• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[P990i] Thảo luận và chia sẻ kinh nghiệm sử dụng SE P990i

Bạn thấy chụp ảnh bằng P990i như thế nào

• Thật tuyệt vời

Votes: 5 33.3%
  • Tốt

Votes: 9 60.0%
  • Trung bình

Votes: 1 6.7%
  • Kém

Votes: 0 0.0%

• Total voters
    15
  • Poll closed .

Chung_tuhinh

Còn cách nào khác nữa ko bạn,p1 của mình cũng bị tình trạng lỏng jack cắm rất bực mình,ko bik có chỗ nào nhận sữa cái này ko ta
Còn một cách này nữa, nhưng mà ;))
Đem mạ vàng hết mấy cái rãnh của Fastport, đảm bảo banh cái máy mà chân vẫn còn sáng bóng :x

nguyendoanto

con p1 của mình bị die rồi. bác nào có cao kiến nào xin chỉ giúp với.
tại mod đã đời e nó, ko biết là xóa mất file gì nữa. khi mà mình cắm em nó vào pc thì nó đen ngòm hà. tháo pin xong mở lại thì rung một cái rồi thôi, màn hình đen ngòm luôn. đã thử up fw mà nó ko nhận mới đau chứ , chùi mấy chân tiếp xúc chán rồi mà vẫn ko dc. kiểu này chắc e phải đem đi bảo hành quáX-(X-(X-(X-(

vuongtrungduong

con p1 của mình bị die rồi. bác nào có cao kiến nào xin chỉ giúp với.
tại mod đã đời e nó, ko biết là xóa mất file gì nữa. khi mà mình cắm em nó vào pc thì nó đen ngòm hà. tháo pin xong mở lại thì rung một cái rồi thôi, màn hình đen ngòm luôn. đã thử up fw mà nó ko nhận mới đau chứ , chùi mấy chân tiếp xúc chán rồi mà vẫn ko dc. kiểu này chắc e phải đem đi bảo hành quáX-(X-(X-(X-(

mod thì thường đâu có ảnh hưởng gì đến phần cứng nhỉ?mà bệnh của bạn nghe như bệnh phần cứng ấy.nếu còn BH thì mang ra cảecho nó chạy lại bằng box chuyên dụng là ok thôi,ko cần lo lắng quá đâu.

demo_demo

tình hình là chán cái phần mềm chat wé, hok có cái nào thành công là sao các bro IM+ thì nó cứ la là ko kết nối được với internet, mà trong khi đó vẫn lướt web fà fà, còn slick thì cứ kéo xuống là văng ra mặc dùlà fiên bản 0,47. có cao kiến j ko các pro

Vitcon321

tình hình là chán cái phần mềm chat wé, hok có cái nào thành công là sao các bro IM+ thì nó cứ la là ko kết nối được với internet, mà trong khi đó vẫn lướt web fà fà, còn slick thì cứ kéo xuống là văng ra mặc dùlà fiên bản 0,47. có cao kiến j ko các pro

Đúng thiệt vịt cũng chán phần mêm chat quá di mất!!!
Nhứt là slick đó.Tài khoản yahoo mà add nhìu nik quá là đăng nhập nó cứ bị văng ra và báo lỗi.Đành vậy thì thoy.Vịt cũng ráng cắn răng chịu đựng xoá 1 số nik ko cần thiết thế là cũng vô dc mà lúc đăng nhập dc lúc dăng nhập cứ tới phần authentication gì đó là đứng im lun quả cầu nối mạng GPRS cũng ko còn nhấp nháy nữa mới đau chứ.
Thấy Xài IM+ là ổn định gud nhứt mà có đìu ít chức năng +Tốn Mb wa':((

boydem90

Các pro giúp em với. Cái con P1 của em nó tự nhiên ko cài được bất cứ 1 chương trình file sis nào nữa mặc dù em đã hack rùi ??????

Son_Nguyen

Các pro giúp em với. Cái con P1 của em nó tự nhiên ko cài được bất cứ 1 chương trình file sis nào nữa mặc dù em đã hack rùi ??????
Bạn là thành viên mới thì ko được phép viết bài bằng chữ đậm đâu nhé. Sau khi hack bạn đã chép file "installserver.exe" vào C:\sys\bin chưa? Nếu bạn chép rồi mà ko cài được thì do máy của bạn firmware là bản cũ nên xài cái đó ko có tác dụng, bạn phải up lên firmware mới nhất thì mới khắc phục được!!

demo_demo

Đúng thiệt vịt cũng chán phần mêm chat quá di mất!!!
Nhứt là slick đó.Tài khoản yahoo mà add nhìu nik quá là đăng nhập nó cứ bị văng ra và báo lỗi.Đành vậy thì thoy.Vịt cũng ráng cắn răng chịu đựng xoá 1 số nik ko cần thiết thế là cũng vô dc mà lúc đăng nhập dc lúc dăng nhập cứ tới phần authentication gì đó là đứng im lun quả cầu nối mạng GPRS cũng ko còn nhấp nháy nữa mới đau chứ.
Thấy Xài IM+ là ổn định gud nhứt mà có đìu ít chức năng +Tốn Mb wa':((

Vit này, xài cái IM+ sao được vậy? nó cứ đòi ID và password hoài mặc dù mình đã đánh vào fần profile roài, rùi cứ bảo là ko kết nối được với máy chủ là sao vịt, vịt xài như thế nào? chỉ với

NHL294

Ài, nếu mấy cái chân cắm "nhìn bằng mắt" vẫn thấy sáng bóng và k dơ thì có cần fải dùng cồn lau chùi hem mấy bác? Nghe thấy mọi người cũng bị giống mình mà... mừng ^^. Cứ tưởng mình mình dính bệnh thôi chứ.
Máy mình cũng xài Slick, nhug sao lúc connect bằng GPRS nó lại k login vào dc nhẩy? Mỗi lần login là nó lại báo 1 lỗi j đấy chẳng hỉu. Chán gê chán gúm :(

anhnguyen83

Xin nhờ các bác giúp đỡ, e đag dùng con P1i và bị 2 hiện tượng sau:
1. Lúc mở Inbox, kéo xuống để đọc các sms ở dưới thì bị thông báo lỗi : Informatin Corrupt. Nhưng các sms ở trên thì lại đọc được bthường.
2. Trong dbạ, khi gọi 1 số người thì thấy tên của họ hiện lên kèm theo ký tự (+). Ví dụ, tên trong danh bạ là Thanh, nhưng khi gọi thì lại hiện lên là Thanh(+).
Mong các bác chỉ giúp e. Thank:)

Vitcon321

Xin nhờ các bác giúp đỡ, e đag dùng con P1i và bị 2 hiện tượng sau:
1. Lúc mở Inbox, kéo xuống để đọc các sms ở dưới thì bị thông báo lỗi : Informatin Corrupt. Nhưng các sms ở trên thì lại đọc được bthường.
2. Trong dbạ, khi gọi 1 số người thì thấy tên của họ hiện lên kèm theo ký tự (+). Ví dụ, tên trong danh bạ là Thanh, nhưng khi gọi thì lại hiện lên là Thanh(+).
Mong các bác chỉ giúp e. Thank:)
Cái thứ 2 vit bik: là do bro luu tên trong sim nên có dấu + ah'.Chuyển qua máy là hết dấu + ah` :D

Chung_tuhinh

Ài, nếu mấy cái chân cắm "nhìn bằng mắt" vẫn thấy sáng bóng và k dơ thì có cần fải dùng cồn lau chùi hem mấy bác? Nghe thấy mọi người cũng bị giống mình mà... mừng ^^. Cứ tưởng mình mình dính bệnh thôi chứ.
Máy mình cũng xài Slick, nhug sao lúc connect bằng GPRS nó lại k login vào dc nhẩy? Mỗi lần login là nó lại báo 1 lỗi j đấy chẳng hỉu. Chán gê chán gúm :(
Bro ơi :D
Cái ĐT nào mà dùng cổng Fastport nó đều củ chuối thế cả. Cứ bị oxy hóa tí là kết nối chập chờn mặc dù cắm vào cứng khừ. Từ Nó kìa đến Sữa Em.
Chỉ khi nào chuyển sang cái ĐT nào mà kết nối qua mini USB và tai nghe là 2.5mm hoặc 3.5mm thì vụ này mới hết.
Tớ có một kinh nghiệm sử dụng Slick: Nếu khi login vào mà nó báo lỗi (quả địa cầu nhỏ màu xanh mờ hoặc đậm màu nhưng không nhấp nháy thể hiện quá trình kết nối) thì chỉ cần exit Slick ra sau đó login trở lại; tệ hơn nữa là switch qua lại giữa phone mode và flight mode rồi login lại là OK thôi :D

yeu_doi

Việt Nam sắp có 3G rồi mình phải đầu tư máy thì vừa (vì không nhiều xiền đâu thể ra là cưới ngay được) tìm hiểu thông tin mấy nay mà không không biết P1i chúng ta dùng được không nữa vì các chuẩn mà 3 đại gia di động VN chuẩn bị dùng thấy P1 chẳng có. Bác nào am hiểu chia sẽ với.

langthang262

Việt Nam sắp có 3G rồi mình phải đầu tư máy thì vừa (vì không nhiều xiền đâu thể ra là cưới ngay được) tìm hiểu thông tin mấy nay mà không không biết P1i chúng ta dùng được không nữa vì các chuẩn mà 3 đại gia di động VN chuẩn bị dùng thấy P1 chẳng có. Bác nào am hiểu chia sẽ với.

Theo mình thì P1i có thể sử dụng được 3G ở VN, tuy chỉ ở tốc độ 384kbps.
Vì băng tần 3G mà các mạng thi tuyển vừa rồi đều là các băng tần chuẩn của 3G (1900 -2100) chứ không như kiểu băng tần 450 của EVNT đâu (^_^)

congthieu

Sao lại ko xài đc bạn ??? Format là xóa hết dữ liệu trong ổ C, sau đó load lại ổ Z mặc định cua máy để máy trở về tình trạng bạn đầu ấy mà (hình như vậy :D)
Hic... tìm mãi mới biết chỗ chuyên cho P1i này. Bác cho em hỏi là cách format ổ C làm sao ạh. Em mới sài nên hơi táy máy mày mò nên máy cứ bị drum và reset lại hoài, hình như là từ hồi cài cái Walkman 3.0 bản tiếng việt vào là bị như vậy. Mà cái Walkman nó lại không chạy được mới ức cơ chứ. Em muốn Format lại ổ C lắm rồi nhưng mà lại không biết cách. Xin bác chỉ giáo giúp em. :-??

shadow141206

Hic... tìm mãi mới biết chỗ chuyên cho P1i này. Bác cho em hỏi là cách format ổ C làm sao ạh. Em mới sài nên hơi táy máy mày mò nên máy cứ bị drum và reset lại hoài, hình như là từ hồi cài cái Walkman 3.0 bản tiếng việt vào là bị như vậy. Mà cái Walkman nó lại không chạy được mới ức cơ chứ. Em muốn Format lại ổ C lắm rồi nhưng mà lại không biết cách. Xin bác chỉ giáo giúp em. :-??

bạn có thể format ổ C trong Control Panel (hình như là soft reset) hoặc vào service menu để hard reset lại máy luôn. Vào service menu bằng cắch: quay bánh xe lên * xuống xuống * xuống *. Chọn hàng thứ 3 để reset !!! :)

duchuup1i

Chời oi, dạo này thấy UIQ tẻ nhạc wa'.Cả 1 thời gian dài k thấy pm mới nào xuất hiện hết, trò chơi cũng k thấy lun..

XiaoGui

Cũng tại vì mọi người bận học hành rồi đi làm. Gần cuối kì rồi nên thi thố cũng nhiều.hix. Em cũng muốn lên đều mà dạo này bận có lên được mấy đâu.

duchuup1i

Tiểu Quỷ nói cũng đúng..dạo này đúng là bận bù đầu...thi cử tới tấp...
Chúc các Bác thi dc kết quả tốt

demo_demo

cái fần IM+ sao vịt ơi??? Bi h có vấn đề cực kỳ rắc rối cần thảo luận các pro ơi, sao mà P1i của mình cứ bị nhận tin nhắn lỗi hoài àh. gửi tới thì nó hiện một dọc @@@@@@@@@@@@@@@@ hoặc ko thì toàn ô vuông, làm người ta fải gửi thêm 1 tin nữa mới nhận dc, còn nữa, nếu nhận dc tin thì nó hay ghép tin, tin hum nay nó ghép với fần tin hôm wa, tin đầu hum nay ghép với tin cuối hum wa, chán. Do mạng hay do máy các pro, có ai bị như mình ko? Mình chưa có điều kiện sử dụng máy khác thử