• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[Patches] File installserver cho S60v3 FP2

boycz_dude

co ban nao rêpat cach hack cua N85 lan nua ko,minh lam theo cach cua ban gannine roi ma cai file Mapdriver chay khong dc

linhvnvip

co ban nao rêpat cach hack cua N85 lan nua ko,minh lam theo cach cua ban gannine roi ma cai file Mapdriver chay khong dc
bài hướng đẫn của bạn gannine thiếu nhiều lắm ..bạn phải copy file (Installserver_Nokia N85) hay Installserver_fp2 vào thư mục C:sys/bin và patch trong RomPatch -> aplly thì mới cài được phần mềm unsigned nhé bạn làm theo hướng đẫn của gannine hack cho n85 mới chỉ là can thiệp được vào file sys thôi

Kojiro

Super V.I.P
bài hướng đẫn của bạn gannine thiếu nhiều lắm ..bạn phải copy file (Installserver_Nokia N85) hay Installserver_fp2 vào thư mục C:sys/bin và patch trong RomPatch -> aplly thì mới cài được phần mềm unsigned nhé bạn làm theo hướng đẫn của gannine hack cho n85 mới chỉ là can thiệp được vào file sys thôi

Nó là file rmp sao chứ đâu phải exe đâu mà chép vậy bạn :-??

Kojiro

Super V.I.P

Nó là file rmp sao chứ đâu phải exe đâu mà chép vậy bạn :-?? Đừng nói là rename nhé!

nlphong75

sao M chép vô c\sys\bin rồi mình chạy cái rompatcher nó hiện lên là( ko có dữ liệu) là sao mấy bạn oi.mình sài n85

sao M chép vô c\sys\bin rồi mình chạy cái rompatcher nó hiện lên là( ko có dữ liệu) là sao mấy bạn oi.mình sài n85
Cái đó chép vào E:\patches mà, ai bảo chép vào sys\bin.
Nếu chép vào sys\bin thì phải đổi tên thành installsever.exe.

Tiện đây post cái installsever patch fp2 1.1 lên. bản này chỉ cần apply patch là cài thoải mái, ko cần để auto start nữa.

nlphong75

Tiện đây post cái installsever patch fp2 1.1 lên. bản này chỉ cần apply patch là cài thoải mái, ko cần để auto start nữa.

E:\patches sao cái này mình tìm ko thấy hihix

tanthuyhoang

Thanks!!!
e đã hack thành công trên N78 V20.149:D

nlphong75

ok mình làm dc rồi hack đc con n85 hehe.ag mà sao khởi động máy là phải làm lại.nó ko có nhớ

Kojiro

Super V.I.P
ok mình làm dc rồi hack đc con n85 hehe.ag mà sao khởi động máy là phải làm lại.nó ko có nhớ

Ngoài cái Apply file patch thì bạn cần làm thêm Add to auto để mỗi lần khởi động lại là ko cần làm lại.

gannine

E:\patches sao cái này mình tìm ko thấy hihix

trời ơi ,bài mình viết rõ thế mà :(, mình nói lại cách Hack N85 nhé, (điện thoại hết pin nên không chụp ảnh được)
-Bạn intall HelloOX1.03
-Chạy Chương trình HelloOX, (biểu tượng con trâu ấy) OK tất, đến khi nó tự thoát.
- Vào X-plore ,tìm trong ổ E., hay ổ C(của mình thì ở ổ E) foder Patches ,copy file intallserver s60v3 FP2.rmp vào đó,nhớ không được đổi tên.

-Rồi vào Rom patches , Apply là được mà, nếu mà biểu tượng Intallserver có ghạch chéo đỏ, bạn chỉ cần tắt máy khởi động lại là hoạt động được. (cái tên N85Intallserver là mình tự đổi đấy) .mình dùng Intallserver s60v3 FP2

cố chụp được 2 hình thì hết Pin :(

Hì hục viết ,viết xong mới biết đã Hack được rồi, làm mình ngồi đến 5h sáng, không tin ảnh mình chụp đó .máy hết điện ,5h hơn hu hu. thật mất công quá. :((

Chỉnh sửa cuối:

nlphong75

ủa thấy trong cái hình chụp của bạn.open4all là gì vậy bạn.sao máy mình ko có