• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PDAVIET ATOM WM 6.1 OS 5.2.19199 Build 19199.1.1.0 by Medkid

Status
Không mở trả lời sau này.

hasitinh

cũng vậy thôi mà ,down bạn rom gốc rồi up lại thui mà ,có thể lấy ở seeo2 hay trên diện đàn vận có mà .đây là link down.

BadboyTA

1. Các pác ơi, mình up ROM bản mới 2006 (không chính thức chỉ do mọi người tự tạo - vi dụ như bản ROM ở trang 1) cho atom, sau này mình muốn úp lại bản rom chính của nó (bản của o2 cug cấp rom WM2005 ngày 26/04/2006) có được k? cách làm có dễ k?
2. Và có cách hack registry hoặc cách nào đó để ngày bắt đầu của máy (sau khi tháo pin ra và lắp lại) là ngày theo ý muốn k? chứ bình thường nó là ngày quá cũ, chỉnh lại mất công.

1. Được, và cách làm cũng tương tự như khi bạn up ROM bình thường. Nếu là bản ROM gốc sẽ chỉ cần chạy file exe, ko cần giải nén copy ... như ROM ở trang 1.

2. Theo mình nếu để máy trong tình thạng tháo pin quá lâu thì đành chịu, đồng hồ ko có năng lượng thì hoạt động bằng gì giờ ?

vodinhtao

.tui thấy bản Rom của A Medkid thật tuyệt.sóng rất tốt,lúc đầu khi tháo Pin ra khởi động lại có hình lá cờ rối đứng máy.lúc đầu thì bị.lúc bị kết nối Pc là ok.xài vài ngày là ok ko bị nữa.ít hao Pin.có điều là lúc dùng camera là bị đứng máy,ko bật camera lên dc.trong mục Phone ko có bàn phím để nhập tên người cần gọi.khi cài bản Rom này thấy con Atom mình mới mẻ hẳn lên,màn hình sáng thật đẹp.cảm ơn a Medkid nhiều hen!Anh Medkid giúp dùm e với,đó là con Atom của em ko kết nối Gprs dc,khi cài đặt tự động thì tin nhắn pass 1234 thì nhận dc,còn tin nhắn cấu hình thì ko nhận dc.A Medkid chỉ e cách cài = tay nghen!cảm ơn trước nhiều nà.(mobifone nghen).

hasitinh

mình cũng thương bị lội kết nối .chập chờn lắm lúc đc lúc o ,o biết bi sao nữa.

Medkid

.......đó là con Atom của em ko kết nối Gprs dc,khi cài đặt tự động thì tin nhắn pass 1234 thì nhận dc,còn tin nhắn cấu hình thì ko nhận dc.A Medkid chỉ e cách cài = tay nghen!cảm ơn trước nhiều nà.(mobifone nghen).

bạn chỉ cần chạy Network wizard trong settings\connection sau đó reset lại máy là kết nối được GPRS thôi.

vbclg

1. Được, và cách làm cũng tương tự như khi bạn up ROM bình thường. Nếu là bản ROM gốc sẽ chỉ cần chạy file exe, ko cần giải nén copy ... như ROM ở trang 1.

2. Theo mình nếu để máy trong tình thạng tháo pin quá lâu thì đành chịu, đồng hồ ko có năng lượng thì hoạt động bằng gì giờ ?

ý của mình là: tháo PIN ra và gắn lại thì nó sẽ có 1 ngày theo ý của mình kìa, ví dụ: 01/01/2008 hoặc 01/01/2010 chẳn hạn, còn về mặt tháo ra lắp lại nó quay về ban đầu thì đúng rồi.

kaokuong

bản rom này lần đầu mình up thì chạy được vài ngày là mất tiêu cái EX rom ,khi đó máy chạy như rùa ,treo tùm lum ,hrs cũng không đạt .cuối cùng rút KN up lại không mở ext rom nữa thì chạy mãi chẳng thấy vấn đề gì đáng kể. nhìn chung đây là bản rom tuyệt nhất mà tôi từng xài

hasitinh

rom này thì song bao giờ cũng đầy nhưng o biết tại sao nhưng khi gọi điện thoại thì nghe chập chờn lắm và tiếng cũng nhỏ nữa .khắc phục nó làm sao đây hay đi thay loa nghe wa .

cantho

:(:( sau khi em up bản rom này xong,xài được vài ngày nó hết pin ,không len nguồn nữa,em sac thì vẫn có đèn báo tín hiệu,em đã đổi pin khác cũng vẫn vậy luôn,bây giờ nó chỉ lên MH khởi động rồi đứng luôn,em HR lại nó cũng đứng ở MH khởi động,Vào Bootloader thì không được ,em nghĩ máy này chắc bị chết Boot rồi,mấy anh có cách nào không giúp em với:(

charpin

sau khi up bản rom này em ko sync đc danh bạ trong outlook qua PPC đc. Bác nào bị vấn đề giống em ko? help me!

cunxinh

Chui ui ai bi lỗi như mình o thỉnh thoảng lại o nhắn được tin ( tin nhắn cứ lưu trong outbox o chịu sent di gi cả) chỉ khi chọt riset lại may mới nhắn được tin đi mà còn lỗi đã khóa phím nhưng khi vô tình rê dọc rê ngangthig lại kích hoạt trương trình làm treo máy và hồng ngoại không dùng được

Medkid

:(:( sau khi em up bản rom này xong,xài được vài ngày nó hết pin ,không len nguồn nữa,em sac thì vẫn có đèn báo tín hiệu,em đã đổi pin khác cũng vẫn vậy luôn,bây giờ nó chỉ lên MH khởi động rồi đứng luôn,em HR lại nó cũng đứng ở MH khởi động,Vào Bootloader thì không được ,em nghĩ máy này chắc bị chết Boot rồi,mấy anh có cách nào không giúp em với:(

1. Về pin: Có lẽ do pin của bạn đã bị kiệt nên gây ra hiện tượng như trên, cách khắc phục là bạn gắn pin vào cục sạc đa năng (loại sạc kẹp) cho nó đầy thì lấy ra bỏ vào máy , hi vọng pin sẽ sống lại.
2. Về Boot: Máy đã chết boot thì làm sao vào được boot loader ?

cantho

1. Về pin: Có lẽ do pin của bạn đã bị kiệt nên gây ra hiện tượng như trên, cách khắc phục là bạn gắn pin vào cục sạc đa năng (loại sạc kẹp) cho nó đầy thì lấy ra bỏ vào máy , hi vọng pin sẽ sống lại.
2. Về Boot: Máy đã chết boot thì làm sao vào được boot loader ?

-Em đã đổi pin khác dù đã nạp đầy khoảng 70 % nhưng cũng vậy hà
-Trước khi up bản rom này thì máy em vẫn còn Boot,nhưng từ khi bị tới giờ thì máy em chết Boot luôn :O :(
Em cũng hy vọng em sẽ sớm tìm ra nguyên nhân để khắc phục nó

vodinhtao

bạn thử del hết các file trong c/window/temp.roi giải nén bản Rom trên,copy các file giải nén này vào c/window/temp.rồi up lai Rom.thử xem sao nhé!hy vọng là dc.

cunxinh

help me! mình o thể nào nhắn đc tin đi nó cứ nằm trong oubook mãi o chịu sent gì cả ai khắc phục đươc giúp mình với (mạng vitheo) :(:)(:)(:)(:)(:)(:)((

cantho

bạn thử del hết các file trong c/window/temp.roi giải nén bản Rom trên,copy các file giải nén này vào c/window/temp.rồi up lai Rom.thử xem sao nhé!hy vọng là dc.

Bây giờ nó không có Boot,không nhận cáp ,chỉ đứng ở MH khởi động thôi ,làm gì mà up rom được hả bác :(

Status
Không mở trả lời sau này.