• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PDANet - BIẾN PPC THÀNH MODEM

usp

Xin hỏi Modem này có gửi fax được không? Hoặc có software nào có thể gửi Fax từ PPC thì xin chỉ dùm. Thanks!

NguyenQuang

Super V.I.P
Gửi fax trên ppc thì chỉ cần bạn ra nhà đăng kí dịch vụ, đăng kí sử dụng fax, họ sẽ cấp cho bạn một số fax, cài đặt phần mềm truefax 2.09 là có thể sư dụng đươc. mình không biết cách upload nên không đưa lên đây được, nếu bạn cần để địa chỉ email mình sẽ gửi cho.
lưu ý rằng hiện nay chi có mạng mobi la vừa gửi vừa nhận fax được. mang vina chỉ gửi được thôi mà không nhận được
Chúc bạn một năm mới vui vẻ. Thân

usp

Gửi fax trên ppc thì chỉ cần bạn ra nhà đăng kí dịch vụ, đăng kí sử dụng fax, họ sẽ cấp cho bạn một số fax, cài đặt phần mềm truefax 2.09 là có thể sư dụng đươc. mình không biết cách upload nên không đưa lên đây được, nếu bạn cần để địa chỉ email mình sẽ gửi cho.
lưu ý rằng hiện nay chi có mạng mobi la vừa gửi vừa nhận fax được. mang vina chỉ gửi được thôi mà không nhận được
Chúc bạn một năm mới vui vẻ. Thân

Truefax 2.09 cài trên PPC hay PC? Tôi muốn hỏi là có thể dùng laptop + PPC làm modem để gui fax được không? Tôi đã dùng laptop + Motrola V3 hoặc Sony Eriction T610 để dial-up vào mạng và fax tốt. Riệng O2 Excec thì chưa làm được.
Cám ơn đã trả lời.

NguyenQuang

Super V.I.P
Cài đạt để sử dụng trên PPC bạn ạ, còn dùng kết hợp với laptop thì trước đây khi dùng 02 mini tôi đã sử dụng lấy ppc làm modem, nay dùng exec thì khong được.Có bạn biết cách sử dụng PDANET thì vui lòng hướng dẫn nhé. Nhièu khi đi công tác ở KS mà không có internet thì dùng cũng được. vả lại phí sử dụng GPRS kể từ 1.1.2007 đã rẻ rồi

Phamquang ơi bạn có thể hướng dẫn tôi sử dụng phần mềm này được không, tôi đã cai đăt và làm hoài ma không được. Tôi rất cần để sử dụng khi đi công tác, cám ơn trước

Last edited by a moderator:

boypluto

bác Quang ơi ! Sao em cài vào máy tình rồi copy file cr đè lên file cũ mà khi xem trong about nó vẫn báo là phiên bản chưa đăng ký nhỉ

cunconlonton

bác nào biết cách dùng ppc làm modem wifi dùng cho pc thi hướng dẫn em cái.em cám ơn các bác nhiều nhiều

atomcuibap

trời ơi em đội ơn các bác cái vụ Fax vì em chỉ thấy có mổi cái diễn đàn này đề cập đến vụ gửi nhận Fax thông qua PPC. em có con O2 Atom dùng chương trình TrueFax thì chưa hổ trợ cho WM05, mà dùng điện thoại làm Modem để gửi nhận Fax qua laptop (máy tính sách chân của em có Winfax 10.0.0.3). Bác nào có cách em xin đội ơn.

NguyenQuang

Super V.I.P
trời ơi em đội ơn các bác cái vụ Fax vì em chỉ thấy có mổi cái diễn đàn này đề cập đến vụ gửi nhận Fax thông qua PPC. em có con O2 Atom dùng chương trình TrueFax thì chưa hổ trợ cho WM05, mà dùng điện thoại làm Modem để gửi nhận Fax qua laptop (máy tính sách chân của em có Winfax 10.0.0.3). Bác nào có cách em xin đội ơn.

Nếu bạn dùng atom thì cài trueafax 2.09 là được ngay mà tôi vẫn dùng bình thường từ khi còn dùng 02s nay là exec . nhưng chỉ gửi và nhận bình thừong với mạng mobifone thôi . con vina chỉ gửi mà không nhận được . với laptop thì mình chưa dùng nên không thủng. nếu không có Cr thì pm cho mình mình sẽ gửi cho .Chúc vui

kienluavang

Vậy rốt cuộc có sử dụng làm modern thu song wifi cho PC được ko nhỉ?

hơ tất nhiên theo nguyên tắc là đuợc mà >>>>>;) mình chưa thử bao giờ vì dùng laptop vào wiffi nhanh hơn nhiêu.trừong hợp này của bạn là lap k có wifi?

Chỉnh sửa cuối:

NTS

Anh Quang cho tôi hỏi soft này có cho kết nối wa dial-up ko vậy. Vì trog trường hợp sử dụng trong khu vực ko có sóng GPRS thì fải dùng cách này. Nếu đc thì hay lắm. Tks

Quá được:
- Thông qua bluetooth
- Tốn tiền lắm bạn ạ

toan1101

cái này xài ngon hình hơi xấu

chắc tại O2miniS camera xấu và phòng tối :(

xac_uon

cái này xài ngon hình hơi xấu

chắc tại O2miniS camera xấu và phòng tối :(

Sao lại thế, bác viết em chẳng hiểu gì

Các bác cho em hỏi nối PPC vào Laptop rồi dùng laptop truy cập wifi qua PPC bằng phần mềm này có được không? Được thì làm thế nào vậy? Thanks các bác nhiều

xac_uon

Các bác xem hộ em cái, sao em cài vào PC thì được nhưng đến lúc cài vào PPC 02 mini thì nó báo là đây không phải file dành cho PPC, híc trước em cài cho con SPV M600 thì OK mà, có phải chương trình chỉ thích hợp cho WM2005 không, các bác giải thích nhanh hộ em nhé, em đang rất cần.Thanks các bác nhiều.

thanhcosontay

Đã có bác nào thực sự gửi và nhận Fax bằng Exec or MDA Pro rồi thì hướng dẩn cụ thể cho mình với! (Đã đăng ký dịc vụ với Mobifone) và cài KSE Truefax 2.09 nhưng không thể nhận và gửi, toàn báo lỗi Eror opening port COM2...

lgacb

có nghĩa là dùng cái này mình có thể dùng ké wifi (không nhất thiết là gprs)được phải không ạ,kết nối ppc với pc co cần máy pc đó phải syn với ppc không ạ

lgacb

cho em hỏi với,em cài đặt như hướng dẫn nhưng khi kết nối không được.icon ở pc và ppc đều có biểu tượng biển cấm(vòng tròn có gạch đỏ)em thử các kiểu không được giúp em với

Chỉnh sửa cuối:

vtsm

Em đã cài Soft và Test thử nhưng không vào mạng được. Em muốn hỏi là khi cài cái Soft này vào mình có cần thiết lập cái gì nữa ở PC và PPC không ( ngoài cái cấu hình GPRS ở PPC thì chắc chắn phải có rồi ) Em dùng mạng Mobi Fone Máy O2s . Khi vào bằng chương trình này thì phải bấm vào Connect ở đâu? trên PPC hay là PC vì Em thấy khi máy kết nối với máy tính qua đường USB bằng Active Sync thì nó đâu có kết nối được GPRS cùng lúc ạ ? Mong Anh PhamQuang chỉ giúp ạ. Cảm ơn Anh !

giaphucan

Cho mình hỏi Vietel co lên xài được internet ko? và các thông số cài đặt cho nó?(nếu có) mình xài O2 mini