• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PDAVIET DHD2HD2 NAND-ROM (CWM) for HD2 [RAFPIGNA 1.9 OC] (Update)

tabacvip8x

các bác giúp em với nhé. HD2 của em up lên adroid chạy ngon, wifi ngon, nhưng sau 1 hôm, tự dưng wifi không dò được, dù wifi em vẫn bật. Các bác hướng dãn em sửa lỗi này với... thank các bá nheieeuf

Chỉnh sửa cuối:

thanhduc_iit

Bản này sử dụng đến system ya 445M hở các bác:-/ Làm sao để xác định số MB chính xác nhỉ?

Bác nào cho em xin Rafpigna 1.9OC clk lun nhé;;) Bản này flash rom xong rồi flash thêm cái Rafpigna 1.9OC clk là thành clk phải ko các bác:-/

Chỉnh sửa cuối:

tabacvip8x

tabacvip8x
tabacvip8x đang online
Thành viên mới

Thanks
0

các bác giúp em với nhé. HD2 của em up lên adroid chạy ngon, wifi ngon, nhưng sau 1 hôm, tự dưng wifi không dò được, dù wifi em vẫn bật. Các bác hướng dãn em sửa lỗi này với... thank các bá nheieeuf

anhvanlaanh1987

sao e down bản recovery y như bài viết hướng dẫn, e đang dùng con HTC HD2 T-Mobile nhưng sao khởi động tới chữ android bị đứng ko thể nào khởi động dc...!!

Hoden

Super V.I.P
sao e down bản recovery y như bài viết hướng dẫn, e đang dùng con HTC HD2 T-Mobile nhưng sao khởi động tới chữ android bị đứng ko thể nào khởi động dc...!!

tải full wipe 1.3 hoặc bản mới nhất
vào recovery up xong rồi bắt đầu cài rom, sẽ ổn , mình làm 1 lần và up rom chú Quang chạy ngon lành

thanhduc_iit

Bản này dùng em rất thích, nhưng tội là ko thoát ứng dụng được, nên nó chạy ngầm làm hao PIN. Đối với MIUI thì nhấn miết nút Back là thoát ứng.
Em ko mún dùng Killer vì nghe nói sẽ làm lỗi máy, hic
Các bác có cách nào giúp em thoát đc ứng dụng ko ạ?

sheva2202

Bản này dùng em rất thích, nhưng tội là ko thoát ứng dụng được, nên nó chạy ngầm làm hao PIN. Đối với MIUI thì nhấn miết nút Back là thoát ứng.
Em ko mún dùng Killer vì nghe nói sẽ làm lỗi máy, hic
Các bác có cách nào giúp em thoát đc ứng dụng ko ạ?
dùng killer đâu có vấn đề j đâu bạn, ko thích thì bạn dơn thử go launcher ẽ về cài, nó có trình tắt mấy file đang chạy đó bạn :)

tahabala

các bác cho em hỏi em cai song may chay ổn định ma em ko biết vào thẻ nhớ ở chỗ nào nữa các bác giúp em với

tettit

Member
riêng máy T-mobile của em thì bản V2 trc có vẻ ít hao pin hơn,connect dc với mạng adhoc,free ram nhiều,mượt mà và ko bị treo thỉnh thoảng=>đang up lại V2 của chú ấy^^!

halo_2704

Làm ơn cho mình hỏi tại sao thời gian trên đồng hồ của mình lại khác nhau. Cái giờ nhỏ trên góc phải màn hình là 00:15 nhưng trên đồng hồ của HTC SENSE thì lại là 5:15. Mình chỉnh hoài mà không được. Với lại có cách nào cài ứng dụng trên Market vào thẻ nhớ không hả các bạn. Mong mọi người chỉ giáo...mình mới NAND Android lần đầu tiên.

concuarangme

Làm ơn cho mình hỏi tại sao thời gian trên đồng hồ của mình lại khác nhau. Cái giờ nhỏ trên góc phải màn hình là 00:15 nhưng trên đồng hồ của HTC SENSE thì lại là 5:15. Mình chỉnh hoài mà không được. Với lại có cách nào cài ứng dụng trên Market vào thẻ nhớ không hả các bạn. Mong mọi người chỉ giáo...mình mới NAND Android lần đầu tiên.

vào đồng hồ HTC chỉnh lại vị trí location, có thể nó đang cập nhật location của 1 nước khác

hai

Ví dụ bác đang dùng mạng A nhưng hôm sau không vào được mạng A nữa thì bác chọn mạng A rồi nhấn forget sau đó reconnect là lại vào được mạng bác ah

halo_2704

vào đồng hồ HTC chỉnh lại vị trí location, có thể nó đang cập nhật location của 1 nước khác

E làm được rồi, cảm ơn anh. Nhưng mọi người làm ơn cho em hỏi, sao em cài mọi thứ đều ok nhưng camera hay bị tắt vào báo rằng bị lỗi com.android.camera . Vậy có khắc phục được không ạ? Và điều thứ 2 là loa thoại e nghe nhỏ quá, nhỏ hơn so với khi dùng WM nhìu. Không biết khắc phục sao. Mong mọi người giúp đỡ ^^

bluesolid

Bác PhamQuang và các anh chị cho em hỏi, máy của em là Leo1024,
Với ROM V02 mọi thứ đều ổn, nhưng chỉ có 3G là không hoạt động được, đây là lỗi như thế nào ạ? có bác nào gặp phải chưa và hướng giải quyết thế nào?
Với ROM V03 mọi thứ đều ổn, kể cả 3G nhưng máy lại không nhận được thẻ nhớ (sau khi upROM), lỗi này có bác nào gặp không ạ?

Mong được hướng dẫn để khắc phục và tiếp tục con được đường vọc sĩ của mình

Cám ơn bác PhamQuang đã dành thời gian cook ROM cho mọi người

halo_2704

Bác PhamQuang và các anh chị cho em hỏi, máy của em là Leo1024,
Với ROM V02 mọi thứ đều ổn, nhưng chỉ có 3G là không hoạt động được, đây là lỗi như thế nào ạ? có bác nào gặp phải chưa và hướng giải quyết thế nào?
Với ROM V03 mọi thứ đều ổn, kể cả 3G nhưng máy lại không nhận được thẻ nhớ (sau khi upROM), lỗi này có bác nào gặp không ạ?

Mong được hướng dẫn để khắc phục và tiếp tục con được đường vọc sĩ của mình
Cám ơn bác PhamQuang đã dành thời gian cook ROM cho mọi người

Máy mình up lên V03 thì nhận được thẻ nhớ bình thường bạn ạ, không bị gì cả, chỉ có camera bị lỗi hay tắt nhưng nếu tắt tính năng xem ảnh chụp sau khi chụp trong Camera thì không bị nữa, nhưng loa thoại thì mình nghe thấy nhỏ quá. Bạn có bị vậy không? Mình up 2 máy thấy đều vậy. Bạn thử format lại thẻ nhớ lần nữa và ktra xem sao. Nếu có link V02 khác thì bạn cho mình nhé vì link trên die rồi. CẢM ƠN BẠN

bluesolid

@Anh Halo_2704: sau khi em tìm ra cái ngu của mình thì em vẫn đang dùng tốt với V02 tạm thời anh ạ, link thì anh contact em chtoan@gmail.com nhé!V03 bản hiện tại em đã dùng hết cách rồi! đã format các kiểu, đã thay đổi nhiều loại thẻ nhớ nên suy ra chỉ còn do ROM thôi

PhamQuang

Manager
Mặc dù hiện nay các fan hâm mộ đang theo đuổi những hiệu ứng mới lạ của SENSE 3.0 hoặc Android 2.3.3 nhưng tôi lại nghĩ rất nhiều người cầm trong tay chiếc HD2 chạy Android lại luôn mong mỏi những bản ROM ổn định, chạy nhẹ nhàng gần gũi với ROM gốc và đáp ứng tốt những chức năng tối thiệu của 1 chiếc DTDD.
Với quan điểm trên tôi xin phát triển V04 với 1 số đặc thù:
- Dựa trên nền tảng Leak ROM cho DHD (ACE): 1.84.661.1 (Telus)
- Android 2.2.1
- Kernel ổn định 1.90OC của tác giả Rafpigna
- Thay thế 1 số ứng dụng với phiên bản mới.
Mọi người cùng test và cho ý kiến nhé.

vanthai1592

Bác Quang ơi, cháu thấy bác thiên vị HD2 T-Mobile hơn là EU, T-mobile đến V.04, còn EU chúng cháu chỉ có V.01. Thật sự là 1 bất công