• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PDAVIET-A66 EVO 3D - v4.0 SENSE & NON SENSE (UPDATE 29/10/2011)

twantoan

Việc hạn chế dùng phím cứng là cần thiết đối với các máy "sờ mát phôn". Chính vì thế các kĩ thuật viên và các nhà phát triển đều tìm cách dùng ít nhất

cutibcs

Thế thì chưa tìm hiểu kĩ bản rom của mình rồi:-?
* Tích hợp vào nút nguồn >>> Mỗi lần muốn gì phải nhấn giữ >>> Hại nút nguồn và vào Recovery, Bootloader cũng chậm
* Bản Rom của mình đã tích hợp ứng dụng Quick Boot Pro với đầy đủ tính năng >>> rất nhẹ nhàng và vào các trạng thái Reboot, Recovery, Bootloader rất nhanh
thế anh dấu nó ở đâu:((sao em tìm hoài khg thấy nhỉ~X(

ancola66

Super V.I.P
thế anh dấu nó ở đâu:((sao em tìm hoài khg thấy nhỉ~X(
Có mà :-? Biểu tượng tia chớp mầu vàng đó :

ancola66

Super V.I.P
Bản nonsense pin pọt có khá hơn bản sense ko bác Ân ?
Nói chung cả 2 bản pin đều tốt vì kernel này của Mdj tối ưu pin và tốc độ rất tốt ( Xem ảnh benchmark trên máy của mình)

Nguyenson318

Nói chung cả 2 bản pin đều tốt vì kernel này của Mdj tối ưu pin và tốc độ rất tốt ( Xem ảnh benchmark trên máy của mình)

Em cài bản Sen v4.0 theo đúng hướng dẫn của bác mà sao vẫn là Kenel Stock vậy ? (máy em Châu Á).

ancola66

Super V.I.P
Máy châu á chưa s-off được nên không can thiệp để thay kennel khác được!
*Bạn đã thay Kernel cho máy châu Á với Hboot 0011 và 0012 bao giờ chưa:-?
*Máy của mình Phiên bản Châu Á với Hboot 0011 vẫn up Kernel và Rom tích hợp kernel custom ầm ầm đó thôi;;). Như bạn thấy trên các ảnh minh họa (Chụp từ máy của mình) Là kernel OC unity_v2_shooter_u của Mdj
*Tất cả những bài mình hướng dẫn ở ĐÂY đều được làm trực tiếp trên máy phiên bản Châu Á của mình.

lsbtmh

Bác Ân ơi! Bản V4 của Bác có xài dc app này "Proximity Screen Off" không vậy? Máy em rom gốc cài hoài nó ko có tác dụng Bác ơi!
Có cách nào khắc phục các bác vào chỉ em với!

@All
EM tìm dc app LightLock thay thế rồi ạ! App này lock dc unlock được luôn! :D
Các Bác test thử xem nhé! đỡ tội phím nguồn!!!!

Chỉnh sửa cuối:

demonfang11

*Bạn đã thay Kernel cho máy châu Á với Hboot 0011 và 0012 bao giờ chưa:-?
*Máy của mình Phiên bản Châu Á với Hboot 0011 vẫn up Kernel và Rom tích hợp kernel custom ầm ầm đó thôi;;). Như bạn thấy trên các ảnh minh họa (Chụp từ máy của mình) Là kernel OC unity_v2_shooter_u của Mdj
*Tất cả những bài mình hướng dẫn ở ĐÂY đều được làm trực tiếp trên máy phiên bản Châu Á của mình.
Chết dở, dạo này mình không update, quan liêu quá. Tại trên con evo của mình up rom theo cách thông thờng thì ko thay được Kernel. Theo cách bác Ancola hướng dẫn thì chơi rom trên XDA thoải mái rồi.
Thanks!

ancola66

Super V.I.P
sao em check theo kiểu anh sao nó ra thấp thế nhỉ???:-/
Để việc kiểm tra được chính xác khả năng sử lý tối đa của máy, độ tối ưu hóa của bản rom thì phải thiết lập như sau :
* Max : 1782
* Min : 900
* Scaling : performance
* Set on boot

*** Chủ yếu nhất là phải để ở chế độ performance thì test mới chính xác.

phamthaitl

Sao mình dùng bản 05 của bạn.hay bị đang dùng thì máy khởi động lại.rùi ở màn hình logo một lát.lại khởi động lại.rom gốc của máy thì ko bị.

ancola66

Super V.I.P
Báo cáo với anh là vẫn vậy anh ạh:((sao lạ vậy nhỉ??~X(

* Khác hơn trước nhiều đấy chứ, hơn đến 1200 điểm mà bạn nói vẫn vậy là sao:D
* Nếu quan sát thì thấy SD card của bạn kém hơn (Của bạn tốc độ ghi chỉ có 3.9 Mb/s) của mình (Của mình thẻ nhớ Class 10)
* Một số Điểm khác cũng hơi thấp hơn . Cái này còn tùy thuộc vào từng máy, tùy từng lần chạy cũng có sự khác nhau.....

ancola66

Super V.I.P
anh ân nhiệt tình wá chẳng trách ai cũng bán đt cũ đễ theo anh:D

He he he có đồ ngon cho ai dùng NO SENSE nhưng vẫn muốn màn hình khóa SENSE trên bài 1. Lưu ý là hay hơn cả màn hình khóa của SENSE đó nghe:))

tudcmo

Member
mình dùng rom V2 của Bác Quang rất ngon .
Sao mình dùng bản 05 của bạn.hay bị đang dùng thì máy khởi động lại.rùi ở màn hình logo một lát.lại khởi động lại.rom gốc của máy thì ko bị.