• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PDAVIET DHD-V21 (ANDROID 2.3.5 & SENSE 3.0) (Update)

venusian

Moderator
Có ai k giúp mình với, đang up rom này chạy tới gần xong 1 thanh loading (màu vàng) thì nó khởi động lại, tưởng xong ai dè nó cứ lên cái logo HTC màu xanh và phát âm khởi động rồi cứ khởi động lên cái logo + phát âm khởi động, làm như vậy hoài k ngừng tới lúc tháo pin luôn???

Lỗi gì đây các tiền bối, có ai bị lỗi này thì hướng dẫn cách khắc phục dùm mình nhé.

Cảm ơn

Có gì lỗi ở đây rồi bạn. Thường thì mình phải up Rom xong và phải chọn khỏi động lại thì nó mới khởi động lại máy đc. chứ ko tự nhiên up xong khởi động lại máy luôn.
Bạn thử backup lại dữ liệu cần thiết trên thẻ nhớ. Sau đó fomat thẻ và chép up lại Rom xem sao

truonguyen82

Có gì lỗi ở đây rồi bạn. Thường thì mình phải up Rom xong và phải chọn khỏi động lại thì nó mới khởi động lại máy đc. chứ ko tự nhiên up xong khởi động lại máy luôn.
Bạn thử backup lại dữ liệu cần thiết trên thẻ nhớ. Sau đó fomat thẻ và chép up lại Rom xem sao

quay lại rom http://www.pdaviet.net/showthread.php?241090-13032013-viperdhd-v213-android-404-sense-41 này thì cài đc, chạy tạm cái này mai mình test lại xem sao, giờ phải có việc rồi hix, thích cái bản này quá mà k cài đc.

ithuulinh

Gói mimax của Vit teo mình cũng đang dùng đây. Đầu tháng thì là chữ H. Cuối tháng nó thành chữ E.
Bạn thử kt lại đã bật chế độ mạng song song chưa. Hay lại cài đặt mỗi chế độ GSM thôi.
Nếu đã cài đặt mạng song song rồi thì bạn thử up lên radio mới xem sao. Radio mới nhất là Radio 12.69.60.29_26.17.14.11_M
Up lại radio thì bạn nên up lại rom luôn. Up radio sau đó up Rom. Để Rom nhận Radio nhé.

Mình bật chế độ WCDMA only nó liền mất sóng sau đó có lại và tự nhảy qua chế độ GSM/WCDMA auto và lại vẫn như cũ.
Mình mới đăng ký nên vẫn còn 400M.
************************************************************************************
Mình tiến hành làm dúng như bạn nói! Flash radio mới và up lại rom gốc mới cho nó lun. Nhưng vẫn chưa dc bạn à.
Còn cách khác ko vậy bạn?

Chỉnh sửa cuối:

tinh_la_gi

Administrator
Cám ơn bạn!
Máy mình hiện đang là Radio 26.14.04.28_M
Sim mình cài gói MIMAX của Viettel dùng cho máy DHD khác vẫn bình thường và vào 3G rất tốt, máy hiện chữ H.
Còn máy này thì ko thể vào được bạn à. Mình có thử dùng SIM Mobi đang vào 3G tốt của máy khác để thử test máy này nh cũng ko thành công!
Bạn có giải pháp nào k?

Kiểm tra trong APN đã có cấu hình chưa .. có vài trường hợp không tự load cấu hình được
S-OFF và CID về 111111 rồi tha hồ up các rom cook khác nhau để mà chọn lựa ...
Riêng mình thấy các bản đáng giá cho DHD là Runny (cực chuẩn và ổn định), IceColdsandwich, Viper

venusian

Moderator
Kiểm tra trong APN đã có cấu hình chưa .. có vài trường hợp không tự load cấu hình được
S-OFF và CID về 111111 rồi tha hồ up các rom cook khác nhau để mà chọn lựa ...
Riêng mình thấy các bản đáng giá cho DHD là Runny (cực chuẩn và ổn định), IceColdsandwich, Viper

Nếu chưa set cấu hình apn thì ko có chữ E đâu anh ạ.

venusian

Moderator
Mình bật chế độ WCDMA only nó liền mất sóng sau đó có lại và tự nhảy qua chế độ GSM/WCDMA auto và lại vẫn như cũ.
Mình mới đăng ký nên vẫn còn 400M.
************************************************************************************
Mình tiến hành làm dúng như bạn nói! Flash radio mới và up lại rom gốc mới cho nó lun. Nhưng vẫn chưa dc bạn à.
Còn cách khác ko vậy bạn?

Bạn đã up về rom ship (stock) rồi mà vẫn ko đc à.
Up lại Rom Ship. Đã bật chế độ mạng song song. Up lên radio mới nhất mà vẫn ko đc thì bệnh này ko phải do phầnmềm rồi.
Bạn thử lại một lần nữa theo thứ tự sau xem đc không nhé.
Tải về và up radio mới nhất.
Tải về một bản Rom cook Android 4.0
Tiến hành backup lại dữ liệu trên thẻ nhớ. Fomat thẻ và chép bản rom vừa tải về.
Vào recovery tiến hành full wipe.
Up bản rom vừa chép vào thẻ nhớ đấy.
Khi máy khởi động lên kt lại các cài đặt mạng xem đầy đủ chưa. Chế độ mạng, cấu hình internet.

ithuulinh

Bạn đã up về rom ship (stock) rồi mà vẫn ko đc à.
Up lại Rom Ship. Đã bật chế độ mạng song song. Up lên radio mới nhất mà vẫn ko đc thì bệnh này ko phải do phầnmềm rồi.
Bạn thử lại một lần nữa theo thứ tự sau xem đc không nhé.
Tải về và up radio mới nhất.
Tải về một bản Rom cook Android 4.0
Tiến hành backup lại dữ liệu trên thẻ nhớ. Fomat thẻ và chép bản rom vừa tải về.
Vào recovery tiến hành full wipe.
Up bản rom vừa chép vào thẻ nhớ đấy.
Khi máy khởi động lên kt lại các cài đặt mạng xem đầy đủ chưa. Chế độ mạng, cấu hình internet.

Mình làm hết mọi việc như bạn nói rùi mà vẫn ko dc thành công j hết. ko lẽ lỗi j của phần cứng rùi.

truonguyen82

Sử dụng Uot Kitchen để tạo icon pin, sóng... theo ý của riêng bạn nhé.
Hướng dẫn sử dụng như thế nào thì bạn có thể tham khảo thêm ở đây.

bạn ơi, mình cook xong vô recovery up thì nó báo lỗi thế này: "amend scripting (update script) is no longer supported
amend scripting was depcrecated by google in android 1.5
it was necessary to remove it when upgrading to the clockworkmod 3.0 based recovery,please switch to edify scripting(update script and update binary) to create working update zip pakages"

mình phải làm thế nào để up đc vậy, mình đang xài Rom của topic này.

cảm ơn.