• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PDAVIET DHD-V21 (ANDROID 2.3.5 & SENSE 3.0) (Update)

nó báo như hình sau đó e chọn reboot máy bị treo logo htc rồi a ạ
Lại sai lệnh nữa rồi...:-?? Lệnh là fastboot flash boot boot.img chứ không phải fashboot flash boot boot.img nhé bạn. Đưa về chế độ Fastboot rồi thực hiện lại.

truonguyen82

Gõ lệnh thiếu rồi bạn ạ. Lệnh đầy đủ là fastboot flash boot boot.img cơ mà.

Máy bạn đã được S-OFF rồi. Bạn vào thử Recovery trong HBOOT xem máy đã được cài Recovery chưa? Nếu chưa cài Recovery thì bạn cài Recovery, sau đó bạn Root máy hay úp bản rom cook nhé.

vào Revovery treo máy ở biểu tượng hình cái ĐT và dấu ! màu đỏ, gở PIN ra gắn lại thì khởi động lại đc. Vậy cài Recovery theo link http://www.pdaviet.net/showthread.ph...re-hd-voi-s-on thì phải hạ rom trước ah? để rom hiện tại có cài đc k?

P/S: hôm kia máy em còn trinh nguyên, sau khi hạ rom + root, s-off... đủ trò và cài rom ViperDHD_2.1.2 4.0.4 xài 1 ngày thấy k mượt lắm nêm quay về rom ship 2.3.5 lại và tình trạng như hiện tại. Hiện đang down cái rom của thread này nhưng hotfile tải lâu quá, còn 8 tiếng nữa mới xong hix

truonguyen82

Bạn chỉ cần giải nén cái file bạn tải về đó ra đc một thư mục. sau đó chép file boot.img cua bản rom vào. sau đó đưa máy vào Fastboot. ấn Flash.bat là xong.

thì unlock bootloader sau đó root thôi. hướng dẫn ở đây: http://www.pdaviet.net/showthread.p...t-recovery-up-rom-cook-cho-desire-hd-voi-s-on

để rom hiện tại làm đc k đại ca? hay lại phải hạ rom lần nữa? hiện em đang xài rom ship 2.3.5.

truonguyen82

xuantoan9100

a ơi xem giúp e, e gõ lệnh máy báo như vầy, sau đó e cho máy khởi động lại thì vẫn bị treo logo htc, và e cắm cáp vào đt thì nó báo ô như hình trên liên tục a ạ, hay bây jo restore cái backup cũ rồi làm lại hả a ?

xuantoan9100

a còn thức không giúp e với, bây jo e restore chạy xong hết mà khởi động nó vẫn bị treo logo nữa a ơi hic...

venusian

Moderator
để rom hiện tại làm đc k đại ca? hay lại phải hạ rom lần nữa? hiện em đang xài rom ship 2.3.5.

Nếu máy bạn có S-Off rồi thì ko cần flash file boot.img nữa nhé. Quá trình up rom nó sẽ tự up file boot.img qua recovery ,cho ban rồi.

venusian

Moderator

a ơi xem giúp e, e gõ lệnh máy báo như vầy, sau đó e cho máy khởi động lại thì vẫn bị treo logo htc, và e cắm cáp vào đt thì nó báo ô như hình trên liên tục a ạ, hay bây jo restore cái backup cũ rồi làm lại hả a ?

Theo như hình thì bạn đã flash thành công file boot.img rồi đấy. Lỗi ở đây là do có thể bạn chưa full wipe. Hoặc giống một số truờng hợp một số bạn truớc up rom này ko oot đc. Nhưng rom khác lại đc. Bạn thử tải up bả khác xem sao.

xuantoan9100

Theo như hình thì bạn đã flash thành công file boot.img rồi đấy. Lỗi ở đây là do có thể bạn chưa full wipe. Hoặc giống một số truờng hợp một số bạn truớc up rom này ko oot đc. Nhưng rom khác lại đc. Bạn thử tải up bả khác xem sao.

bạn ơi giúp mình với, có thể cho mình xin mấy bản rom đoc đc ko bạn ? mình restore xong xuôi hết vẫn bị treo logo, chạy bản custom này thì đc 1 lúc là tự nó thoát ra khởi động lại và treo logo, giúp mình với mình ngồi từ trưa tới jo rồi bạn ơi, máy ban đầu là htc desize hd 4.0.4, xem ở sau cục pin là A9191, máy đã unlock bootloader, đã có root, hiện jo bị treo nhưng kết nối máy tính vẫn nhận cáp bạn ah hic........

xuantoan9100

a S-MOD dinhtuandung2012 ơi máy e up về 2.3.5 thành công rồi a ạ, e up mấy bản nó vẫn treo, restore bản backup chạy xong hết nhưng nó vẫn treo, cuối cùng e kiếm bản 4.0.4 về up thì nó sống lại rồi, thế là có tinh thần e quất tiếp 1 bản 2.3.5 khác đã thành công rồi có luôn cả tiếng việt , tiếc là chỉ có bản ver1.1, mấy bản kia link die hết rồi ( http://www.pdaviet.net/showthread.p...droid-v11-by-pvteam-235-sense-35#.UYgLXqI5ncg ) bản ở bài này thì bị nhiễm virut rồi a ạ, cảm ơn a đã nhiệt tình chỉ giúp e nha, ko có a chỉ giúp mấy cái vụ S-OFF và đặc biệt là vụ flash boot.img kia thì chắc e còn khổ với nó nhiều nữa :)) , 1 lần nữa cảm ơn a, cảm ơn pdaviet rất nhiều ạ

ithuulinh

Bác Quang ơi!
Cháu có được cho 1 cái HTC DHD mà máy nó không thể vào 3G được(Đã đăng ký 3G Viettel), mà chỉ vào 2G tức chữ E.
Cháu vào Bootloader xem thì nó Ship S-OFF và có CID: ORANG001 của Pháp
Và cháu đã làm mọi thứ để chuyển dc CID thành 11111111 rùi và up rom SHIP 2.3.5_3.13.832.4 thành công nhưng vẫn ko vào được 3G
Bác có cách nào giúp cháu với ạ!
Chân thành cảm ơn bác!

venusian

Moderator
Bác Quang ơi!
Cháu có được cho 1 cái HTC DHD mà máy nó không thể vào 3G được(Đã đăng ký 3G Viettel), mà chỉ vào 2G tức chữ E.
Cháu vào Bootloader xem thì nó Ship S-OFF và có CID: ORANG001 của Pháp
Và cháu đã làm mọi thứ để chuyển dc CID thành 11111111 rùi và up rom SHIP 2.3.5_3.13.832.4 thành công nhưng vẫn ko vào được 3G
Bác có cách nào giúp cháu với ạ!
Chân thành cảm ơn bác!

3G ở đây ko liên quan tới những gì bạn nói đâu.
Nó phụ thuộc vào ban Rom, radio đang dùng.
Mạng bạn đang sử dụbg. Chỗ bạn đang ở. Và gói cuớc 3G bn đang dùng.
Giờ bạn lắp thư cái sim bạn đang dùng sang máy khác xem nó lên chữ E hay là 3G. Nếu lên chữ 3G. Thì do máy bạn. Thì bạn thì bạn up lại rom hay Radio khác xem sao nh.

ithuulinh

3G ở đây ko liên quan tới những gì bạn nói đâu.
Nó phụ thuộc vào ban Rom, radio đang dùng.
Mạng bạn đang sử dụbg. Chỗ bạn đang ở. Và gói cuớc 3G bn đang dùng.
Giờ bạn lắp thư cái sim bạn đang dùng sang máy khác xem nó lên chữ E hay là 3G. Nếu lên chữ 3G. Thì do máy bạn. Thì bạn thì bạn up lại rom hay Radio khác xem sao nh.

Cám ơn bạn!
Máy mình hiện đang là Radio 26.14.04.28_M
Sim mình cài gói MIMAX của Viettel dùng cho máy DHD khác vẫn bình thường và vào 3G rất tốt, máy hiện chữ H.
Còn máy này thì ko thể vào được bạn à. Mình có thử dùng SIM Mobi đang vào 3G tốt của máy khác để thử test máy này nh cũng ko thành công!
Bạn có giải pháp nào k?

truonguyen82

Có ai k giúp mình với, đang up rom này chạy tới gần xong 1 thanh loading (màu vàng) thì nó khởi động lại, tưởng xong ai dè nó cứ lên cái logo HTC màu xanh và phát âm khởi động rồi cứ khởi động lên cái logo + phát âm khởi động, làm như vậy hoài k ngừng tới lúc tháo pin luôn???

Lỗi gì đây các tiền bối, có ai bị lỗi này thì hướng dẫn cách khắc phục dùm mình nhé.

Cảm ơn

venusian

Moderator
Cám ơn bạn!
Máy mình hiện đang là Radio 26.14.04.28_M
Sim mình cài gói MIMAX của Viettel dùng cho máy DHD khác vẫn bình thường và vào 3G rất tốt, máy hiện chữ H.
Còn máy này thì ko thể vào được bạn à. Mình có thử dùng SIM Mobi đang vào 3G tốt của máy khác để thử test máy này nh cũng ko thành công!
Bạn có giải pháp nào k?
Gói mimax của Vit teo mình cũng đang dùng đây. Đầu tháng thì là chữ H. Cuối tháng nó thành chữ E.
Bạn thử kt lại đã bật chế độ mạng song song chưa. Hay lại cài đặt mỗi chế độ GSM thôi.
Nếu đã cài đặt mạng song song rồi thì bạn thử up lên radio mới xem sao. Radio mới nhất là Radio 12.69.60.29_26.17.14.11_M
Up lại radio thì bạn nên up lại rom luôn. Up radio sau đó up Rom. Để Rom nhận Radio nhé.