• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[P990i] Thảo luận và chia sẻ kinh nghiệm sử dụng SE P990i

Bạn thấy chụp ảnh bằng P990i như thế nào

• Thật tuyệt vời

Votes: 5 33.3%
  • Tốt

Votes: 9 60.0%
  • Trung bình

Votes: 1 6.7%
  • Kém

Votes: 0 0.0%

• Total voters
    15
  • Poll closed .

NokuaN70

Well-Known Member
ngoài màn hình standby nếu chưa chọn ứng dụng nào cho short cut thì bạn chọn một shot cut bất kỳ, bấm more/new( nếu đã chọn rồi thì chọn Replace) chọn common task sau đó chọn Keylock, nó sẽ đưa cái biểu tượng Keylock ra cho bạn( bạn có thể sử dụng các Icon *.png để thay thế cho cái biểu tượng Keylock nhìn cho đẹp mắt hơn, biểu tương mặc định nhìn xấu hoắc) :p

Son_Do

Well-Known Member
chẳng là mình đã sài con p9 của mình đc 1 năm rồi , dạo này mình thấy em nó có 1 số vấn đề , ví dụ như : ko báo chuông khi có tin nhắn gửi đến , mọi người cho mình cách giải quyết với .

Mình thấy máy của bạn bị nhiều lỗi như vậy thì giải pháp tốt nhất là format lại máy.:D:D

sonsbv

à tức là mình muốn gửi 1 tin nhắn mms hoặc co người gửi tin nhắn mms cho mình mà mình nhận đc ấy.

Nếu muốn biết dùng được MMS hay không thì trước tiên bạn hãy soạn một tin nhắn MMS và gửi cho chính số máy của bạn "VD 0903...". Nếu máy của bạn nhận được tin nhắn đó có nghĩa là bạn có thể gửi được MMS. Tuy nhiên nếu máy người nhận không có MMS thì dù bạn có cố gắng đến đâu cũng chịu.

nguyendoanto

Máy p1 của mình hồi trước cài gprs tự động xong rồi chỉnh thêm cấu hình v-internet để dùng chat ola là được xài rất ok ( mạng vietel gửi tn đến 191 nó gởi về 3 cấu hình tự động). Tình hình là sau khi format máy thì chỉ vào được web thôi, chat ko dùng được. Cài thêm cấu hình v-internet thì chat được. Vấn đề là ở chỗ xài web thì ko xài được chat hoặc ngược lại ( phải vào phần kết nối chọn ưu tiên bằng thủ công). Bạn nào chỉ gìum mình cách nó tự động chuyển qua lại giữa web và chat
Posted via Mobile Device[/iớ

XiaoGui

mình fomat máy hôm kìa rồi , có cách nào # nữa ko nhỉ ?

Bạn kiểm tra trong phần cài đặt tin nhắn đã để báo cáo tin nhắn gửi đi chưa? Nếu chưa thì phải tick vào đó thì mới được.

XiaoGui

Máy p1 của mình hồi trước cài gprs tự động xong rồi chỉnh thêm cấu hình v-internet để dùng chat ola là được xài rất ok ( mạng vietel gửi tn đến 191 nó gởi về 3 cấu hình tự động). Tình hình là sau khi format máy thì chỉ vào được web thôi, chat ko dùng được. Cài thêm cấu hình v-internet thì chat được. Vấn đề là ở chỗ xài web thì ko xài được chat hoặc ngược lại ( phải vào phần kết nối chọn ưu tiên bằng thủ công). Bạn nào chỉ gìum mình cách nó tự động chuyển qua lại giữa web và chat
Posted via Mobile Device[/iớ

Bạn cài 2 cấu hình. 1 cái là v-internet dùng để chat và cài thêm 1 cái v-wap để vào web là ok. Mà chỉ có mạng viettel mới phải làm như thế chứ các mạng khác hình như đâu có bị vậy

NokuaN70

Well-Known Member
Bạn cài 2 cấu hình. 1 cái là v-internet dùng để chat và cài thêm 1 cái v-wap để vào web là ok. Mà chỉ có mạng viettel mới phải làm như thế chứ các mạng khác hình như đâu có bị vậy

Sao lạ vậy? Con P của mình xài Vịt teo nè chỉ sử dụng 1 cấu hình v-internet cho web và chat luôn đâu cần tới 2 cấu hình làm gì cho phức tạp, với lại sd v-internet vào web là đúng chuẩn luôn sao các bác lại kg vào dc vậy.

Posted via Mobile Device

XiaoGui

Sao lạ vậy? Con P của mình xài Vịt teo nè chỉ sử dụng 1 cấu hình v-internet cho web và chat luôn đâu cần tới 2 cấu hình làm gì cho phức tạp, với lại sd v-internet vào web là đúng chuẩn luôn sao các bác lại kg vào dc vậy.

Posted via Mobile Device

Hix,em cũng bị vậy mà. Nếu để v-internet thì khi vào web nó sẽ báo lỗi Could not...j đó. Nhưng vào slick thì chat chit bình thường,thế mới lạ chứ.

XiaoGui

@son-do & @ xiaogui : mình cài đặt báo cáo tin nhắn rồi mà !!

Thế là gặp hiện tượng giống con P1i của mình rồi. Sau 1 thời gian mình cũng phát hiện ra là nó nhiều tin nhắn quá nên nó không báo cáo,hix. Máy mình có hơn 2000 tin nhắn liền. Sau khi xóa hết đi thì lại có báo cáo như thường. Mà để nhiều tin nhắn quá còn xảy ra hiện tượng là tin nhắn đến nhưng máy không báo,reset máy thì mới thấy.

nguyendoanto

Posted via Mobile Device
ông anh dùng pm chat gì vậy. mà vittel nó mới nâng cấp lên Edgs đó chứ hồi trước dùng bìng thường. mới bị từ 1/4 à
’\:’\’\:::/’::/’/’
....’\’\::’\:/’:/’/’....___,•’`¯`’•,
.....’\’\’\|/’/’/’......../..........._/
.......’\’\|/’/’...,.~~/=====_/
........[||||].....(_________)
..........||.....,•’ .._....._....`’•,
..........||.../...... (o) (o)` ......\
..........||..|............||............I
..........||...\.......\____/......../
..........||.....’•,_............._,•’
.........,||..,MERRY CHRISTMAS
.... •’`.||..............////\\\.......`’•,
.....’,...||.............////O\\...........\
..,•’`...,||•’`¯`’•,...////.....\\......….\
..’,_______,•’..///...O...../..........|
.......,|.||.... HAPPY NEW YEAR !!!

Chỉnh sửa cuối:

vinhp990

máy p990i của mình bị hư mất bàn phím ngoài không bấm đươc phím C bây giờ muốn Update lại thì làm cách nào các bạn có thể hướng dẫn cho mình với :(

NokuaN70

Well-Known Member
 Chat thì xài Slick, web thì Opera mini, trình duyệt web mặc định của máy( mới bỏ Opera 9.5 do xài nó bị Restart máy khi load web nặng).
Posted via Mobile Device

Son_Nguyen

máy p990i của mình bị hư mất bàn phím ngoài không bấm đươc phím C bây giờ muốn Update lại thì làm cách nào các bạn có thể hướng dẫn cho mình với :(
Nếu bàn phím ngoài bị hư phím C thì bạn có thể dùng phím @ bên hông máy để thay thế cũng được. Chúc bạn thành công!!:p

XiaoGui

ông anh dùng pm chat gì vậy. mà vittel nó mới nâng cấp lên Edgs đó chứ hồi trước dùng bìng thường. mới bị từ 1/4 à

Vịt teo nó mới nâng cấp lên EDGE hả anh? Vào mạng có nhanh hơn nhiều không ạ.hihi

Chat thì xài Slick, web thì Opera mini, trình duyệt web mặc định của máy( mới bỏ Opera 9.5 do xài nó bị Restart máy khi load web nặng).
Posted via Mobile Device

Em dùng Opera Mobile vẫn vào những trang web nặng bình thường mà anh. Sao của anh lại bị reset máy vậy. Chắc anh cho chạy nhiều chương trình quá ah?

vuongtrungduong

@son-do & @ xiaogui : mình cài đặt báo cáo tin nhắn rồi mà !!

trước đây P990i của mình cũng đã có hiện tượng này,bạn nên để khoảng 3-500 tin nhắn trong Messaging thôi thì máy sẽ báo chính xác hơn,cách Tiểu Quỷ hướng dẫn là đúng rùi đó bạn.

vuongtrungduong

chắc máy của Nokua chạy ẩn nhiều ứng dụng nặng quá nên mới gặp trường hợp reset vì load web nặng chứ như đứa bạn mình nó dùng Op 9.5 với P1i vào web tải vù vù mà.hix,P1i còn đỡ,nói về Ram thì...P990i buồn hết cả người!