• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PDACornerUltimate Manila2D-Phong cách ROM từ abusalza

kimquypticc

Thông thường Manila không hỗ trợ landscape,nên ROM có M2D khi ta trượt ngang màn hình thì giao diện sẽ tự về portrait/Today.
Tuy nhiên trên bản này t/g đã chỉnh sữa để khi ta trượt ngang thì vẫn có giao diện Manila,vẫn sữ dụng được các tap.Ngoại trừ các tap sau sẽ không làm việc:people,Mesages,Mail,Settings.
Cái vụ tự động chuyển về portrait thì khó chịu thiệt! Mình đang xài bàn phím cứng, chương trình đang làm việc ở landscape vậy mà vừa thoát chương trình thì manila today lại về portrait, muốn nó xoay ngay lại phải đóng máy và trượt ra lại!
Chắc không chơi với M2D được!

millenary

Cái vụ tự động chuyển về portrait thì khó chịu thiệt! Mình đang xài bàn phím cứng, chương trình đang làm việc ở landscape vậy mà vừa thoát chương trình thì manila today lại về portrait, muốn nó xoay ngay lại phải đóng máy và trượt ra lại!
Chắc không chơi với M2D được!

hôm trước đệ có xài bản V6, cũng bi tình trạng nhu huynh

mới up V9 xai thử, chup hinh co focus la vui rồi. đêm nay về xài, mai lem comment tiếp

amdfan

Bản này mất window live messenger rùi , hix , mình đang xài bản V7 , up lên bản này không biết có đc gi hông

NhatToai

Super V.I.P
Bản này mất window live messenger rùi , hix , mình đang xài bản V7 , up lên bản này không biết có đc gi hông

Trong các version,v6 và v9 là ổn nhất đó bạn.Còn v7 bị lỗi hệ thống mà sao bạn lại xài? WLM có thể cài thêm tùy thích như bất kỳ phần mềm free nào chớ khó khăn gì...:D

amdfan

Em mới xài cái tytn 2 đc có 1 tháng , chưa biết cách tìm thêm những phần mềm , bác có link của WLM cho em xin với , em tìm hoài mà không có ... thanks bác nhiều

NhatToai

Super V.I.P
Em mới xài cái tytn 2 đc có 1 tháng , chưa biết cách tìm thêm những phần mềm , bác có link của WLM cho em xin với , em tìm hoài mà không có ... thanks bác nhiều

Cái bạn cần đây:WindowsLive.10.6.34.800.cab
Các phần mềm này bạn cứ qua khu vực PM cho PPC là có cả.
Nhớ cài vào máy thì sẽ hiệu quả hơn.

Chỉnh sửa cuối:

millenary

hehhe
bản V9 ko chức năng vier hinh khi xem trong File Explore như V6, chức năng focus chup hinh chậm wa1.
cò gi ko nhi?
Ah, mà xài mượt hơn V6
mới úp V6 & V9 nên nhân xét thế thôi

nightwalk

cho em hỏi bác nhattoai một tý, em vừa up lên room PC.Ultimate. V9 WWE, down về trong PDAVIET, cài đặt mọi thứ đã thành công, chạy rất mượt nữa là khác, nhưng bị một cái to đùng là em ko thể tạo tin nhắn để gửi đi cho bạn bè được, kể cả bạn bè gửi tin nhắn tới cũng không nhận được, vào mục messenger thì nó ko cho tạo mới messenger lun, mong được bác chỉ giáo

Last edited by a moderator:

NhatToai

Super V.I.P
cho em hỏi bác nhattoai một tý, em vừa up lên room PC.Ultimate. V9 WWE, down về trong PDAVIET, cài đặt mọi thứ đã thành công, chạy rất mượt nữa là khác, nhưng bị một cái to đùng là em ko thể tạo tin nhắn để gửi đi cho bạn bè được, kể cả bạn bè gửi tin nhắn tới cũng không nhận được, vào mục messenger thì nó ko cho tạo mới messenger lun, mong được bác chỉ giáo

Bạn thử Hardreset và cài lại xem sao vì mình dùng thấy bình thường và ổn trên v9 chính thức(bạn lưu ý là có 2 bản v9,bản chính thức có chữ new mình ghi ở trên),không có lổi này.Bạn cũng nên kiểm tra lại các PM mà mình sử dụng xem có cái nào phản phé không?:D .
-

nightwalk

Bạn thử Hardreset và cài lại xem sao vì mình dùng thấy bình thường và ổn trên v9 chính thức(bạn lưu ý là có 2 bản v9,bản chính thức có chữ new mình ghi ở trên),không có lổi này.Bạn cũng nên kiểm tra lại các PM mà mình sử dụng xem có cái nào phản phé không?:D .
-

Em mới uprom mà nên chắc ko có thằng nào dám phản phé đâu b-), để em hr lại xem sao, ức chế thật :p

nightwalk

em vừa hr, nói chung mọi chuyện ngon lành trở lại, nhắn tin bình thường rồi :), bác nhattoai cho em hỏi, con này có chức năng GPS, không hiểu xài nó sao nhỉ, em đã update trong quick GPS rồi, vào PM PyDod rồi chọn GPS, sao đợi mãi chẳng thấy hơi tăm gì xuất hiện cả :), mong bác chỉ giáo

NhatToai

Super V.I.P
Một trong những lợi thế của Kaiser là GPS mạnh,nó tích hợp sẵn trong máy rồi.Muốn sử dụng chỉ cần cài thêm PM hỗ trợ như:VietMap R12,OziExplorer CE,Tomtom....Bạn qua khu vực PM cho PPC để tìm PM nhé.

millenary

em xài V9 khoang 1 tuần rồi, đâu thấy có sự có gì đâu

vẫn trong tầm kiểm soát nè

NBLam

Bản V11 có rồi này các bác:
http://www.mediafire.com/file/ykybe3etdnc/PDACornerUltimate.V11.2G.exe

Thông tin chi tiết xem ở đây:
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=428261

What's new V11:
- Remove Opera Mini, as request some people have problem with Opera Mini & Opera Browser
- Remove IEMO 6, available on cab a.s.a.p
- Updated new icon (thanks crazy's for inspirated)
- Available for M2D and w/o M2D (ehm, semi lite i'm called )
...Etc

Tested: HardSPL 3.29 | Radio 1.70.19.09
* Encryption - Working
* Audio Booster - Working
* Bluetooth ActiveSync - Working
* EndKey - Working
* EndKey Data Disconnect - Working
* Youtube on Manila2D - Working
* Audio Manager on Manila2D - Working
* Album Photos on Manila2D - Working
* Album Videos on Manila2D - Working
* Weather on Manila2D - Working
* Messages on Manila2D - Working
* Contacts on Manila2D - Working
* GoogleMap on Manila2D - Working
* Yahoo!Go w/o NetConfig or NetCF2.0 - Working

Screenshots:

Mình mới uprom lên bản V11, Radio 1.71.09.01 nhưng camera bị 1 sọc ngang và 1 sọc dọc. Chuyển cách nào nó cũng bị như vậy. Dù mình đã down rom và down luôn radio vẫn bị như vậy. bây giờ từ camera bình thường thành ra bị bệnh. Bro nào biết khắc phục hướng dẫn dùm mình với.

NBLam

mình đang dùng bản V11 với Radio 1.70.19.09 mọi thứ bình thường, camera dùng tốt, sóng, GPS,... ok bạn ạ.

NhatToai

Super V.I.P
Mình mới uprom lên bản V11, Radio 1.71.09.01 nhưng camera bị 1 sọc ngang và 1 sọc dọc. Chuyển cách nào nó cũng bị như vậy. Dù mình đã down rom và down luôn radio vẫn bị như vậy. bây giờ từ camera bình thường thành ra bị bệnh. Bro nào biết khắc phục hướng dẫn dùm mình với.

Có lẽ bạn nên xem lại con máy của mình rồi....Mình để ý và thấy bạn cứ up bản ROM nào xong cũng bảo hỏng camera cả !!!:-/

Lúc trước ko bị. Nhưng thời gian gần đây khi up mấy bản mới vào là bị luôn! Lần trước up radio 1.65.16.24 thì ko bị nhưng sau khi uprom bản mới của bác T2M thì bị lại, lần này nó nằm ở fiá bên trái. Bây giờ uprom này thì bị sọc fiá bên fải, bó fép luôn!