• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PDAVIET BIRTHDAY - 2 ROMs FOR ATOM / ATOM PURE (19974 & 20757 Final Edition)

Status
Không mở trả lời sau này.

Sonblack

Super V.I.P
- còn cái "Ringer" bác thử chọt nó On, sau đó chọt nó Off thì bít àh. bình thường nó On, khi Off chuyển qua chế độ rung only thì cái thanh biểu tượng Ringer nó vẫn show là On chứ ko phải Off.

"Nhưng chữ Ringer có còn đâu nó thay thành Vibrate như vậy Vibrate phải On, nói chung chỗ đó lúc nào cũng On chỉ có dòng Ringer thay thành Vibrate và ngược lại cả biểu tượng bên trái chữ cũng thế, bạn hiểu chưa? Đi học ôn tập lại đi bạn để còn thi vọc rom." :)) :O

- Từ "Start Menu" chọt "Today" nó wăng cho em cục lơ típ ---> phải vào Settings rồi chọn "Today" mới work ^^

"Quăng cục lơ là phải rồi, Start Menu - Today để vào màn hình Today mà thôi?" :)) :O

Tóm lại, cám ơn bạn về những cái mà bạn phát hiện. Chắc xin bạn cho mình nghỉ build rom quá vì lỗi nhiều như thế mà vẫn phát hành. :D

Chỉnh sửa cuối:

st3v3nhai

bác nói em mới để ý...mấy cái kia no đổi thanh On/Off, riêng Vibrate với Ringer thì nó đổi chữ chứ ko đổi thanh status :)
bình thường em chạy bản ROM từ O2...dạo gần đây mới lon ton up nên chưa biết cái vụ thay today ở start menu là nó show lại today chứ ko phải vào phần today setting...sr bác ^^

A

atman

Guest
Thank you.. One small problem: Unable to check battery status while charging.
Power properties does not open through System Status.All other icons work in System status.

Sonblack

Super V.I.P
Thank you.. One small problem: Unable to check battery status while charging.
Power properties does not open through System Status.All other icons work in System status.

You're right! :D I also fixed the problem. Everything is OK with new rom for Atom CORE 5.2.20931 BUILD 20931.1.5.0 PV. Please wait... some days more...

Atomo2

Tóm lại, cám ơn bạn về những cái mà bạn phát hiện. Chắc xin bạn cho mình nghỉ build rom quá vì lỗi nhiều như thế mà vẫn phát hành. :D

MOng ROM mới của Bro SONBLACK.(Nói nhỏ ngoài lề: nếu có xóa cũng vui lòng: Dạo sau này tính cách Bro SON thay đổi nhiều qua nhỉ: Trả lời thiệt nhẹ nhàng-dzí dzỏm nữa. Làm mọi người rất thich room này.=D> một ngày làm việc mệt mỏi đọc những dòng trả lời mà thich nghen.)
Những newbie luôn có những câu hỏi và phát hiện làm ROM builder cứ ngẫn ngơ!!!. Chúc Bro thêm nhiều sức khỏe để build thêm nhiều ROm ác chiến hơn nữa.

KiD2034

You're right! :D I also fixed the problem. Everything is OK with new rom for Atom CORE 5.2.20931 BUILD 20931.1.5.0 PV. Please wait... some days more...

Câu nói hay nhất trong week của Anh Sơn :D. Kết nhất câu này.
Loa Loa Loa : "Sắp có Rom mới để vọc nữa òi pà kon cô bác.Mau ủng hộ Anh Sơn hết mình để ảnh có sức build ROM";;)
P/S : Anh Sơn ui,trời lập Đông rùi bắt đầu lạnh rùi đóa.anh Sơn nhớ giữ gìn sức khỏe nha,anh mà bệnh là mệt lém đóa. Còn ai build ROM nữa chài . Nghĩ tới thui là mún KHÓC rùi :((

Sonblack

Super V.I.P
Ok, đừng Spam là được, hem là Sơn đen nổi máu tiết canh à nha! :)) Chịu khó chờ đi nhé, ngày làm đêm build, chết sớm là cái chắc!!! =))

ANH SƠN VÀ CÁC BẠN VUI LÒNG CHO EM HỎI:EM ĐANG DÙNG CON ATOM,KHI CÀI 2 ROM TRÊN CÁC PHIÊN BẢN,SAU KHI MỞ CHỨC NĂNG LIGHT (DÙNG ĐÈN LED LÀM PIN) RỒI MỞ CAMERA LÊN THÌ MÀN HÌNH BỊ GIẬT GIẬT?MẶT DÙ ĐÃ TẮT CHỨC NĂNG LIGHT NHƯNG VẪN VẬY?PHẢI RESTART MỚI HẾT?
CẢM ƠN NHIỂU!
:-?

lenhutminh

ANH SƠN VÀ CÁC BẠN VUI LÒNG CHO EM HỎI:EM ĐANG DÙNG CON ATOM,KHI CÀI 2 ROM TRÊN CÁC PHIÊN BẢN,SAU KHI MỞ CHỨC NĂNG LIGHT (DÙNG ĐÈN LED LÀM PIN) RỒI MỞ CAMERA LÊN THÌ MÀN HÌNH BỊ GIẬT GIẬT?MẶT DÙ ĐÃ TẮT CHỨC NĂNG LIGHT NHƯNG VẪN VẬY?PHẢI RESTART MỚI HẾT?
CẢM ƠN NHIỂU!
:-?

Vấn đề này đã nói nhiều lắm rồi, camera thì phải reset lại mới được, bạn hãy đọc lại những bài trước nhé. chúc vui

Chỉnh sửa cuối:

khoilm

Chúc mừng SN PDAVIET, chúc PDAVIET ngày càng phát triển, anh Sơn sức khỏe dồi dào build ROM cho anh em hehe :)=D>

tiensylao

Banned
S2U2 VER1.33 BỊ LỖI KHI NGƯỜI KHÁC GỌI NẾU CHỈNH BỎ CÁCH SLIDE TO ANSWER!

Last edited by a moderator:

cooler

MÌNH SỬ DỤNG MỌI BẢN ROM 20757 CŨNG ỔN, CHẠY MƯỢT VÀ ÍT TỐN PIN HƠN CÁC BẢN TRƯỚC, TUY NHIÊN CÓ DialerPad LÀ KHÔNG CÓ PHÍM GỌI NÊN MÌNH PHẢI CÀI LẠI CÁI KHÁC ĐỂ SỬ DỤNG CHO NHANH THÔI!
THANKS BÁC SƠN NHIỀU NHIỀU! CHÚC BÁC SƠN CÓ NHIỀU BẢN ROM NHƯ Ý!

Sonblack

Super V.I.P
Hopes this new rom also fix the STK services problem. Thanks.

What's the problem? STK is OK in my Atom with every versions. Please show me detail

MÌNH SỬ DỤNG MỌI BẢN ROM 20757 CŨNG ỔN, CHẠY MƯỢT VÀ ÍT TỐN PIN HƠN CÁC BẢN TRƯỚC, TUY NHIÊN CÓ DialerPad LÀ KHÔNG CÓ PHÍM GỌI NÊN MÌNH PHẢI CÀI LẠI CÁI KHÁC ĐỂ SỬ DỤNG CHO NHANH THÔI!

Theo mình, DialPad có nút Call là thừa vì rằng máy đã có Nút Call và ngắt Cuộc gọi.

KiD2034

Chài :| vì 1 nút Call mà bỏ cả bản ROM Pro của anh Sơn,pó tay:-??,chẳng khác nào vì 1 bông hoa mà bỏ cả Amazon=)).Anh Sơn nói đúng nút Call trên máy có rùi cần gì fải cho thêm vô nữa cho mịt,trừ khi nút đóa của bạn bị hư :))

tiensylao

Banned
Thấy các bác có mổi cái nút call không mà day dứt quá! Thằng em này mạo muội làm thêm bằng cách cài thêm cài này vào thì ok tất!

Các bác nào muốn dùng như thằng em thì link đây! http://pdaviet.net/attachment.php?attachmentid=93943&d=1222409751
cài vào thấy đẹp thấy tiện lợi thì quay lại nhấn cái nút thanks bên dưới nha! =D>

Chỉnh sửa cuối:

Sonblack

Super V.I.P
Answer achien

I understand the problem you said but STK is not fail. Please contact your SIM supplier for more information. I think you should ask PIN code for entering your SIM from your supplier.
Thank you and enjoy it!

Hai bản rom này quả là tuyệt!Cảm ơn anh Sơn nhiều!
Tôi thấy phần mềm Pointui.Home.1.51a.Wm quả thật rất hay!vì giao diện quá đẹp,chuyển động như iphone và vuốt khá mượt!
Nếu anh sơn có thể thêm vào các bản rom sau này cho phong phú thêm thì xin cảm ơn!Chúc anh sơn và các bạn vui ve!
:)

Sonblack

Super V.I.P
Hai bản rom này quả là tuyệt!Cảm ơn anh Sơn nhiều!
Tôi thấy phần mềm Pointui.Home.1.51a.Wm quả thật rất hay!vì giao diện quá đẹp,chuyển động như iphone và vuốt khá mượt!
Nếu anh sơn có thể thêm vào các bản rom sau này cho phong phú thêm thì xin cảm ơn!Chúc anh sơn và các bạn vui ve!
:)

Cám ơn đề xuất của bạn. Việc thêm PointUI vào ROM đã thực hiện từ rất lâu rồi và không được hiệu quả cho lắm. Các ứng dụng khi chạy rất khó quản lý. Giao diện thì đẹp nhưng không đồng nhất nếu đi sâu vào các chương trình bên trong.
Đó là những lý do mà mình đã từ bỏ nó ngay từ lần đầu tiên.

Chỉnh sửa cuối:
Status
Không mở trả lời sau này.