• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PDAVIET DHD-V21 (ANDROID 2.3.5 & SENSE 3.0) (Update)

tvp3004

Rom này là chỉ dành cho DHD thoi bạn nhé.
Vấn đề Rom cook dành cho DHD và inspire có hỗ trợ qua lại cho nhau dc ko thì phải tuỳ vào từng bản Rom tác giả có build cho cả hai dòng máy không. Còn bt không hỗ trợ thì máy nào Up của máy đấy.
bác trả lời trễ quá,em lỡ up và nó cũng chạy ngọt ngào rùi bác;;)

hatnaf

Mình xài DHD hàng FPT, máy đang chạy rom 2.3.3 sense 2.1 gốc. Máy chưa root, mình muốn root máy để cài bản này nhưng chưa có kinh nghiệm. Bác nào có thể giúp mình dc ko. Mình ở HCM, thanks

thanhdol

Member
Phù, em up từ chiều, hơi lâu tưởng bị treo máy, hóa ra không phải. Chạy ngon và ổn định từ chiều chưa bị FC phát nào. Các ứng dụng rất good (e chưa thử camera hi hi ). Em set CPU lên >1400Mhz chạy rất tít và mượt mà (nhưng hơi hao pin đấy).
Cách cài vẫn như V19 thôi vì em vẫn để wip 1.3 từ V19. Hài lòng với hàng của bác Quang. Thank bác, chúc bác luôn khỏe:))

kevinmonal

mới up xong nhưng không chia sẻ kết nối internet với máy tính dc, có cách nào khắc phục dc không các bác. Thanks

thanhdol

Member
mới up xong nhưng không chia sẻ kết nối internet với máy tính dc, có cách nào khắc phục dc không các bác. Thanks
Mình vẫn kết nối internet thông qua máy tính vô tư mà, xem lại tường lửa trên PC của bạn đi xem thế nào. Bản V20 này chạy quá ổn, như hàng SHIP vậy =D>

PhamQuang

Manager
Mình vẫn kết nối internet thông qua máy tính vô tư mà, xem lại tường lửa trên PC của bạn đi xem thế nào. Bản V20 này chạy quá ổn, như hàng SHIP vậy =D>

Trong seri ROM làm cho DHD với Android 2.3.5Sense 3.0 mình cũng cảm thấy bản V20 là ổn, chạy nhẹ nhàng, RAM cao hơn cả.
Cũng chả biết làm thế nào cho tốt hơn đc nữa, vì tất cả đều đã cố hết sức rồi.

thanhdol

Member
Tình hình là ở bản V20 nếu chọn ngôn ngữ là việt nam khi update ứng dụng super manager thì market sẽ bị FC còn nếu chọn eng thì không sao. Các ứng dụng khác mà em cài or up thì ok cả.

takaru

Bản này rất OK bác ạ . hahaha . Nhung không có thông tin gì về ship rom cho DHD bác nhỉ . Cháu thấy sense 3.0 mà chạy được nhưng thế này là quá tốt rồi bác ạ . Thích nhanh thì chạy theo em nào chip 2x thôi . Cháu cám ơn bác .

hoangvu_tvtk

Các bác cho e hỏi bản Radio nào dùng ổn nhất với bản V20 này .E đang dùng Radio 12.35d.60.140fU_26.6.03.24_M2 nhưng hay bị mất sóng lắm.

ngayngayvanyeu

Hiện % pin Chỉ dành cho bản Rom PDA Viet v.19 này thôi nhé!
Ngoài ra còn : Enable transparency in status bar
Install như khi up rom vậy
http://www.mediafire.com/?f62uyiyx7g2v0a5
Cho mình hỏi bản V20 dùng cái này được ko bạn.Mình dùng V19 cài cái này có phần mở khoá khi cuộc gọi đến mình thấy rất ok muốn lên V20 thử nhưng sợ không tương thích với PM này.

kevinmonal

Cho mình hỏi bản V20 dùng cái này được ko bạn.Mình dùng V19 cài cái này có phần mở khoá khi cuộc gọi đến mình thấy rất ok muốn lên V20 thử nhưng sợ không tương thích với PM này.
lên đi bạn, mình đang chiến đây vẫn chạy tốt trên V20

tuanpro_hl

tình hình là máy mình không kết nối internet qua pc dc,nghĩa là không vào được mạng thông qua mạng máy tính.bạn nào biết cách khác phục chỉ cho mình với.thank nhiều!!!