• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PDACornerUltimate Manila2D-Phong cách ROM từ abusalza

kolya82

Đã có bản Ultimate-X Enhanced rồi các bác http://www.4shared.com/file/96821295/a16681a4/Ultimate-XIBeta.html
Rapidshare | Megaupload

Last edited by a moderator:

longwall

Bản này nhắn tin có chậm không bạn? Bản V21 nhắn tin chậm và hay lỗi lắm.

AnhPheCT

Bản này nhắn tin có chậm không bạn? Bản V21 nhắn tin chậm và hay lỗi lắm.

Chẳng có v21 nào nhắn tin chậm cả! Rom cua Abusalza là số 1 rồi!! Mình xài OK lắm!! Bạn nên tham khảo các yêu cầu của Bạn ở Rom của Abusalza Xem có giúp Bạn đc ko!!

Chỉnh sửa cuối:

AnhPheCT

Để mình thử lại xem. Các yêu cầu về Hard và Radio đều đúng mà.

Bản Rom này tuy beta nhưng rất good hơn v21! Chạy ổn tich hợp nhiều chương trình hay! GPS chạy phà phà!

mình vừa cài bản ultimate,nhưng nó là 6.1 là sao thế nhỉ???

Tấc cả Rom của Abusalza đến bây giờ đều là Rom WM6.1 Bạn ạ!! Chưa có WM6.5 đâu!

Ultimate <<=>> Ultimate-X <<=>> Ultimate-X2 (WM6.5 / Not started yet)

longwall

Mnh vừa cài bản ultimate thay cho bản V21 đầu tiên được load. Không còn lỗi nhắn tin nữa và tốc độ nhanh hơn. Có thể do bản đầu tiên mình load bị lỗi

amk

có bác nào ranh cho mình xin vài cái hình giaodien cua ultimate X duoc không?
tks.

AnhPheCT

có bác nào ranh cho mình xin vài cái hình giaodien cua ultimate X duoc không?
tks.
Giao diện giống V21 chẳng khác tý nào, kolya82 post lên rồi đó ko chịu xem cứ hỏi! Chương trình đi kèm chỉ nâng cấp chỉ số Update thôi!! Và code XIP beta 21042 mới!! Chạy hơi bị chậm hơn V21, nhận cuộic gọi đôi khi gây treo màn hình today. Còn nhiều lỗi mới phát hiện như Notes ko chạy do thiếu file Notes.exe, Báo thức không hiển thị trên thanh taskbar mặc dù chưa tắt nó!!

anhkaikei84

để up thử cái đã, hnay up tới cái rom thứ 3 rùi, mệt quá, hehe. kaiser bền thật.

minhloc1402

Rom bác anhphe giới thiệu beta2 là đúng nhưng chỉ là Ultimate-X thôi chứ không phải là X2 nhé, X2 là ROM sử dụng WinMo 6.5 tuy nhiên tác giả abu chưa làm xong mà, cám ơn bác anhphe đã up cho anh em nhé.

AnhPheCT

Rom bác anhphe giới thiệu beta2 là đúng nhưng chỉ là Ultimate-X thôi chứ không phải là X2 nhé, X2 là ROM sử dụng WinMo 6.5 tuy nhiên tác giả abu chưa làm xong mà, cám ơn bác anhphe đã up cho anh em nhé.

Bản này là bản Ultimate-X-BetaII chứ Tui nói X2 nào đâu??? Chỉ là WM6.1 thôi!! Tuy nhiên bản betaII này: Slideshow của HTC Album ở tab Manila ko làm việc! Ko biết Mod Nhattoai có cách nào fix hộ AE ko? Cài HTC Album.cab của Mod Nhattoai đưa lên ko được! (Dù đã tắt TouchFlo rồi)! Cảm ơn nhiều lắm!!

Chỉnh sửa cuối:

NhatToai

Super V.I.P
Bản này là bản Ultimate-X-BetaII chứ Tui nói X2 nào đâu??? Chỉ là WM6.1 thôi!! Tuy nhiên bản betaII này: Slideshow của HTC Album ở tab Manila ko làm việc! Ko biết Mod Nhattoai có cách nào fix hộ AE ko? Cài HTC Album.cab của Mod Nhattoai đưa lên ko được! (Dù đã tắt TouchFlo rồi)! Cảm ơn nhiều lắm!!
:-??...Hổm giờ bận "ngâm cú" mấy cái theme 6.5 nên chưa test được bản này,anhphe cứ mạnh dạn cài vào test thử,có gì cứ HR là xong chứ khó gì :)

AnhPheCT

:-??...Hổm giờ bận "ngâm cú" mấy cái theme 6.5 nên chưa test được bản này,anhphe cứ mạnh dạn cài vào test thử,có gì cứ HR là xong chứ khó gì :)

Trước khi cài tắt TouchFlo rồi.Cài HTC Album đè lên ko được. Nó thông báo ko cho cài vì đã có trong Rom rồi thoát ra!! Có cách nào ko Mod!! Chứ xem Slideshow thì nó đen thui rồi đứng luôn!! Thoát ra bằng phím cứng mới đc!! Chán quá quay lại U.v21 luôn!! UX betaI cũng lỗi UX beta II cũng thế!!

Chỉnh sửa cuối:

AnhPheCT

(15 April) WM6.1 Ultimate-X.V1 -21068-D3D-M2D-Enhanced Version của Abusalza! Hot!! Bản Rom tuyệt vời nhất cho Kaiser

Rom WM6.1 Ultimate-X.V1.rar

hoặc các version ở chữ ký!!!

Chỉnh sửa cuối:

AnhPheCT

Rom WM6.1 Ultimate-X.V1 Phone và Phone Setting là mặc định ko giống như Abu giới thiệu Menu Enhancement ko làm việc cho Bản Rom này ở Tab Phone và Phone Setting

Ảnh Abu giới thiệu:

Anh Mình đã Up xong:

NhatToai

Super V.I.P
Rom WM6.1 Ultimate-X.V1 Phone và Phone Setting là mặc định ko giống như Abu giới thiệu Menu Enhancement ko làm việc cho Bản Rom này ở Tab Phone và Phone Setting

Ảnh Abu giới thiệu:

Anh Mình đã Up xong:

Vào phone setting thì làm gì liên quan tới menu Enhancement(là popup menu/ngữ cảnh menu).
Muốn thấy như trong hình thì vào option của Commanager xem.