• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PDAVIET DHD-V21 (ANDROID 2.3.5 & SENSE 3.0) (Update)

vuhongthao

các bác ơi cho e hỏi cài đặt dich vụ vị trí cho DHD như thế nào.

Bác Quang ơi cho em hỏi cách khắc phục lỗi không truy cập đươc dịch vụ vi trí trên đồng hồ thời tiết. Cảm ơn bác trước.

hovietvans

chào các bác, e lính mới tò te,mà cũng đã vọc nhiều bản rom, hiện tại em đang sài HD2-Tmobile bản rom 2.2.1 phiên bản baseband 15.42.50.11u_2.15.50.14, va karnel la 2.6.32.15rafpigna_1.9_OC-g41a5ba3.của bac phamquang trên HD2-Tmobile. giờ e muốn lên bản sense 3.0 android 2.3 cũng của bac phamquang trên HD2-Tmobile.vậy e có cần phải làm sao.
-có cần phải làm lại từ đầu ko.?
- có phải cài lại DFT_LEO_MAGLDR113_DAF ko.?
- em thực sự cũng hơi mơ hồ ở chổ này.hay là xóa sạch thẻ nhớ sau đó copy flie zip mới vào, rồi vào MAGLDR113 chạy lại là được
Mong sự giúp đỡ của bác Phamquang nhiều vì bản rom của bác thấy sài rất mượt mà lại ko bị lỗi.

takaru

Bạn dùng HTD2 thì sang box HD2 nhé . Bên đó cũng có rom 2.3.5 với sense 3.0 đó . bạn mà cài rom này thì chết liền

PhamQuang

Manager
Bác Quang ơi cho em hỏi cách khắc phục lỗi không truy cập đươc dịch vụ vi trí trên đồng hồ thời tiết. Cảm ơn bác trước.

Đồng hồ thời tiết có đúng với vị trí đang ở (Location) của bạn hay không không phải lỗi của ROM mà do DV điện thoại bạn đang sử dụng đó.
Có những DV điện thoại không cung cấp đủ các thông tin nơi bạn đang ở mà thôi, bạn cứ mang máy tới các t/p, thị xã lớn,... sẽ thấy tất cả đều ổn ngay.

cukha

* Link tải ROM DHD-V19 (NEW) : úp rom này vào giờ máy nằm ngay chử HTC hoài luôn .

tinh_la_gi

Administrator
Em thử theo cách của bạn choigan thì oK rồi:
- Format thẻ nhớ bằng PC (fat32)
- Chuyển full wipe thành 1.3 (của em cũ là 1.4ext4)
Up phát ăn ngay. Hi vọng bác Quang sẽ sửa cái này trong bản tiếp theo để full wipe bản nào cũng up được cả. Bác Quang không giải thích rõ làm nhiều người phải loay hoay lâu ghê cơ.
Thank bác Quang & thank bạn choigan=D>

* Link tải ROM DHD-V19 (NEW) : úp rom này vào giờ máy nằm ngay chử HTC hoài luôn .

Thử xem nhé

cukha

Chuyển full wipe thành 1.3 (của em cũ là 1.4ext4)
em không biết làm bước này , anh làm ơn chỉ cho em với .

caonhuan

mình chỉ copy v18 và v19 về thẻ nhớ và up xong khởi động nó chỉ hiện màn hình có chữ HTC cả tiếng rồi có ai biết cách sửa kho giúp mình với

Chỉnh sửa cuối:

vuidoi

fomat thẻ nhớ copy file v19 vào rồi cài là xong à ?? có phải làm gì nữa không ?
Bạn đã hỏi như thế thì nên tìm đọc tất cả các bài trong diễn đàn này rồi hãy nghịch điện thoại,chứ copy vào thẻ nhớ xong chả giải quyết được gì đâu, tự mình tìm tòi sẽ thấy giá trị cái điện thoại cả đống tiền,mình bỏ ra.

caonhuan

NÓI VẬY THÌ TUI HỎI ĐẦU GỐI CÓ VẺ TỐT HƠN ĐẤY . TAT NHIÊN LÀ TÔI ĐÃ ĐOC VÀ LÀM MỘT SỐ ROM KHÁC TÔI ĐÃ UP ĐC CÁI NÀY KO DC TÔI MÓI HỎI CHỨ BIẾT RỒI TÔI HỎI LÀM GÌ ?????

venusian

Moderator
NÓI VẬY THÌ TUI HỎI ĐẦU GỐI CÓ VẺ TỐT HƠN ĐẤY . TAT NHIÊN LÀ TÔI ĐÃ ĐOC VÀ LÀM MỘT SỐ ROM KHÁC TÔI ĐÃ UP ĐC CÁI NÀY KO DC TÔI MÓI HỎI CHỨ BIẾT RỒI TÔI HỎI LÀM GÌ ?????

Bạn noí bạn đọc hết roi bạn còn hỏi là sai.
Tat ca các vấn đề về DHD đc Mod Ancola viết và hướng dẫn rất rõ ràng.
Cách up Rom thì bạn qua đây: http://www.pdaviet.net/showthread.php?114658-HƯỚNG-DẪN-CHI-TIẾT-CÁC-PHƯƠNG-PHÁP-UP-ROM-CHO-DESIRE-HD

minhlc1958

Active Member
TRước mình up không thành công
Sau làm theo cách của bạn choigan thì oK rồi:
- Format thẻ nhớ bằng PC (fat32)
- Chuyển full wipe thành 1.3 (của mình cũ là 1.4ext4) cứ tới chữ HTC là đứng hoài ở đó
Up phát ăn ngay. Bạn thử xem
Thank bác Quang & thank bạn choigan

vuidoi

Không biết hỏi là không sai,nhưng nếu bạn tự tìm cách sửa chữa bằng cách đọc những bài viết trong này,như thế sẽ tự biết cách khắc phục lỗi của bạn,chứ nếu bạn hỏi,mỗi người sẽ cho 1 ý,nhỡ có hỏng máy bạn khi đó lại chửi họ chỉ đểu hả?
Nếu máy bạn lỗi thật sự cần phải hỏi thì tự khắc có người chỉ cho bạn,nhưng chắc phần lớn thấy cứ hỏi đi hỏi lại 1 vài câu,nên chán chả ai buồn trả lời bạn đấy.Nội quy diễn đàn có ghi,đọc kỹ trước khi muốn đặt câu hỏi.

pxsang1987

hic có ai giúp mình với
mình đang xài rom MIUI
thử Up cái rom này v19 mà lỡ dùng wipe full 1.4 thế là bị treo ở màn hình HTC
sau đó mình lại đi format hết thẻ nhớ nó mới điên chứ, bây giờ làm cách nào để vào recovery để up rom hả các bạn?

venusian

Moderator
hic có ai giúp mình với
mình đang xài rom MIUI
thử Up cái rom này v19 mà lỡ dùng wipe full 1.4 thế là bị treo ở màn hình HTC
sau đó mình lại đi format hết thẻ nhớ nó mới điên chứ, bây giờ làm cách nào để vào recovery để up rom hả các bạn?

Tháo pin ra. Lắp pin vào. Giữ nút volum down trước, giữ tiếp nut nguồn là máy vào màn hình hboot rồi bạn chọn vào Recovery thôi.