• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PDANet - BIẾN PPC THÀNH MODEM

Nguyenson318

Đã cài PdaNet 1.80 thành công, lúc kết nối thì nó báo: Dialup failed, error=734 (state=6).
Mặc dù đã cấu hình GPRS vào net trên PPC ngon lành. Bác nào giải quyết giúp tui nhé.

nghiaxyz

có ai chỉ lại từ đầu, khi kết nói thì nó báo lổi là modern bị busy

Cảm ơn bạn đã trả lời mình. Mình muốn hỏi 1 vấn đề nữa cụ thể hơn là. Mình dùng O2i có Wifi, nhưng Laptop mình dùng lại không có Wifi. Bây giờ mình muốn dùng PPC làm Moderm, dĩ nhiên là cách này truy cập net không tốn tiền rồi. Vậy mình muốn hỏi cách nào để mình làm được như vậy. Thanks.

mình cũng gặp vấn đề giống như bạn. tại vì laptop của mình là laptop dời củ ko có wifi, đợi mua cái mới, nên ko mua them cái wiless gắn vô làm zì cho tốn tiền, nên muốn dùng o2i để kết nối. ko bít có ai làm được chưa, cảm ơn nhiều.

Last edited by a moderator:

Nguyenson318

Đã cài PdaNet 1.80 thành công, lúc kết nối thì nó báo: Dialup failed, error=734 (state=6).
Mặc dù đã cấu hình GPRS vào net trên PPC ngon lành. Bác nào giải quyết giúp tui nhé.

Không có hồi âm gì cả! Bác nào giải quyết giúp tui với! Tui đang dùng Sim Vinaphone. Thanks

Azumy

Có soft nào để "share" Wifi từ PPC cho PC không? Không lẻ phải mua Card Wirless sao?

Không cần cài soft đâu bạn ag, theo mình thì đơn giản nhất là dùng chức năng Internet sharing được cài sẵn trong các rom, thông thường là rom WM6, bật chế độ đó lên, cắm cáp sync vào, dùng PPC kết nối vào internet rồi dùng trình duyệt web trên PC để vào là xong, mình hay dùng cách này lắm, bạn làm thử xem.

khaimq

Các bác cho E hỏi là dùng modem này để fax được không?!! E hay trốn khỏi VP mà!:(

hcqp

Phần mềm này mà dùng DV GPRS thì chết tiền rùi còn gì nữa. :)). Nhưng mà nghe cũng hay thật . Thanks bác Quang

GPRS của Viettel có 200k/tháng ...xài vô tư luôn! Có thêm phần mềm này thì mọi lúc mọi nơi đều được Online rồi!

xlive

Member
Không cần cài soft đâu bạn ag, theo mình thì đơn giản nhất là dùng chức năng Internet sharing được cài sẵn trong các rom, thông thường là rom WM6, bật chế độ đó lên, cắm cáp sync vào, dùng PPC kết nối vào internet rồi dùng trình duyệt web trên PC để vào là xong, mình hay dùng cách này lắm, bạn làm thử xem.

Bạn có phải cấu hình Internet Wifi gi kô mình thử với WM06 con 02s nhung nút connect nó mờ kô thể nào share dc ( chọn kết nối là usb và network share thì kô có gì để chọn cả) vào setting thì thấy có mấy loại cấu hình kô biết cấu hình để share thế nào. Bạn có thể hướng đẫn kỹ hơn chút dc kô. wifi của mình kô bảo mật gì hết 192.168.1.1 o2s thì ip tự động kô config gì cả mình cũng thử nhiều mà kô dc.
thank U trước nhé

KoTInhYeU

Xài cái này còn cháy túi sớm hơn nhắn tin SMS thông thường nữa.
Hôm trước lọ mọ ngồi gửi tin 10p cuối tháng hoá dơn GPRS 10 phút = 45k,đói tiền.

huynq1979kl

Xài cái này còn cháy túi sớm hơn nhắn tin SMS thông thường nữa.
Hôm trước lọ mọ ngồi gửi tin 10p cuối tháng hoá dơn GPRS 10 phút = 45k,đói tiền.

Bạn đừng dùng gprs thuê bao tốn tiền lắm. Bạn mua 1 sim viettel đang khuyến mại 60k tk 160k, gọi hết còn 5k rồi đăng ký gprs. Dùng sim này vào net vô tư khoảng 3 ngày, do nó không trừ tiền ngay. Mình đã làm vậy và nó báo sim tk âm 300k!

Phần mềm này tôi thấy ít có già trị sử dụng vì: nếu truy cập qua GPRS thì tiền tấn cũng không đủ, mặt khác tốc độ truy cập lại chậm.

V

vantanevn

Guest
Bạn đừng dùng gprs thuê bao tốn tiền lắm. Bạn mua 1 sim viettel đang khuyến mại 60k tk 160k, gọi hết còn 5k rồi đăng ký gprs. Dùng sim này vào net vô tư khoảng 3 ngày, do nó không trừ tiền ngay. Mình đã làm vậy và nó báo sim tk âm 300k!

Nói như các bác cũng hay. Nhưng mà quay qua GPRS tiền tấn thật đấy. Em có biện pháp đơn giản hơn. Sử dụng máy điện thoại Ephone hoặc Emobile của Điện lực (giá máy 290.000 kèm theo 1 tài khoản 100.000) kiếm 1 cái cáp kết nối kết nối Internet. Nói thật các bác chứ cái này có thể xem phim online được. mà giá cũng rẻ đâu có 12.000 đ/1 giờ (với Emobile) và 6.000đ/1 giở (với Ephone).
Chứ em quan tâm phần mềm này chẳng qua em tưởng cái O2 bắt được wifi, con máy tính kết nối với O2 cũng vào Internet qua Wifi này.
EM đề xuất ý kiến như thế các bác cứ chỉ giáo nhé.

anhmeo

Cho em hỏi cái...bác có phần mềm nào mà dùng ít tốn GPRS nhất kô..chứ dùng thế nè thì bao nhiêu tiền nạp điện thoại cho đủ?

gendtu

tôi có con O2 IIi, đã cài pdanet nhưng khi kết nối toàn thấy thông báo " modem busy", kô thể kết nối được. Tui dùng Vista
và Sync O2 qua USB cradle. Xin mọi người giúp đỡ!
trên O2 tui vào Gprs bình thường, nhưng kô thể kết nối để dùng net trên PC qua PPC được

error=734 (state=6), dialup failed
kô biết có cần thiết lập cái gì kô, nếu ai biết chỉ giúp (mỗi lần connect là hiện ra cái thông báo kia)

Chỉnh sửa cuối:

ChuHuyHoan

Well-Known Member
tôi có con O2 IIi, đã cài pdanet nhưng khi kết nối toàn thấy thông báo " modem busy", kô thể kết nối được. Tui dùng Vista
và Sync O2 qua USB cradle. Xin mọi người giúp đỡ!
trên O2 tui vào Gprs bình thường, nhưng kô thể kết nối để dùng net trên PC qua PPC được

error=734 (state=6), dialup failed
kô biết có cần thiết lập cái gì kô, nếu ai biết chỉ giúp (mỗi lần connect là hiện ra cái thông báo kia)

Bạn phải connec trước khi cắp dây USB để biến PPC thành đầu đọc thẻ bạn ạ. Bạn không kết nối được PPC qua PC dow file của mình về chạy và RS lại PC là ổn nhé. Thân!!!

langthangboy

PDANet v1.72 for Windows Mobile​

Phần mềm có thể coi là tuyệt vời, hỗ trợ biến PPC Phone thành Modem qua kết nối USB ActiveSync hoặc Bluetooth.
Phần mềm cài trên PC và PPC.

Cách cài và đăng ký:
- Cài đặt soft bình thường trên PC và PPC.
- Copy CR file đè vào Install trên PC (máy tính).
- Chạy chương trình trên PC, đăng ký với Email và Code bất kỳ.
- Kết nối PPC với PC và nhấn Connect.
- Phần mềm trên PPC cũng sẽ được đăng ký.

Sau khi đăng ký xong, cho chức năng kết nối làm việc và lúc này PPC của bạn đã trở thành Modem, có thể truy cập NET trên PC với PPC làm Modem.
Ví dụ: trên PPC có DV GPRS, bạn có thể truy cập NET trên PC qua DV này.

Phần mềm tải tại đây:

http://www.pdaviet.net/./downloads.php?do=file&id=211

Tham khảo thêm về phần mềm tại:

http://www.junefabrics.com/pdanet/index.php

Chúc các bạn có phương tiện mới để nghịch vui vẻ. :D
Bác ơi, Mặc dù GPRS mới giảm giá nhưng nếu dùng nhiều chắc chết quá! Dù sao vẫn thanks bởi bài viết có ích.

vuquan

Các bạn ơi, tôi thấy các bạn tính tiền GPRS theo phút là sai đó!

GPRS không tính tiền theo phút mà theo dung lượng download, upload (như ADSL), giá khoảng 10đ/01KB. Đương nhiên là đắt hơn ADSL ở nhà rồi vì tính di động của nó, nhưng còn rẻ hơn dial-up nhiều. Mình vẫn thỉnh thoảng phải dùng vì tính cấp thiết khi check mail. Dùng tính năng download header để lấy các mail chỉ gồm tiêu đề về, mail nào quan trọng thì chọn để download riêng mail đó về thôi. Bạn có thể đăng ký các gói cước GPRS (mình mới biết có Viettel và Mobifone, Vina ko để ý) cho rẻ hơn. Mobi có gói cước 250.000đ/tháng cho bạn dùng 24h/24h, download hết cỡ.

Mobifone hiện đã có EDGE thay thế cho GPRS, tốc độ ngang với ADSL ở nhà, giá cước chưa thấy giảm.

horkbajir

Mobifone hiện đã có EDGE thay thế cho GPRS, tốc độ ngang với ADSL ở nhà, giá cước chưa thấy giảm.

Cài cái EDGE này thế nào hả bác ơi?