bạn, mình nói lộn, muốn biến dt thành wc thì phải làm sao???

homashu

Bạn bấm bàn phím nào mà lạ vậy? Bàn phím cứng thì bấm chữ nào nó ra chữ đó làm gì phải bấm 2 lần?

Posted via Mobile Device
chắc anh không hiểu ý
em rồi, thế anh nhìn trên bàn phím cứng có phím nào là phím chấm phẩy không?
Posted via Mobile Device

QuynhNhi

Ko phải thẻ nhớ của bạn bị hư mà mình muốn nói nhiều khi do mod chương trình nào đó nằm trong thẻ nhớ bị lỗi làm cho máy của bạn restart lại hoài.
Nếu thaóo thẻ ra hoặc format thẻ mà máy ko còn bị restart nữa là do bị lỗi trong thẻ nhớ. mình không hề nói thẻ nhớ của bạn bị hư.

em tháo ra rồi bác tommy ah,test thử 1 chập,có lúc 30mins nó khởi động 2 lần,rồi sau đó khoảng 5-6 lần nữa cho đến bây h ????

NokuaN70

Well-Known Member
em tháo ra rồi bác tommy ah,test thử 1 chập,có lúc 30mins nó khởi động 2 lần,rồi sau đó khoảng 5-6 lần nữa cho đến bây h ????

Tháo thẻ ra vẫn bị, hay cắm thẻ vào bị? Nếu cắm thẻ vào mà bị Restart là do thẻ, tháo thẻ ra mà vẫn bị là do máy. Trong trường hợp do máy thì bạn nên update lại firm ware đi sẽ khắc phục dc, nếu lỗi gây ra do thẻ thì format lại thẻ, nếu vẫn kg hếit thì bạn nên mua thẻ nhớ mới.
Posted via Mobile Device

vodanhpl01

các bạn ơi cho mình hỏi
wifi mình muốn dùng thì phải ở khoảng cách tầm bao nhiêu thì mới dung được
máy của mình khi dò thì vẫn báo có wifi nhưng không thể vào web được
các bạn giúp mình với

shadow141206

các bạn ơi cho mình hỏi
wifi mình muốn dùng thì phải ở khoảng cách tầm bao nhiêu thì mới dung được
máy của mình khi dò thì vẫn báo có wifi nhưng không thể vào web được
các bạn giúp mình với

Tầm 10m trở lại là tốt nhất đó bạn !!! Tuy nhiên, một phần cũng do điểm truy cập nữa bạn à ;)

kingotg

mở p990i

có ai biết cách mở p990i ko ạ ? em tháo hết các ốc rồi mà cạy mãi ko ra,bác nào biết cách mở chỉ dùm em với kẻo em bẻ gãy nó mất !

kingotg

mở dc rồi ! thanks bác ! :D nó hướng dẫn mở từ đầu đến cuối em ghiền quá làm theo bây gời đàng tìm cách lắp vào :((