• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[P990i] Thảo luận và chia sẻ kinh nghiệm sử dụng SE P990i

Bạn thấy chụp ảnh bằng P990i như thế nào

• Thật tuyệt vời

Votes: 5 33.3%
  • Tốt

Votes: 9 60.0%
  • Trung bình

Votes: 1 6.7%
  • Kém

Votes: 0 0.0%

• Total voters
    15
  • Poll closed .

XiaoGui

uhf tớ đang xài N95 và P9i cùng lúc,trc' đây xài P9 rồi xong lại bán đi,1 thời gian vào đây tham gia bên S60V3,tò mò sang bên UIQ3,thấy hay quá,nghiến răng tậu lại 1 em P9 để về nghiên cứu hack&mod,may sao mà chưa phải up lại firm lần nào,hì.giờ thì mê UIQ3 thật rồi!

Hihi,đều là symbian nhưng mà dùng UIQ hack với mod vẫn thix hơn là dùng Nokia,mà mình thì vẫn thix UiQ vì vừa có cảm ứng vừa có bàn phím. Tiêu chuẩn đầu tiên chọn điện thoại của mình,hihi

em cần sự giúp đỡ, em thay đổi file shutdown va startup trong c:\private\102030FD thi shutdown được nhưng khi khởi động lại máy thì nó chỉ load tới cái logo BMW sau đó đwsng chết luôn không khởi động được và cũng không tắt máy đươc treo cứng ngắt luôn rồi, ai biết làm sau thì biết chỉ em với huhu, em thanks nhiều

trước đây em đã cài Copy system_animation_player.exe vào C:\sys\bin
- Copy system_animation_player.exe vào C:\sys\hash trong bài #2 của TOPIC TỔNG HỢP MOD STARTUP & SHUTDOWN CHO UIQ 3.X
và cũng đã thay đổi thành công shutdown va startup LOVE rồi nhung khi đổi wa file BMW BY MOHAMMAD_0624 ( em co sửa 2 file mp3 của nó lại dung lương 90k) thì khi khởi động bị như vậy đó ai giúp em cách khắc phục với. em căm ơn nhiều

shadow141206

dùng SEUS restore lại firm đi là đc :D. Mod start up với shut down là mod nguy hiểm nhất, nên phải cẩn thận !!!

vậy em phải cài cái SEUS rồi up firmware mới lại hả anh, cái vụ này em có đọc wa nhưng e online bằng máy dv net thì fair làm sau hả anh, vậy down SEUS về kết nối với đt rồi vô C:\private\102030fd sửa lại cái file shutdown và starup lại là đc fair không anh

bachletuyet

vậy em phải cài cái SEUS rồi up firmware mới lại hả anh, cái vụ này em có đọc wa nhưng e online bằng máy dv net thì fair làm sau hả anh, vậy down SEUS về kết nối với đt rồi vô C:\private\102030fd sửa lại cái file shutdown và starup lại là đc fair không anh

bạn chỉ cần up FW lại là ok rồi , down seus về rồi up , up cũng dễ thôi , ko cần phải sửa sang cái jif nữa nhá :)

vậy up FW lại là mấy PM trên máy mất hết phải không vậy, và fải cài lại từ đầu hết tất cả các PM phải khôg bạn

thanks mọi người đã giúp đỡ, để em up thử xem vì đó giờ chua up nên chắc có lọng cọng, em sẽ xem kỹ bài của bác congvoi về Hướng dẫn update Firmware điện thoại Sony Ericsson để làm, thanks all

bachletuyet

thanks mọi người đã giúp đỡ, để em up thử xem vì đó giờ chua up nên chắc có lọng cọng, em sẽ xem kỹ bài của bác congvoi về Hướng dẫn update Firmware điện thoại Sony Ericsson để làm, thanks all
bạn cứ tải SEUS về làm theo các bước nó hướng dẫn là đc rồi , đơn giản thôi , mạng ổn định là được

NokuaN70

Well-Known Member

Lúc update dc 89,90% nó nhảy rất chậm, cứ kiên nhẫn chờ nhé( lần đầu update tới đó gần 5' kg thấy nó nhảy nữa làm teo cả toàn thân, tưởng đâu... :D)

Posted via Mobile Device

dangtuyen

nếu end không đc thì bạn dùng kill thử xem !!! là nút có dấu chéo màu đỏ với đầu lâu đen !!!
Mình cảm ơn bạn Shadow141206,nhưng theo hướng dẫn của bạn mình kill nhưng nó vẫn không mất được,không biết vì sau nữa a e nào có lòng kiểm tra thử xem và có hướng giải quyết giúp mình với,thank nhiều.

XiaoGui

Mình cảm ơn bạn Shadow141206,nhưng theo hướng dẫn của bạn mình kill nhưng nó vẫn không mất được,không biết vì sau nữa a e nào có lòng kiểm tra thử xem và có hướng giải quyết giúp mình với,thank nhiều.

Bạn unistall nó đi vậy. Chắc là có lỗi gì đó chăng.

Caohieu88

Bạn dùng Swiss đánh dấu rồi chọn End task ( ổ thứ 3 từ trái sang). Nếu ko tắt được thì dùng thêm PM Process Explorer 1.60 full ( Các PM full bởi Gabika - Ứng dụng chung ) để tắt.. cái này thì đảm bảo luôn :-/

hiepnhat89

các anh ơi. em co mấy vấn đè muốn hỏi mong các anh giúp em. con p1 của em dùng phần mềm nghe nhạc power mp3 ( giao diện dễ sử dụng hơn walk man) nhưng khi đang nghe nhạc mà có điện thoại gọi đến sau khi nghe xong thì chương trinh power mp3 đơ luôn ko out được nữa, phải khởi động lại máy mới được có anh nào mắc bệnh tương tự thì chỉ cho em cách dùng với. nhân tiện cho em hơi luôn la mỗi lần em khơi động máy là nó lại yêu cầu cài đặt những chương trình mà em đã tháo ra từ lâu rồi. mong các anh giúp đỡ. em cảm ơn nhiều

XiaoGui

các anh ơi. em co mấy vấn đè muốn hỏi mong các anh giúp em. con p1 của em dùng phần mềm nghe nhạc power mp3 ( giao diện dễ sử dụng hơn walk man) nhưng khi đang nghe nhạc mà có điện thoại gọi đến sau khi nghe xong thì chương trinh power mp3 đơ luôn ko out được nữa, phải khởi động lại máy mới được có anh nào mắc bệnh tương tự thì chỉ cho em cách dùng với. nhân tiện cho em hơi luôn la mỗi lần em khơi động máy là nó lại yêu cầu cài đặt những chương trình mà em đã tháo ra từ lâu rồi. mong các anh giúp đỡ. em cảm ơn nhiều

Bạn dùng phần mềm Delete Oldinstall này nhé. Cài đặt rồi nó sẽ xóa hết những file sis còn xót lại trong thẻ nhớ. Còn về vụ nghe nhạc của bạn thì mình không rõ,hix

123

hix em down seus về nhưng k kết nối được với đt vậy em cần thêm pm gì nữa vậy

máy em chỉ co acrobat9 và down seus về thôi ngoài ra không có pm nào hết

em thấy có CD tổng hợp cho UIQ3.0 by*** at007 & Dzungscor*** nhưng link down về thì không được ai có có thể cho em link đươc không em cảm ơn

hoặc có ai bit cái cd này ở đâu bán không em muốn mua về xem và tự up firm lại cho con p9 của em hixhix xin mọi người giúp dùm cảm ơn nhiều

Last edited by a moderator:

nguyendoanto

ông này xìpam ác quá thôi. Cái cd đó từ năm ngoái rồi , với lại nó chỉ tổng hợp lại các loại từ năm 2008 trở về trước. ông bỏ ra 3 ngày dán mắt vào pdaviet là biết hết à

XiaoGui

hix em down seus về nhưng k kết nối được với đt vậy em cần thêm pm gì nữa vậy

máy em chỉ co acrobat9 và down seus về thôi ngoài ra không có pm nào hết

em thấy có CD tổng hợp cho UIQ3.0 by*** at007 & Dzungscor*** nhưng link down về thì không được ai có có thể cho em link đươc không em cảm ơn

hoặc có ai bit cái cd này ở đâu bán không em muốn mua về xem và tự up firm lại cho con p9 của em hixhix xin mọi người giúp dùm cảm ơn nhiều

Lần sau nên viết chung thành 1 bài nhé bạn.