• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PDAVIET DHD-V21 (ANDROID 2.3.5 & SENSE 3.0) (Update)

các a ơi giúp e với, e vừa up bản này xong bây jo máy bị treo logo htc miết, các a giúp giùm e với, mà sao luc nãy e tải về máy tính báo file nhiễm virut vậy ạ ? máy e ban đầu ở 4.0 ạ, hic
Máy của bạn đã S-OFF chưa vậy?

xuantoan9100

Máy của bạn đã S-OFF chưa vậy?

S-OFF là sao a ơi, e bấm vào bootloader j đó ko thấy chữ nào như a nói, chỉ có chữ unlocked thiệt to thôi a ơi, mà e thử up lại cũng bị treo logo htc luôn ạ, nó chạy đúng khoảng 5s , cái thanh card báo đó nó mới chạy đc 1 xíu là máy tắt khởi động lại luôn a ạ, a chỉ giúp e với, e mới mua con này 1 tuần nay mà ko dám vọc j hết, khi nãy e có backup lại nên e mới khôi phục đc rồi a ơi, giúp e về 2.3.5 với ạ

S-OFF là sao a ơi, e bấm vào bootloader j đó ko thấy chữ nào như a nói, chỉ có chữ unlocked thiệt to thôi a ơi, mà e thử up lại cũng bị treo logo htc luôn ạ, nó chạy đúng khoảng 5s , cái thanh card báo đó nó mới chạy đc 1 xíu là máy tắt khởi động lại luôn a ạ, a chỉ giúp e với, e mới mua con này 1 tuần nay mà ko dám vọc j hết, khi nãy e có backup lại nên e mới khôi phục đc rồi a ơi, giúp e về 2.3.5 với ạ
Bạn nhìn thấy S-ON hay S-OFF?

truonguyen82

các a ơi giúp e với, e vừa up bản này xong bây jo máy bị treo logo htc miết, các a giúp giùm e với, mà sao luc nãy e tải về máy tính báo file nhiễm virut vậy ạ ? máy e ban đầu ở 4.0 ạ, hic

bạn down link nào thế? sao mình k down đc nhỉ?

truonguyen82

xuantoan9100

xuantoan9100

Chưa S-OFF thì bạn phải flash thêm file boot.img thì máy mới boot được. Cách flash boot.img thì bạn vui lòng tham khảo tại topic này nhé.

dùng cho máy htc desize hd đc luôn hả a ? tại e thấy bên đó là one-x ạ, vậy là e phải giải nén bản rom ở đầu bài để tìm file boot hả a ? cám ơn a, để e làm theo có j ko đc nhờ a giúp đỡ e với nha, cám ơn a nhiều ạ

truonguyen82

máy mình có root rồi mà bạn ơi, nhưng chưa s-0ff j đó thì có up đc bản rom này ko bạn ? hic

s-off thì k cài đc, mình cũng k rành lắm vì mới tập tành thôi. Nhưng tốt nhất muốn làm cứ làm theo trình tự hướng dẫn của link, tốn thời gian hơn: hạ rom -> root, cài s-off, recovery... rồi hãy up rom này.

dùng cho máy htc desize hd đc luôn hả a ? tại e thấy bên đó là one-x ạ, vậy là e phải giải nén bản rom ở đầu bài để tìm file boot hả a ? cám ơn a, để e làm theo có j ko đc nhờ a giúp đỡ e với nha, cám ơn a nhiều ạ
Hướng dẫn vậy thôi nhưng dùng chung được mà. Bạn mở file rom bạn định úp dạng .zip ra bằng Winrar, Winzip hay 7z, sau đó vào thư mục kernel extract file boot.img ra nhé.

xuantoan9100

"Chép file boot.img cần Flash vào thư mục FlashBoot " a cho e hỏi e giải nén ra thấy file đó rồi nhưng e ko bít thư mục FlashBoot nằm đâu hết a ơi, hay là mình phải tạo thư mục đó trong thư mục C:\ADB_Flash_Tool hả a ?

"Chép file boot.img cần Flash vào thư mục FlashBoot " a cho e hỏi e giải nén ra thấy file đó rồi nhưng e ko bít thư mục FlashBoot nằm đâu hết a ơi, hay là mình phải tạo thư mục đó trong thư mục C:\ADB_Flash_Tool hả a ?
Bạn chỉ cần chép file boot.img vào thư mục ADB_Flash_Tool là được. Sau khi chạy file Flash.bat thì bạn gõ lệnh fastboot flash boot boot.img rồi nhấn Enter nhé.

truonguyen82

Bạn chỉ cần chép file boot.img vào thư mục ADB_Flash_Tool là được. Sau khi chạy file Flash.bat thì bạn gõ lệnh fastboot flash boot boot.img rồi nhấn Enter nhé.

anh ơi cho em hỏi ké 1 câu:

máy em thông số như sau

Phien ban Android: 2.3.5
Phien ban HTC Sense: 3.0
So phan mem: 3.13.707.4

Phien ban Kernel: 2.6.35.10-g931a37e
htc-kernel@and18-2 #1

phien ban Baseband: 12.65.60.29U_26.14.04.28_M
Ma so phien ban xay dung: 3.13.707.4 CL228204 re;ease key

vào boot thì như sau:

ACE PVT SHIP S-OF RL
HBOOT-2.00.0027
MICROP-0438
RADIO-26.14.04.28_M
eMMC-boot
Sep 7 2011,19:06:24

FASTBOOT
RECOVERY
FACTORY RESET
SIMLOCK
IMAGE CRC

tải root checker chạy thì máy pm báo máy em chưa đc root
--> giờ em phải làm sao để root máy đây?
Thanks

venusian

Moderator
nó bị lỗi ko chạy a ạ

Bạn chỉ cần giải nén cái file bạn tải về đó ra đc một thư mục. sau đó chép file boot.img cua bản rom vào. sau đó đưa máy vào Fastboot. ấn Flash.bat là xong.

máy em thông số như sau
Phien ban Android: 2.3.5
Phien ban HTC Sense: 3.0
So phan mem: 3.13.707.4

Phien ban Kernel: 2.6.35.10-g931a37e
htc-kernel@and18-2 #1

phien ban Baseband: 12.65.60.29U_26.14.04.28_M
Ma so phien ban xay dung: 3.13.707.4 CL228204 re;ease key

vào boot thì như sau:

ACE PVT SHIP S-OF RL
HBOOT-2.00.0027
MICROP-0438
RADIO-26.14.04.28_M
eMMC-boot
Sep 7 2011,19:06:24

FASTBOOT
RECOVERY
FACTORY RESET
SIMLOCK
IMAGE CRC

Thanks

thì unlock bootloader sau đó root thôi. hướng dẫn ở đây: http://www.pdaviet.net/showthread.p...t-recovery-up-rom-cook-cho-desire-hd-voi-s-on

nó bị lỗi ko chạy a ạ
Gõ lệnh thiếu rồi bạn ạ. Lệnh đầy đủ là fastboot flash boot boot.img cơ mà.

máy em thông số như sau

Máy bạn đã được S-OFF rồi. Bạn vào thử Recovery trong HBOOT xem máy đã được cài Recovery chưa? Nếu chưa cài Recovery thì bạn cài Recovery, sau đó bạn Root máy hay úp bản rom cook nhé.