• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PDAVIET DHD-V21 (ANDROID 2.3.5 & SENSE 3.0) (Update)

takaru

Bản King 1,5 là bản nào vậy a ? e trải qua rất nhiều bản rom nhưng bản này nhanh , hiển thị chuẩn mà a . free ram lúc mới khởi động xong cũng được 287 mb mà . lúc chạy các chương trình nó tụt xuống 120 nhưng mọi thứ vẫn đều rất ok .

tinh_la_gi

Administrator
Bản King 1,5 là bản nào vậy a ? e trải qua rất nhiều bản rom nhưng bản này nhanh , hiển thị chuẩn mà a . free ram lúc mới khởi động xong cũng được 287 mb mà . lúc chạy các chương trình nó tụt xuống 120 nhưng mọi thứ vẫn đều rất ok .

Anh ghi nhầm bản của kingdom v2.0, cpu 1,5 Ghz , Ram ~ 300 ~ 350. (đã chỉnh lý theo nhu cầu cá nhân) :D

Vấn đề pin pọng là muôn thuở ... người dùng quyết định là chủ yếu các bạn à

danaminhtuan

Máy của tôi bị lỗi Spam SMS 4176 ký tự loănngf ngoằn, tôi cũng đã dùng thử bản Rom này của bác Quang nhưng vẫn bị. Đã đi thay SIM mới được vài hôm lại bị, nhiều người nói nên kiếm bản ROM ship để up lại. Nhưng vấn đề của mình là không biết bản nào thì phù hợp vì trên này toàn ROM của Desire HD mà máy mình lại là HTC inspire 4g nên chưa dám thử. Mong các cao thủ tư vấn giúp

soc0la

các bác cho e hỏi, ROm v18 sao e ko sử dụng dc titalum backup nhỉ?? nó báo " Error. Sorry, i could not acqure root privileges. Thí application will *not* work! please vẻify that your ROM is rooted and includes..." mặc dù theo e được biết v18 của bác Quang đã ROOT, hay nó lỗi Superuser nhỉ (superuser đã update bản mới nhất )

venusian

Moderator
các bác cho e hỏi, ROm v18 sao e ko sử dụng dc titalum backup nhỉ?? nó báo " Error. Sorry, i could not acqure root privileges. Thí application will *not* work! please vẻify that your ROM is rooted and includes..." mặc dù theo e được biết v18 của bác Quang đã ROOT, hay nó lỗi Superuser nhỉ (superuser đã update bản mới nhất )

thinhr thoảng nó bị lỗi Root kiểu vậy đấy bạn ạ. mình cũng đã từng gặp ở mấy bản Rom rùi. Bạn khởi động lại máy và vào back Up nhé. :|

soc0la

thinhr thoảng nó bị lỗi Root kiểu vậy đấy bạn ạ. mình cũng đã từng gặp ở mấy bản Rom rùi. Bạn khởi động lại máy và vào back Up nhé. :|
e chưa hiểu ý bác lắm?? nghĩa là khởi động lại rùi backUp bằng gì vậy bác? có khắc phục được lỗi ROot ko ạ?:-?máy ko root coi như..:D
------------------
à e xin hỏi thêm là khi up Rom v18 có phần mềm Location giao diện dẫn đường mới và được thêm 30 ngày dùng thử( máy e hàng xách tay) e định kích hoạt rồi backup rom lại? khi nào hết hạn dùng e lại restore lại Rom, cứ như vậy có thể dùng dc 30 ngày sử dụng location dc ko ạ??:D

Chỉnh sửa cuối:

venusian

Moderator
e chưa hiểu ý bác lắm?? nghĩa là khởi động lại rùi backUp bằng gì vậy bác? có khắc phục được lỗi ROot ko ạ?:-?máy ko root coi như..:D
------------------
à e xin hỏi thêm là khi up Rom v18 có phần mềm Location giao diện dẫn đường mới và được thêm 30 ngày dùng thử( máy e hàng xách tay) e định kích hoạt rồi backup rom lại? khi nào hết hạn dùng e lại restore lại Rom, cứ như vậy có thể dùng dc 30 ngày sử dụng location dc ko ạ??:D

Khởi động máy lại là nó ko bị lỗi Root nưa đâu. Backup là phần mềm titalum đây

soc0la

Khởi động máy lại là nó ko bị lỗi Root nưa đâu. Backup là phần mềm titalum đây
tình hình e khởi động lại cả chục lần vẫn báo Root khi e dùng titalum restore lai ứng dụng:(

vietcad

Member
Chắc chắn mà anh. bản này lỗi ghê quá anh ơi. Wifi lỗi nặng. cuộc gọi cũng bị gián đoạn. em đã wipe full và format Sd và fix permission nhiều lần vẫn bị anh ạ.Bản này được mỗi cái hiển thị đồ họa tốt hơn V17 thôi.
em tìm ra nguyên nhân rồi. thẻ em bị lỗi. đã cài lại. công nhận là rất ổn. Mong chờ fix lỗi quay phim HD xem luôn bằng quay ngang màn hình như v16. Quá ổn. Cảm ơn bác Quang!

chuong11

bạn nào cho nhận xét về bản V18 này của bác Quang với. Em đang dùng V17, cảm giác đẹp nhưng ko mượt mà như V16. Ko biết V18 nó có mượt hơn k nhỉ?

choigan

Máy tôi cũng bị báo lỗi "chưa root" khi dung titanium back up, reset máy vẫn thế, có bác nào biết cách khắc phục chưa ạ

tinh_la_gi

Administrator
Thử cài lại supperuser và add mấy cái soft đó vào rồi chạy hoặc khi chạy thì đồng ý chạy với quyền user supper xem sao ...

Đới với các bản Vxx trước của Man PQ sau khi up xong thì các bạn nên xóa mấy cái được add thêm (nếu ngoài phạm vi sử dụng của các bạn) và đặc biệt với các bạn thường xuyên dùng tai nghe và yêu Music thì nên xóa dtunes đi ... vì cái này nó sẽ làm cho trình nghe nhạc mặc định ko thể dùng các nút điều khiển trên tai nghe "vô tác dụng" --->> Hy vọng các bản kế tiếp Man sẽ khắc phục cái này

(Music mất tác dụng với các nút điều khiển này , dtunes thì ngon lành , các phần mền nghe nhạc khác cũng ok luôn .... tức có vấn đề giử Music mặc định và thằng dtunes này)

vietcad

Member
Thử cài lại supperuser và add mấy cái soft đó vào rồi chạy hoặc khi chạy thì đồng ý chạy với quyền user supper xem sao ...

Đới với các bản Vxx trước của Man PQ sau khi up xong thì các bạn nên xóa mấy cái được add thêm (nếu ngoài phạm vi sử dụng của các bạn) và đặc biệt với các bạn thường xuyên dùng tai nghe và yêu Music thì nên xóa dtunes đi ... vì cái này nó sẽ làm cho trình nghe nhạc mặc định ko thể dùng các nút điều khiển trên tai nghe "vô tác dụng" --->> Hy vọng các bản kế tiếp Man sẽ khắc phục cái này

(Music mất tác dụng với các nút điều khiển này , dtunes thì ngon lành , các phần mền nghe nhạc khác cũng ok luôn .... tức có vấn đề giử Music mặc định và thằng dtunes này)
Đúng thế.Hiệu ứng SrS không hoạt động bác Quang ơi. Bật Dolby thì hiệu ứng rõ rệt , tuy nhiên khi bật SRS thì không thấy gì.Hy vọng V19 sẽ ổn.Thank!

KimUyLong

_ Có bạn nào có link rom 2.3 sense 2.1 mà có hiệu ứng screen off không :(

_ V16 của bác Quang cũng 2.3 nhưng không có screen off, mà giờ đi tới đâu cũng chỉ thấy lock screen của 3.0 - Đến với android chỉ vì cái lock screen 2.1 thôi đấy :(. Ai có thì share mình xin nhé (không tính widget :()