• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PDAVIET DHD-V16 (ANDROID 2.3.3 & SENSE 2.1) (Update)

PhamQuang

Manager
hix, sao nó cứ báo ko chia sẻ internet w máy tính đc bác? Đã cài htc sync mới nhất rồi ạ =,= cho e hỏi thêm là làm sao để có máy hiệu ứng thời tiết như mấy bản sense 3.0 ở màn hình home vậy các bác?

Muốn có hiệu ứng thời tiết như của Sense 3.0 bạn cài 2 file đưa trong bài đầu đó.

vietcad

Member
bản Rom này rất hay và mượt mà tuy nhiên khi chọn vào mục tắt máy khi khởi động lại màn hình tự tăng độ sáng lên cao, đôi khi tắt máy ( shutdown) khi bật lên bị treo cứng ở màn hình khoá-> phải tháo pin ra mới được. Mong bác Quang kiểm tra và khắc phục được thì bản ROM này là tuyệt đỉnh. Cảm ơn !

vietcad

Member
Đặc biệt khi mình chọn reset Factor từ trong máy lại thì bị treo cứng ở màn hình home. Tuy nhiên vẫn chạy ứng dụng được. Màn hình home không hoạt động được. Bắt buộc phải up ROM lại từ đầu. Xin hỏi đó là lỗi gì và cách khắc phục. Cảm ơn

sheva2202

bản Rom này rất hay và mượt mà tuy nhiên khi chọn vào mục tắt máy khi khởi động lại màn hình tự tăng độ sáng lên cao, đôi khi tắt máy ( shutdown) khi bật lên bị treo cứng ở màn hình khoá-> phải tháo pin ra mới được. Mong bác Quang kiểm tra và khắc phục được thì bản ROM này là tuyệt đỉnh. Cảm ơn !
mình đang sử dụng ROM này và chưa thấy có lỗi này như bạn nói nhé.
Bạn đã cài rom rồi thì reset factory làm j thế bạn?

Tazj

Thêm 1 cái này nữa, không biết có fải tại e cài thêm soft j hay ko, mà lúc mới Up ROM xài rất ổn, khi vào trình duyệt web deffault thì mặc định homepage là google Việt Nan, không hiểu sao hôm nay e vào cứ thành mặc định Google Trung Quốc (toàn tiếng Tàu), e đã vào set lại homepage, clear data, cookies, uncheck Location. Làm mọi cách nhưng vào vẫn là Google Trung Quốc.
- Lúc trước khi đang duyệt web thì ấn Home ra Homescreen, sau khi vào lại thì load tiếp web đang xem, nhưng giờ khi ấn Home vào lại là nó ra Google Trung Quốc liền.
- Không biết có ai bị như e k, nếu biết xin chỉ cách khắc phục, xin chân thành cảm ơn.

vietcad

Member
mình đang sử dụng ROM này và chưa thấy có lỗi này như bạn nói nhé.
Bạn đã cài rom rồi thì reset factory làm j thế bạn?
MÌnh muốn test tính ổn định của máy nên mình thử cài đặt lại theo cách đó xem sao nhưng lỗi ngay. đành phải vào lại từ CWM và wipe sau đó cài lại file *.zip từ thẻ nhớ. bạn biết cach khắc phục thì chỉ giúp. Thanhk U

vietcad

Member

sheva2202

MÌnh muốn test tính ổn định của máy nên mình thử cài đặt lại theo cách đó xem sao nhưng lỗi ngay. đành phải vào lại từ CWM và wipe sau đó cài lại file *.zip từ thẻ nhớ. bạn biết cach khắc phục thì chỉ giúp. Thanhk U
ẹc, bạn phải cài lại rom = cách vào CWM full wipe rồi mới cài lại rom chứ. Bạn ko thể làm theo cách reset factory đc đâu nha :)

sheva2202

hix, bạn vào CWM full wipe rồi cài lại rom nha bạn. Bảo đảm là ko có lỗi này. Mình đang sử dụng rất ổn định. Ko có mấy lỗi như bạn nói =,=

tinh_la_gi

Administrator
Bản này mượt thật nhưng có vài bug (có thể nó xuất hiện tùy vào từng máy cũng nên)
+ Cài 2 món zip kèm theo vào đôi khi có cuộc gọi đến nó vẩn là 2 nút bấm của thời đại 2.x chứ ko phải là 3.x
+ Một ngày đẹp trời nọ tự nhiên có cuộc gọi đến nhấn "trả lời" nó lại từ chối luôn cuộc gọi !!! (biết là chẳng có gì tự nhiên nhưng đúng là nó bị thế mới quái dị .... đành xóa hết mấy cái kèm theo cho lành ...) tháo sim ra gắn sim khác vào ... ô là la ... em nó đã trở lại "khỏe mạnh"
+ Không nhận được mã số trung tâm tin nhắn của Mobi (phải nhập bằng tay) chứ ko là ứ gửi tin nhắn được ...

ý e là lúc vừa mở khoá là cái hiệu ứng nó có liền ấy bác ^^

Chọn Lock Screen là Weather (curent) là được - chú ý phải update thời tiết trước thì mới có hiệu nghiệm - nhưng lạ là thường xuyên bị mất data thời tiết hoặc mất kết nối giửa màn hình khóa và data thời tiết nên nó lại hiện "no data weather" !!!! ~X(

PhamQuang

Manager
Tốt nhất là đừng sử dụng những mod của Sense 3.0.
Cứ nguyên thủy ROM vậy mà sử dụng, những lỗi vớ vẩn sẽ hạn chế đi rất nhiều.

Taki7610

Unlock_GSM
Mới up xong máy chạy nhanh và ổn, chú có thêm 1 bản này cho con htc Desire Z thì tốt quá, vì cháu dùng con Vision :(

Tazj

Thêm 1 cái này nữa, không biết có fải tại e cài thêm soft j hay ko, mà lúc mới Up ROM xài rất ổn, khi vào trình duyệt web deffault thì mặc định homepage là google Việt Nan, không hiểu sao hôm nay e vào cứ thành mặc định Google Trung Quốc (toàn tiếng Tàu), e đã vào set lại homepage, clear data, cookies, uncheck Location. Làm mọi cách nhưng vào vẫn là Google Trung Quốc.
- Lúc trước khi đang duyệt web thì ấn Home ra Homescreen, sau khi vào lại thì load tiếp web đang xem, nhưng giờ khi ấn Home vào lại là nó ra Google Trung Quốc liền.
- Không biết có ai bị như e k, nếu biết xin chỉ cách khắc phục, xin chân thành cảm ơn.

Vấn đề này của e có ai biết cách trị không xin chỉ dùm e với. Thanks mọi người rất nhiều

venusian

Moderator
Vấn đề này của e có ai biết cách trị không xin chỉ dùm e với. Thanks mọi người rất nhiều

Có khi nào múi giờ của bạn chỉnh nhầm thành +8 không. Bạn thử kiểm tra lại múi giờ xem nào.

sheva2202

Tốt nhất là đừng sử dụng những mod của Sense 3.0.
Cứ nguyên thủy ROM vậy mà sử dụng, những lỗi vớ vẩn sẽ hạn chế đi rất nhiều.
hix, tại thích cái hiệu ứng của nó bác ạ ^^!

nghienPC991

Mình đã cài Lock screen đính kèm của bác Quang. Mọi thứ đều ổn. Nhưng khi có cuộc gọi đến thì nó không hiện ra lock screen của sense 3.0 mà chỉ có nút "Nhận cuộc gọi" và "Từ chối" ~X( Hic....bác Quang xem lại lỗi này xem sao, chứ em thấy Rom này mọi chức năng đều ổn. Cảm ơn bác Quang nhiều ;;)

chuong11

Bác Quang ơi em muốn down cái Rom này nhưng link bị die rùi thì phải. Bác up hộ lại e với nhé. Cảm ơn bác nhiều lắm