• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PDACornerUltimate Manila2D-Phong cách ROM từ abusalza

chimbocau

(16/2/2009) PDACornerUltimate.V18 build 21139​

Đã được fixed vài bugs trên v17,added thêm vài Soft hữu ích.ROM chạy nhẹ và nhanh hơn cả v16.

DOWNLOAD LINKS V18_2G: Rapidshare | Mediafire
f1ip mirror:

HTML:
http://f1ip.net/Downloads/KaiserFiles/Roms/PDAcorner/PDACornerUltimate.V18.2G.exe

Chào bác Hôm trước Bác tận tình hướng dẫn em uprom, em cảm ơn bác nhiều. Nhưng bản rom PDACornerUltimate.V16.2G.exe bác cho link em cài font tiếng việt hoài không được. 0 biết bản này có cài font TV được 0 hả bác, nếu cài được thì để em up bản này.

NhatToai

Super V.I.P
Chào bác Hôm trước Bác tận tình hướng dẫn em uprom, em cảm ơn bác nhiều. Nhưng bản rom PDACornerUltimate.V16.2G.exe bác cho link em cài font tiếng việt hoài không được. 0 biết bản này có cài font TV được 0 hả bác, nếu cài được thì để em up bản này.
Bất kỳ bản nào cũng cài font TV bình thường cả,vì nếu không được sao mình xài được bởi mình cũng dùng TV như bạn??Đối với TahomaFont hoặc VNSysFont(chỉ 1trong 2 là đủ) bạn nên cài trên Device vì nó là thành phần hệ thống,không cài trên thẻ.

NBLam

Bạn thử cài cái này xem sao nhé. ĐÚng như Nhattoai nói, bản nào cài font tiếng Việt cũng đc, mình xài PDACorner từ v8 đến giờ thấy cài tiếng Việt đều ổn. Có thể file bạn download xuống bị lỗi thôi. Cheers.

anhkaikei84

mình cũng mới up bản V18 xong, thấy cũng nuột, nhưng khi sync với PC thì ngày giờ bị thay đổi hết, ko biết là lỗi gì đây????????????

NhatToai

Super V.I.P
mình cũng mới up bản V18 xong, thấy cũng nuột, nhưng khi sync với PC thì ngày giờ bị thay đổi hết, ko biết là lỗi gì đây????????????
Trong tất cả các bản ROM hầu như không bao giờ có lỗi này,nó chỉ phát sinh do sử dụng thôi bạn à.Bạn thử kiểm tra lại giờ/Location trên máy tính và cả trên PPC xem có đúng là GMT+7 Bangkok,Hanoi chưa nhé.

chimbocau

Để em up thử bản này, nhưng không biết có cách nào lưu lại dữ liệu, phần mềm, sau khi mình uprom xong mình phục hồi cho lẹ không hả các bác, không lẽ lúc nào mình cũng fải cài lại.
Các bác thông cảm e mới xài HĐH WM.

NhatToai

Super V.I.P
Để em up thử bản này, nhưng không biết có cách nào lưu lại dữ liệu, phần mềm, sau khi mình uprom xong mình phục hồi cho lẹ không hả các bác, không lẽ lúc nào mình cũng fải cài lại.
Các bác thông cảm e mới xài HĐH WM.
Phần mềm cập nhật mới mỗi ngày mà,cứ cài mới cho ngon vậy.Dùng backup như SPB thì cũng chỉ Restore trên cùng một bản ROM thôi chứ không cho tất cả các bản ROM khác.Cho nên bạn chỉ cần Backup dữ liệu cá nhân bằng PIMBackup có sẵn trong máy là được.
sao ko có phần gọi điện thoại bằng giọng nói vậy bác:(
Đa số các bản ROM Cook đều bỏ đi tính năng này vì ít người sử dụng,nếu cần thì bạn tải MSVC tại đây.
http://rapidshare.com/files/169860223/MSVC1.6.19214_PDACorner.rar

anhkaikei84

bản v18 bị lỗi khi xem Youtube, có bác nào phát hiện giống mình ko

Chỉnh sửa cuối:

xcingular8125

Phần mềm cập nhật mới mỗi ngày mà,cứ cài mới cho ngon vậy.Dùng backup như SPB thì cũng chỉ Restore trên cùng một bản ROM thôi chứ không cho tất cả các bản ROM khác.Cho nên bạn chỉ cần Backup dữ liệu cá nhân bằng PIMBackup có sẵn trong máy là được.

Đa số các bản ROM Cook đều bỏ đi tính năng này vì ít người sử dụng,nếu cần thì bạn tải MSVC tại đây.
http://rapidshare.com/files/169860223/MSVC1.6.19214_PDACorner.rar

e down hok dc bác oi co link khác hok bác:-??:-??
bản V18 cài đồng hồ analock cu lauch touchflo hoài mà ko hiện len giao diện manilla là sao vậy bác........

NhatToai

Super V.I.P
e down hok dc bác oi co link khác hok bác:-??:-??
bản V18 cài đồng hồ analock cu lauch touchflo hoài mà ko hiện len giao diện manilla là sao vậy bác........
Mặc định t/g đã bỏ analogue clock,nếu muốn có anaclock bạn phải dùng Skin,theo link dưới chữ ký của mình để tìm hiểu về cách sử dụng và download Skin M2D.Các skin sau cùng trong Topic đó được design trên version này.Trong bài 1 của Topic đó cũng có tool fix cho việc thiếu analogue clock đấy(riêng đối với việc cài tool này thì trước tiên phải vào Settings/Today/Item bỏ chọn Touch Flo).
Download MSVC từ 4Shared

xcingular8125

Để thêm đồng hồ kim vào theme mặc định (black diamond) các bạn cài thêm file đính kèm dưới bài vào.File sẽ tạo đồng hồ kim và fix lỗi trang thời tiết.

sao e download về cài rối ko hiện lên manila nửa chỉ có dòng chử lauch touchflo thoi:-?? (đã vào setting/today tắt touchflo)
e thích cái dồng hồ kim.....:D

NhatToai

Super V.I.P
sao e download về cài rối ko hiện lên manila nửa chỉ có dòng chử lauch touchflo thoi:-?? (đã vào setting/today tắt touchflo)
e thích cái dồng hồ kim.....:D
Đã kiểm tra!Tool fix này không tương thích với version M2D IOLITE và WM6.5 và Sorry bạn nhé...:-??:D
Chắc bạn phải HardReset lại và nếu vẫn muốn sử dụng Skin Black Diamond có Analogue Clock thì đến đây (click vào chữ DOWNLOAD) tải về và dùng M2DC để set chọn.

xcingular8125

bác ơi hok phải cái gọi bàng giọng nói nay bác ơi,cái này là nó đọc tên người gọi đến mà...e xài tại nghe ko dây nên nhìu khi cũng cần..;);)
mặc đình lúc trước là cái nút o trên cái nút cuộn bên trái giờ sử dụng hok dc :-??:-??

Last edited by a moderator:

NhatToai

Super V.I.P
bác ơi hok phải cái gọi bàng giọng nói nay bác ơi,cái này là nó đọc tên người gọi đến mà...e xài tại nghe ko dây nên nhìu khi cũng cần..;);)
mặc đình lúc trước là cái nút o trên cái nút cuộn bên trái giờ sử dụng hok dc :-??:-??
Vào Start/Settings/Buttons.click vào Button 6 và chọn Voice Recorder hoặc bất kỳ button/chương trình nào mà bạn cần.

vitdiesel

V18 Mình cảm thấy máy chạy khá chậm . Dù mới cài , chưa cài nhiều PM nhưng tắt nút nguồn thì phải mất 10-30 giây sau màn hình mới tắt . Các bác cho hỏi làm cách nào để cải thiện tốc độ k

NhatToai

Super V.I.P
Tìm hiểu cách up ROM lại đi vitdiesel.Ặc...ROM mà tắt nguồn thì phải mất 10>>30 giây thì làm sao xài?Version 18 là nhanh nhất trong các ver của abu,duy chỉ có một vài soft không tương thích thôi.

amk

khi nghe nhạc nút cuộn truóc mặc định tiếng to nhỏ mà bây giò lại là pause /play.
với cả em cài IM Selector mà khởi đọng lại là ra kbrd thường chứ không md chọn như bản trước.

Chỉnh sửa cuối:

tigerfly

hichic. không biết có anh em nào giống mình không dạo này gps không bắt được buồn wá. :(. đang sử dụng v18 radio 1.71