• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PDAVIET DHD-V21 (ANDROID 2.3.5 & SENSE 3.0) (Update)

chavalier

Buồn quá vừa cài rom Revolution xong qua đây hóng thì thấy có v19 :(bác nào xài qua rồi cho cho e hỏi pin có khá hơn bản v18 ko ạ

vietcad

Member
Link MF mà còn kêu ca thì bó tay rồi. Nói chung muốn chơi Rom và game càng dòng mới sau này đều đòi hỏi phải có acc. Premium chứ cứ đòi free mãi là không thực tế đâu.
Phiên bản V19 này cảm giác riêng mình là chạy mượt hơn V18 nhiều đấy.
Tuy có mượt hơn thật nhưng sao ngốn Ram quá bác ơi. Reset lại tụt xuống 120m em dùng bản v18 Ram sau reset free 300 cơ. dù sao cũng thích.Thank PhamQuang!

nhnamdent

Các bác cho em hỏi các bác wipe full bằng bản nào, em wipe bằng bản 1.5 thì sau khi up rom bằng recorvery lại bị treo ở chử HTC? Thanks.

pnt163

Các bác cho em hỏi các bác wipe full bằng bản nào, em wipe bằng bản 1.5 thì sau khi up rom bằng recorvery lại bị treo ở chử HTC? Thanks.
Tôi cũng mới thử xong và cũng bị treo ở chữ HTC như bạn, lý do của tôi chắc có lẽ là vì sử dụng sdcard không có goldcard

PhamQuang

Manager
Tuy có mượt hơn thật nhưng sao ngốn Ram quá bác ơi. Reset lại tụt xuống 120m em dùng bản v18 Ram sau reset free 300 cơ. dù sao cũng thích.Thank PhamQuang!

RAM của máy mình nếu kill hết các ứng dụng đi sẽ là trên 200Mb.
V19 sử dụng Kernel từ ROM Original cho nên tuy không cao nhưng lại hỗ trợ tốt hơn các ứng dụng khác do vậy mượt hơn.

venusian

Moderator
Tôi cũng mới thử xong và cũng bị treo ở chữ HTC như bạn, lý do của tôi chắc có lẽ là vì sử dụng sdcard không có goldcard

Up rom Cook thì chẳng liên quan tới Gold Card cả bạn ạ. Bạn fomat lại thẻ nhớ chép Rom vào. Full wipe rồi Up lại xem sao nhé. Đôi khi do thẻ nhớ mà Rom up xong cũng ko Boot đc đấy.

chavalier

Bạn thử Full Wipe bằng tay thử xem sao,mình vẫn hay làm chưa tấy lỗi ở rom nào
> advanced >Wipe Dalvik Cache > yes > back >
> mountes and storage > format /system > yes
> format /data > yes
> format /cache > yes
> back
> wipe data/factory reset > yes

farcry85

mình wipe full bằng bản ClockworkMod 5.0.2.0 của bác PhamQuang.
Sau khi up rom cũng bị đứng ở màn hình HTC.
Ko biết bị sao nữa.... Huhu

PhamQuang

Manager
mình wipe full bằng bản ClockworkMod 5.0.2.0 của bác PhamQuang.
Sau khi up rom cũng bị đứng ở màn hình HTC.
Ko biết bị sao nữa.... Huhu

Chả biết tư vấn thế nào cho phải, chỉ có thể tóm tắt 1 câu: NẾU MÁY BÌNH THƯỜNG SAU KHI UPDATE ROM NÀY (V17,18,19) KHÔNG THỂ BỊ TREO Ở HTC ĐƯỢC !!!

pnt163

Thời gian sau khi đã up room từ màn hình chữ HTC vào bên trong là khoảng bao lậu vậy các bạn? Tôi làm lại mấy lần như thế mà cũng bị treo như bạn @farcry85 vậy hà.

PhamQuang

Manager
Thời gian sau khi đã up room từ màn hình chữ HTC vào bên trong là khoảng bao lậu vậy các bạn? Tôi làm lại mấy lần như thế mà cũng bị treo như bạn @farcry85 vậy hà.

Máy ai bị treo sau khi Up ROM thì làm như sau:
- Tải và copy file sau:
- Vào Recovery rồi chạy cài file trên: FULL-WIPE-1.3.zip trước
- Tiếp theo hãy chạy cài ROM v19.

Chắc chắn các máy không cài được ROM là do các bạn WIPE chưa đúng.

pnt163

Máy ai bị treo sau khi Up ROM thì làm như sau:
- Tải và copy file sau:

- Vào Recovery rồi chạy cài file trên: FULL-WIPE-1.3.zip trước
- Tiếp theo hãy chạy cài ROM v19.

Chắc chắn các máy không cài được ROM là do các bạn WIPE chưa đúng.
Đã làm theo hướng dẫn này của bác @PhamQuang và đã thành công, nhưng thời gian load vào trong thì hơi bị lâu.

nhnamdent

Đúng rồi, phải wipe bằng bản 1.3 thì mới được, wipe bằng các bản cao hơn sẽ bị treo ở chữ HTC. Mình đã up được rồi. Các bạn cứ tháo thẻ nhớ ra, chép file Full wipe 1.3 của bác Quang sau đó vào Bootloader (Nhấn nút Power + volum up), chọn recorvery rồi wipe full, úp bản V19 bình thường. Đảm bảo thành công.

pnt163

Tôi up thành công, nhưng không hiểu sao lại có tới 2 icon Latitude, 2 ico setup, 2 icon people. Có cách nào để remove bớt không các bạn?

farcry85

Cám ơn bác PhamQuang rất nhiều. Đã thành công. Sense 3.0 đẹp quá

Chỉnh sửa cuối:

takaru

Lại 1 người nữa cần đến bác Quang rồi. Hôm nay topic lai sôi động rồi . Mình không hiểu các bạn làm thế nào nhưng như mình làm phát ăn ngay. Mình sử dụng wipe full 1.5 va recovery 5.0.2 . Mình hay dug hàng new và luôn luôn làm theo hướng dẫn. Full wipe roi format system , format data , format caceh . Xong rồi hãy uprom. Làm mọi cách trước khi hỏi nha. Hahaha. Hôm nay vui

PhamQuang

Manager
Sau đó bắt đầu cài được một chút là máy khởi động lại rồi đứng im ở chữ HTC
Giúp em đi mà. Từ ngày mua máy đến giờ có biết Rom Cook Rom Ciếc gì đâu

Đọc hướng dẫn bài số 112 của mình rồi làm theo thử xem.
Máy của bạn tất cả đều đã sẵn sàng để Up ROM Cook, cụ thể là bản V19, còn lại phụ thuộc vào bàn tay của bạn mà thôi.

PhamQuang

Manager
Lại 1 người nữa cần đến bác Quang rồi. Hôm nay topic lai sôi động rồi . Mình không hiểu các bạn làm thế nào nhưng như mình làm phát ăn ngay. Mình sử dụng wipe full 1.5 va recovery 5.0.2 . Mình hay dug hàng new và luôn luôn làm theo hướng dẫn. Full wipe roi format system , format data , format caceh . Xong rồi hãy uprom. Làm mọi cách trước khi hỏi nha. Hahaha. Hôm nay vui

Chả có gì đáng vui đâu cháu ạ.
Đúng ra phải là những bài đóng góp, thảo luận, bàn bạc.... về phiên bản ROM với Android 2.3.5 cùng Sense 3.0 được Cook từ ROM Ship mới để cùng nhau phát triển tới đỉnh cao nhất của ROM này mới là đúng, đằn này toàn những bài và người còn lúng túng trong việc up ROM sơ đẳng thì rôm rả cũng chả có ích gì....

PhamQuang

Manager
Tôi up thành công, nhưng không hiểu sao lại có tới 2 icon Latitude, 2 ico setup, 2 icon people. Có cách nào để remove bớt không các bạn?

Bạn hãy Format lại cái thẻ của mình đi, nó vẫn lưu giữ cache của ROM cũ đó hoặc do bạn restore lại từ acc. google của mình nên như vậy thôi.
Thử chạy Wipe lại, cài lại ROM rồi chưa đăn nhập google xem có mấy icon xuất hiện nhé.