• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PDAVIET DHD-V16 (ANDROID 2.3.3 & SENSE 2.1) (Update)

nhnamdent

Link chính die rồi bác Quang ơi. Bác fix lại dùm đi. Cũng đang muốn quay về ship rom đây. Thanks Bác.

sheva2202

Link chính die rồi bác Quang ơi. Bác fix lại dùm đi. Cũng đang muốn quay về ship rom đây. Thanks Bác.
Rom cook xài ko ngon hơn sao phải đổi về rom ship bạn ^^ Rom của bác Quang là đỉnh nhất đấy, kaka

takaru

Bác ơi , Location hình như không seach được hay sao ý ? Cháu đang ở Mường La - Sơn La . Cháu sử dụng wifi download bản đồ VN về rồi nhưng ko seach được . Map thì rất ok . Nhanh và khá chính xác bác ạ

PhamQuang

Manager
Bác ơi , Location hình như không seach được hay sao ý ? Cháu đang ở Mường La - Sơn La . Cháu sử dụng wifi download bản đồ VN về rồi nhưng ko seach được . Map thì rất ok . Nhanh và khá chính xác bác ạ

Việc search được Location hay không không phải do Rom hay mạng WiFi mà do SIM mạng quyết định phần lớn đó. Cháu mang máy ra HN sẽ thấy Maps tốt ngay. :D

tinh_la_gi

Administrator
Chuẩn nhất là khi mới "làm mới" máy lại thì cứa bật wifi hoặc 3G lên rồi "định vị" xong thì chép data map vào ... (đây là kinh nghiệm từ bên iphone)

nhnamdent

Rom cook xài ko ngon hơn sao phải đổi về rom ship bạn ^^ Rom của bác Quang là đỉnh nhất đấy, kaka

Thì mình đang tìm cách down về mà ko được nè. Bạn có thể up lên hot khác được ko. Thanks.

hc8x

bản rom này của bạn mình up lên nhưng bị lỗi ko down được app trên market ko biết làm sao nữa

soc0la

bản rom này của bạn mình up lên nhưng bị lỗi ko down được app trên market ko biết làm sao nữa
m vẫn down bình thường nhé, bạn thử khởi động lại máy hoặc chọn down lại soft bạn muốn down trên market xem sao?

takaru

Bác PhamQuang cho em hỏi bản rom nay đã được ROOT chưa?
hahaha , root là 1 bước đầu tiên thực hiện trước khi up được rom này . hay nói cách khác là bạn phải root thì mới up được ( muốn up thì phải làm thêm 1 vài bước nữa trước khi up rom này ) .

PhamQuang

Manager
bạn là thành viên mới nên có câu hỏi ngây ngô cũng phải thôi ;))..bạn đọc mấy topic được tick trên đầu nhé, đặc biệt chú ý topic này : http://www.pdaviet.net/showthread.p...P-S-OFF-VÀ-CÀI-ĐẶT-RECOVERY-CHO-HTC-DESIRE-HD

Đừng vội chê cười nhau là ngây ngô bạn ạ bởi rất nhiều người vẫn hiểu sai nghĩa việc ROOT đấy.
ROOT thực tế không phải là cái gì ghê gớm lắm đâu, hiểu nôm na cài ROOT như kiểu tạo cơ sở để 1 số ứng dụng khác cần có thể chạy được mà thôi. Hiểu như PC cài NETCF vậy...
Một số bạn vẫn nghĩ ROOT máy bao gồm cả chạy S-OFF, cài Recovery... đó.
Lưu ý lại là việc: S-OFF, cài Recovery và ROOT máy là hoàn toàn các việc khác nhau, có thể tập hợp lại thành 1 từ HACK máy.

Không ai nói là ROM đã Root chưa, mà chỉ nói máy đã Root chưa mà thôi.
Thường các ROM cook bao giờ cũng có tích hợp Superuer là ứng dụng hỗ trợ các ứng dụng cần Root.

takaru

bác ơi , hình như thằng Derside S nó có rom ship androi 2.3.5 với sense 3.0 hay sao ý . cháu thấy bên xda có mấy người build rom dựa vào bản này . DHD nhà mình liệu có rom ship mới không bác nhỉ . Cháu sau khi phiêu liêu với đủ các thể loại rom giờ bất động ở bản rom này rồi . Mặc dù không bóng bẩy nhưng nhanh , ko FC , ko lỗi . Dùng ổn định vẫn là sướng nhất .