• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[P990i] Thảo luận và chia sẻ kinh nghiệm sử dụng SE P990i

Bạn thấy chụp ảnh bằng P990i như thế nào

• Thật tuyệt vời

Votes: 5 33.3%
  • Tốt

Votes: 9 60.0%
  • Trung bình

Votes: 1 6.7%
  • Kém

Votes: 0 0.0%

• Total voters
    15
  • Poll closed .

NokuaN70

Well-Known Member
Em mới tậu 1 kon p990i nên cũng chưa rành lắm,các bác cho em hỏi sao mỗi lần em bật máy lên nó lại bắt install mấy cái Gdesk gồm gdesk cam,gdesk clock , taskman , xong em k Set đc screensaver là sao ạ ? Hix !
Máy bạn mua lại phải kg? Bây giờ bạn cắm thẻ nhớ vào máy tính hay sử dung X-plorer cũng dc, vào Private/10202DCE xóa hết những file có đuôi SIS trong đó là xong.
@zerolenovo: nếu đã update service nhiều lần mà kg giải quyết dc vấn đề thì bạn nên tới SE service cho nó kiểm tra, tùy tình trạng mà giá sửa chữa sẽ khác nhau. Chúc may mắn.

tuilakhang

Cho hỏi về khe cắm thẻ nhớ của P990

Sao mà cứ mỗi lần cắm thẻ vô xài tầm 1h sau là máy nó bị đứng phải nhấn nút khởi động lại,còn ko cắm thẻ thì chạy vô tư
lúc đầu tưởng là do thẻ hư nhưng mua thẻ khác bỏ vô nó vẫn bị vậy h ko biết làm sao lun
Ai biết cách sữa hay chỗ sửa uy tín và rẻ thì chỉ cho em với
ths đã đọc bài

vnyelsea

Sao mà cứ mỗi lần cắm thẻ vô xài tầm 1h sau là máy nó bị đứng phải nhấn nút khởi động lại,còn ko cắm thẻ thì chạy vô tư
lúc đầu tưởng là do thẻ hư nhưng mua thẻ khác bỏ vô nó vẫn bị vậy h ko biết làm sao lun
Ai biết cách sữa hay chỗ sửa uy tín và rẻ thì chỉ cho em với
ths đã đọc bài

Cũng chưa chắc do khe cắm...
Thẻ bạn mới mua là thẻ gì. cắm trực tiếp hay cắm chuyển qua adapter...
Máy dùng phần mềm nên tốc độ truy xuất dữ liệu cũng như ghi dữ liệu khá quan trọng. Nếu tốc độ này không đạt đôi khi cũng gây ra lỗi.
Trước đây mình cũng bị giống bạn, sẵn có cái adapter, tham rẻ nên mua cái thẻ loại nhỏ, nhưng ...
Các máy bình thường chỉ dùng thẻ làm kho lưu trữ nhạc, ảnh... nên thế nào cũng được. Nhưng các máy chạy hệ điều hành, có cài soft trên thẻ thì hơi khác...
Khi mua thẻ mới bạn nên format thẻ bằng mobi. Nếu format thẻ trên pc thì nên chuyển qua định dạng Fat32. Mình để ý một số thẻ thường để định dạng Fat. Format trên pc, đôi khi không để ý mình cứ để nguyên định dạng Fat, cũng không ổn...

Ý mình, trước khi phải mang máy ra mổ sẻ kiểm tra thì bạn nên thử hết các tình huống.
Chúc vui!

Nguyen_Minh

Em dùng up*dd*d* nó chỉ tối màn hình đi cò ko hiện ra gì khác là sao các anh
Posted via Mobile Device

Chỉnh sửa cuối:

Nguyen_Minh

Cũng chưa chắc do khe cắm...
Thẻ bạn mới mua là thẻ gì. cắm trực tiếp hay cắm chuyển qua adapter...
Máy dùng phần mềm nên tốc độ truy xuất dữ liệu cũng như ghi dữ liệu khá quan trọng. Nếu tốc độ này không đạt đôi khi cũng gây ra lỗi.
Trước đây mình cũng bị giống bạn, sẵn có cái adapter, tham rẻ nên mua cái thẻ loại nhỏ, nhưng ...
Các máy bình thường chỉ dùng thẻ làm kho lưu trữ nhạc, ảnh... nên thế nào cũng được. Nhưng các máy chạy hệ điều hành, có cài soft trên thẻ thì hơi khác...
Khi mua thẻ mới bạn nên format thẻ bằng mobi. Nếu format thẻ trên pc thì nên chuyển qua định dạng Fat32. Mình để ý một số thẻ thường để định dạng Fat. Format trên pc, đôi khi không để ý mình cứ để nguyên định dạng Fat, cũng không ổn...

Ý mình, trước khi phải mang máy ra mổ sẻ kiểm tra thì bạn nên thử hết các tình huống.
Chúc vui!

Thẻ format thì thay thẻ khác thì nó vẫn giữ định dạng của thẻ cũ ko anh?

Posted via Mobile Device

a2king

thắc mắc về nhạc chuông SMS của P990i

Ví dụ nhé, bây giờ em chọn 1 bài hát AAA có độ dài khoảng 3 phút ( nói chung là bài hát đầy đủ rất dài) làm nhạc chuông tin nhắn. Khi có tin nhắn đến thì nó bắt đầu hát,nhưng nó hát liên tục ko ngừng dù cho em bấm bất kì phím nào, chỉ có cách mở tin nhắn đó ra đọc thì nó mới im. Rùi khi em trả lời tin nhắn cho người ta thì khi nó Report Delivery lại cho em thì nó bắt đầu hát bài hát đó ,bấm OK xong nó vẫn hát, hát cho đến khi nào hết bài thì thui.Vậy có ai bị như em ko??? hay mặc định của SE P990i là chỉ để nhạc chuông SMS ngắn thui???

theinnocent

Khi cắm p9 qua cổng USB thường tớ chỉ xem được nội dung trên thẻ nhớ mà kô xem được nội dung trên bộ nhớ điện thoại. Các bạn cho tớ hỏi làm sao để xem được cả nội dung trong bộ nhớ khi kết nối với máy tính???

Nguyen_Minh

Khi cắm p9 qua cổng USB thường tớ chỉ xem được nội dung trên thẻ nhớ mà kô xem được nội dung trên bộ nhớ điện thoại. Các bạn cho tớ hỏi làm sao để xem được cả nội dung trong bộ nhớ khi kết nối với máy tính???

Hình như là ko có cách nào đâu anh ạ. Chỉ xem đc media files thôi

Nguyen_Minh

Điên thoại nào chẳng thế hả anh. Tin nhắn mới đến thì nó mở lại từ đầu, Mở tin nhắn thì nó mới thôi ko kêu nữa (trừ khi hết bài nhạc đó)

shadow141206

Đáng buồn là chỉ có UIQ3.0 mới bị vậy thôi :( Các dòng khác (sony khác hoặc Nokia) không bị tình trạng này !!! Chịu thôi :((

P/S: bài viết sai quy định bạn nhé ... sẽ move vào chỗ thích hợp ;)

a2king

trời, vậy ai lỡ mê thằng P990i này thì phải chị tình trạng này hả??? vậy là tiêu mấy bài nhạc chuông tin nhắn hay cho điện thoại...Chán...

a2king

ủa, mà cho em hỏi sao bài viết của em bị move vậy ???em đặt sai mục hả??? vẫn là mục Hỏi đáp chia sẻ kinh nghiệm mà....

a2king

à cho em hỏi thêm cái này, bây giờ trên máy tính em có 1 số font chữ rất đẹp, em muốn dùng những font này cho SE P990i của em, em phải làm sao??? chỉ cần đổi tên cho giống với font mặc định trên máy SE P990i rùi copy vào máy là dùng được hay phải dùng phần mềm gì đó làm cho thích hợp với SE P990i, có pro nào chỉ giup ko ???

Cho mình hỏi đã có phần mềm bản đồ nào chi tiết như vietmap cho SYM UIQ chưa, và bản Vietmap cho SYM kia có cài cho UIQ được không.

NokuaN70

Well-Known Member
Cho mình hỏi đã có phần mềm bản đồ nào chi tiết như vietmap cho SYM UIQ chưa, và bản Vietmap cho SYM kia có cài cho UIQ được không.

Trên UIQ thì chưa có bạn à. Vietmap nó chỉ hỗ trợ cho S60 v3 thôi, còn UIQ thì không, hiện trên UIQ chỉ sử dụng các soft bản đồ Java như EMap, MMap thôi, và độ chi tiết cũng kg cao như Vietmap.

Posted via Mobile Device

shadow141206

à cho em hỏi thêm cái này, bây giờ trên máy tính em có 1 số font chữ rất đẹp, em muốn dùng những font này cho SE P990i của em, em phải làm sao??? chỉ cần đổi tên cho giống với font mặc định trên máy SE P990i rùi copy vào máy là dùng được hay phải dùng phần mềm gì đó làm cho thích hợp với SE P990i, có pro nào chỉ giup ko ???

Bạn tham khảo Ct này nhé, sau đó thảo luận cách dùng ở đây :D

Nguyen_Minh

Cac anh ơi, sim em đã cài gprs. Nhưng sau 1 thời gian khoảng 1-2 tiếng, nó tự báo detached. thế là sao? Em đã chỉnh connect time out never, nhưng vẫn ko ok. Anh nào biết cách sửa chữa chỉ cho em với

kentv009

Cac anh ơi, sim em đã cài gprs. Nhưng sau 1 thời gian khoảng 1-2 tiếng, nó tự báo detached. thế là sao? Em đã chỉnh connect time out never, nhưng vẫn ko ok. Anh nào biết cách sửa chữa chỉ cho em với

chà...cái này lâu lâu nó thế mà...click vô cột sóng (network) chọn fight mode sau đó click vô lại fight mode là gprs hiện lại...:-??