• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PDAVIET ATOM WM 6.1 OS 5.2.19199 Build 19199.1.1.0 by Medkid

Status
Không mở trả lời sau này.

Sonblack

Super V.I.P
Bây giờ nó không có Boot,không nhận cáp ,chỉ đứng ở MH khởi động thôi ,làm gì mà up rom được hả bác :(

Uprom vẫn được đó bạn. Đó là up từ thẻ nhớ!
Tuy nhiên để làm được điều này bạn phải dùng FlexHex để cắt 12byte đầu tiên của file rom diskimage_Ver.nb0 đi và chép vào thẻ nhớ để up từ thẻ nhớ!
Cụ thể sẽ có bài hướng dẫn sau nhé!

dakaikini

I too faced this problem. I am running Vista Home Premium and my Windows Mobile Device Center fails to sync my contacts with my Atom. I also use Ultrasoft Money, which happily syncs with Microsoft Money using the same Center.

It is really a pity since this is a superb ROM with lots of spare memory and useful software!

Try and fix it please.

cunxinh

ai bi như mình không mình kết nối wa ActiveSync sạc pin đựoc khoảng 1 tiếng máy ngủm luôn màn hình túi thui phải chọt restart mới mở đựoc .máy lần nào cũng vậy cứ sạc wa máy tính được 1 tiếng y rằng máy ngỏm bật lên được thì EXrom mất hết lúc được lúc không huuu:(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)-/:-/:-/:-/

cunxinh

mình lỡ tay tắt mất cái ứng dụng tắt các ứng dụng đang chạy rui ai bít cách mở lại bày cho mình với bi giờ toàn phải vào Ták Manage tắt từng cái một mình đã restart lại máy nhưng vẫn o đc help:(:)(:)(:)((

cunxinh

help máy tui hết pin bật lên chỉ vào được màn hình bot đỏ có hinh ngôi sao rui đúng lun o vào đựoc win nữa huu:(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)((

Medkid

help máy tui hết pin bật lên chỉ vào được màn hình bot đỏ có hinh ngôi sao rui đúng lun o vào đựoc win nữa huu:(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)((

Seems to have a problem with activesync, your v6.0.01 works fine.

I too faced this problem. I am running Vista Home Premium and my Windows Mobile Device Center fails to sync my contacts with my Atom. I also use Ultrasoft Money, which happily syncs with Microsoft Money using the same Center.

It is really a pity since this is a superb ROM with lots of spare memory and useful software!

Try and fix it please.

Hi Medkid,

IR not working..
Thank you for all of your comments.I know that IR doesn'twork.
But I don't know why AS cannot sync between your device and PC. There will be a WM 6.1 Version 6.1.0.4 beta soon, pls wait !!! bcoz my internet line is terrible, and I couldn't fix IR yet.
If you see that thiss is a buggy rom for you, pls comebackto Version 6.1.01 and wait to test Version 6.1.0.4 beta ("beta" bcos I didn't fix IR)

to cunxinh: có thể rom khởi động hơi lâu, bạn nên kiên nhẫn chờ khoảng 2 phút xem sao, nếu ko được thì hãy quay lại bản rom nào mà bạn cho là ổn định nhất.

Chỉnh sửa cuối:

cunxinh

bản này hay bản FINAL có ở xda devalopmen bản nào mới hơn bạn ui :-??:-??:-??:-??:-??

Last edited by a moderator:

Medkid

bản này hay bản FINAL có ở xda devalopmen bản nào mới hơn bạn ui :-??:-??:-??:-??:-??

bản bên xda mới hơn, do trong thời gian pdaviet tạm ngưng hoạt động để nâng cấp server mình đã post bản rom cuối cùng dành cho Atom của mình lên xda. Ưu điểm của bản rom Final là lỗi hồng ngoại cuối cùng đã được fix. Nhược điểm còn tồn tại là bạn không thể sync contacs với PC được. Điều này cũng xảy ra đối với Atom life của mình trong hiện tại.

PS:to cunxinh: máy của bạn pin sạc thế nào rồi ? :-?
Trong thời gian tới anh Sonblack sẽ có bản rom 6.1 khác dành cho Atom, nếu mấy bạn thích rom của mình, mình sẽ build "mò" 1 bản rom khác cho Atom khi mà tìm được cách fix chuyện sync contacts đó. :p Khi đó thì tùy, mấy bạn muốn thử thì down về bản rom đó còn không thì thôi. Use it at your own risk đó là nguyên tắc mà.

ferrari

Mình ko down đc trên này, thông báo như sau
This file is currently set to private. This error has been forwarded to MediaFire's development team.

Medkid

Mình ko down đc trên này, thông báo như sau
This file is currently set to private. This error has been forwarded to MediaFire's development team.

down bản Final này vậy:

[HIDE="Click thank to view link"]http://www.mediafire.com/?4x1zn0syyzt[/HIDE]

Medkid

mr Medkid thí rom no activsy plees lôk the problem

Why do you always complaint about this Active sync problem ? I told you this rom cannot sync contacts with your PC, that's the only problem of this rom right now (I mean the filnal 6.1 Rom for Atom, found it here:http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=21251 or here http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=373959), so I told you to use pim backup to back up and restore your contacts, sms, calendar............... Do thís and your rom will work perfectly.
Don't you know to read or what ? :-/

Chỉnh sửa cuối:

cunxinh

bản bên xda mới hơn, do trong thời gian pdaviet tạm ngưng hoạt động để nâng cấp server mình đã post bản rom cuối cùng dành cho Atom của mình lên xda. Ưu điểm của bản rom Final là lỗi hồng ngoại cuối cùng đã được fix. Nhược điểm còn tồn tại là bạn không thể sync contacs với PC được. Điều này cũng xảy ra đối với Atom life của mình trong hiện tại.

PS:to cunxinh: máy của bạn pin sạc thế nào rồi ? :-?
Trong thời gian tới anh Sonblack sẽ có bản rom 6.1 khác dành cho Atom, nếu mấy bạn thích rom của mình, mình sẽ build "mò" 1 bản rom khác cho Atom khi mà tìm được cách fix chuyện sync contacts đó. :p Khi đó thì tùy, mấy bạn muốn thử thì down về bản rom đó còn không thì thôi. Use it at your own risk đó là nguyên tắc mà.
he may minh up xong bản final lai ngon rui thank bạn nha chờ rom mới của bạn=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>

Medkid

Thông tin chi tiết về bản Rom the Final 6.1 và link tải đã được cập nhật ở trang đầu tiên của topic này

Information about the Rom Version The final 6.1 has been updated at the first post of this thread.

ferrari

làm sao wa đc màn hình align screen vậy??
mình ngỗi vẽ cả buổi mà nó ko vô đc??

Sonblack

Super V.I.P
làm sao wa đc màn hình align screen vậy??
mình ngỗi vẽ cả buổi mà nó ko vô đc??

Chọt giữa màn hình. Chữ thập chạy đi đâu thì chọt ngay tâm chữ thập ở chỗ nó dừng. Đi đủ 4 góc là xong. Rồi màn hình sẽ chuyển sang bước kế tiếp.

ferrari

Chọt giữa màn hình. Chữ thập chạy đi đâu thì chọt ngay tâm chữ thập ở chỗ nó dừng. Đi đủ 4 góc là xong. Rồi màn hình sẽ chuyển sang bước kế tiếp.

thanks
Mình đúng gà thật:(
Hĩ chuyển tử SP wa PPC thật là khác hẳn:(
PS; cảm nhận đầu tiên sau khi úp lên 6.1 Final thấy rất gôd, chạy có vẻ nhanh hơn

Chỉnh sửa cuối:

VUNHATVAN

Mình đã down bản Final về, nhưng khi upgade thì nó lại báo là "ERROR: COUNTRY ID OR DEVICE ID ERROR" là sao các bạn.

Status
Không mở trả lời sau này.