• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PDAVIET ATOM ROM CE OS 5.2.20273 BUILD 20273 AKU 1.3.3 BY KHOA_HA

Khoa_ha

XDA ATOM ROM WM6.1

CE OS 5.2.20273 Build 20273.1.3.3 Khoa_Ha

Thông tin - ROM Information:
CE OS 5.2.20273 Build 20273.1.3.3 KHOA_HA
Pagepool: 6M
Bản ROM này được làm từ ROM HTC Diamond WM6.1 mới nhất Core 5.2.20273 Build 20273.1.3.3
Bản ROM này lấy màu đen làm chủ đạo
Iphone Diapad-Đã sửa lỗi recall
Windows media Diamond black skin (new)
HTC Home Plug with Diamond Skin (new)
Gray Keyboard Skin(new)
HTC Simmanager 6.47(new)
PocketXpdf 0.5.0
Commanager 6 button (Diamond Skin)
PsshutXP Diamond skin (new)
SMS Backup, PIMbackup 2.8 and more....
Add Advanced config and ClearTemp
Add Network Winzard - support GPRS for VIETTEL SIM

Hình minh hoạ - Illustrative Images:

Link Download:

http://www.mediafire.com/?kezx1tubk2e

Lưu ý
Bản ROM này so với bản 5.2.19214 không thay đổi nhiều lắm về giao diện mình chỉ update OS mới và sửa các lỗi cũ ở bản 214. Bluetooth không bị lỗi mình đã test thử với vài máy rồi.

Chỉnh sửa cuối:

bebu1991

Ze lần đầu tiên được mở hàng hơi bị hồi hộp, em phải down về up mới được thank bác nhiều nha.

Hồi hộp quá không để ý, chưa có link để down, chán quá

Last edited by a moderator:

Khoa_ha

ĐÃ CO LINK DOWNLOAD ROM

Ze lần đầu tiên được mở hàng hơi bị hồi hộp, em phải down về up mới được thank bác nhiều nha.

Hồi hộp quá không để ý, chưa có link để down, chán quá

hiện nay đã có link down ROM bạn có thể down về test thử

takaru

wow , lại có rom mới rùi . Cái bàn phím nhìn đẹp quá . Tiếc là mình không down dc. IDM chỉ down dc 99% lại thôi . Chúc mừng Khoa Ha

tuanpro_hl

lâu rồi mới thấy anh Khoa_ha lam room mới.ko bít thế nào.nhưng chắc la sẽ hay lắm đây.em sẽ dow và dùng thử.thank anh Khoa_ha nha!:D

duyquehan

Khoa_Ha lại có một bước đột phá mới, khẳng địng đẳng cấp. Cám ơn Khoa_Ha nhiều hen,chuẩn bị test một rom mới, hồi hộp ghê./.

cooler

CÁM ƠN KHOA HA NHIỀU! MÌNH CŨNG ĐÃ UPROM CỦA BẠN NHIỀU RÙI! BẢN ROM NÀY MÌNH MỚI UP LÊN VÀ ĐANG SÀI RẤT TỐT! CHẠY NHANH HƠN! CÓ ĐIỀU MÌNH KG THÍCH SỬ DỤNG HTC HOME NHƯNG KG CÓ CÁCH NHIỀU BỎ ĐƯỢC, CHỈ TẮT THÔI. NHƯNG CŨNG CHÚC MỪNG ĐÃ CÓ ROM MỚI!
ANH CÓ THỂ SỬA KEYPAD ĐIỆN THOẠI KHI BẤM SỐ HIỆN DANH BẠ GỢI Ý ĐƯỢC KHÔNG?

hanbaoquan

theo em bác nên sủa lại giao diện bên trong đi, nhìn không được đẹp các hình icon hơi mờ, chữ cũng không rõ lém. Khi bấm start để xổ menu xuống các chữ rất nhỏ và khó nhìn trên HTC home

cooler

BÁC ƠI! SAO KHÔNG MÀ ĐÃ TẮT WIFI NHƯNG CỘT SỐNG WIFI VẪN HIỆN LÊN HOÀI! CÓ CÁCH NÀO TẮT KHÔNG! HAY BỊ LỔI VẬY BÁC!

Khoa_ha

BÁC ƠI! SAO KHÔNG MÀ ĐÃ TẮT WIFI NHƯNG CỘT SỐNG WIFI VẪN HIỆN LÊN HOÀI! CÓ CÁCH NÀO TẮT KHÔNG! HAY BỊ LỔI VẬY BÁC!

bạn thử bật lên rồi tắt lai nhé! không lỗi đâu

Khoa_ha

theo em bác nên sủa lại giao diện bên trong đi, nhìn không được đẹp các hình icon hơi mờ, chữ cũng không rõ lém. Khi bấm start để xổ menu xuống các chữ rất nhỏ và khó nhìn trên HTC home

cái này thì mình nghĩ máy bạn có vấn đề gì chăng chứ mình đang dùng rất OK chữ rất rõ và nét còn giao diện thì thật khó để chiều được ý mọi người vì có người thích giao diện này có người thích giao diện khác. Mình đã cố chọn các icon cho hợp với màu giao diện rồi.

cooler

Mình đã tắt rùi, mở lại và khởi động lại vẫn vậy Bác ơi!

hanbaoquan

cái này thì mình nghĩ máy bạn có vấn đề gì chăng chứ mình đang dùng rất OK chữ rất rõ và nét còn giao diện thì thật khó để chiều được ý mọi người vì có người thích giao diện này có người thích giao diện khác. Mình đã cố chọn các icon cho hợp với màu giao diện rồi.
cái đó là ý kiến riêng thôi, em xài bản 20270 của bác Sonblack đâu có bị sao đâu, chỉ bị mỗi cái bluetooth không nhận file được, xài bản 20273 của bác
thì không bị nhưng giao diện thì như em nói ở trên, nên giờ phân vân quá. Cám ơn đã build Rom

johnson9931

this ROM support redial I'm checked!

sorry for my mistakes!it does support redial.what i want to say is that it does not support smart-dial.anyway.....this rom works perfectly on storage-control--much better than 19965 and 20270!