• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PDAVIET DHD2HD2 NAND-ROM (CWM) for HD2 [RAFPIGNA 1.9 OC] (Update)

longntt105

CWM 3.0.2.4 là gì thế ? em đã cài bản này vào máy rồi .nhưng ko tài nào xoay đc màng hình. dù đã tick auto rotation. xin giúp đỡ em

PhamQuang

Manager
CWM 3.0.2.4 là gì thế ? em đã cài bản này vào máy rồi .nhưng ko tài nào xoay đc màng hình. dù đã tick auto rotation. xin giúp đỡ em

CWM là viết tắt Recovery với tên "ClockWord Recovery" đấy bạn ạ.
Phiên bản của nó thay đổi liên tục, có thể Update mà không cũng chẳng sao.
Bạn sử dụng Auto Rotation với chức năng nào? Có phải lúc nào nó cũng tự xoay đâu, như vậy có mà "chóng mặt" à???
Bạn thử mở Calculator, Album hay chạy File Video nào đó rồi xoay màn hình xem nó có tự xoay không, nếu xoay là đủ rồi.

nguyenhoang2979

Cài cho Leo 512. Sau mấy ngày "phá" thì máy báo không còn đủ bộ nhớ, tuy đã remove gần hết các phần mềm cài thêm thì bộ nhớ máy chỉ trống khoảng hơn 10MB.

Vui hơn nữa là vào khôi phục cài đặt gốc thì cũng báo y chang, và các phần mềm cài thêm, các setup cũ vẫn còn!!!!=))
Và lúc này ko thể nào cài thêm soft khác. Bó tay, ai biết giúp giùm
Cũng cùng 1 câu hỏi trên, khi khôi huc cài đăt gốc máy khở động lại thì sau đó mọi thứ vẫn y như cũ. trừ khi up lai ROM. bác Phạm Quang xem lại cách kh81c phục giúp e nhé.

longntt105

CWM là viết tắt Recovery với tên "ClockWord Recovery" đấy bạn ạ.
Phiên bản của nó thay đổi liên tục, có thể Update mà không cũng chẳng sao.
Bạn sử dụng Auto Rotation với chức năng nào? Có phải lúc nào nó cũng tự xoay đâu, như vậy có mà "chóng mặt" à???
Bạn thử mở Calculator, Album hay chạy File Video nào đó rồi xoay màn hình xem nó có tự xoay không, nếu xoay là đủ rồi.

hix. ko xoay j` cả anh à, và game cảm biến như đua xe cũng ko chơi đc. cứ nghỉ bị hư. nhưng cài về WM thì bt

tenchapapa

các chú và các anh cho cháu hỏi 1 chút ah.
cháu làm đúng như những j đã hướng dẫn ở trên nhưng sau khi chay tool recovery xong, vào đến menu của MAGLDR thì lại báo can not open SD kernel nên ko thể vào BOOT AD SD đc ah.
và cũng có trường hợp báo E: can not find misc nữa
mọi người có thể giúp cháu ko ah.
thanks cả nhà

cadicno

HelpHelp HD2-Tmobile up android lỗi

Help Help
Mình dùng HD2-TMOBILE LEO1024, đã upda xong.
Lúc chạy xong 1234 gogogo thì xuất hiện màn hình HTC chữ màu xanh lá cây và.....như thế mãi.
Up lại ROM khác đều báo lỗi Error Description: wait marker fails Info: .\RSPL\BootLoader.cpp (225)...
(Up ROM khác thông qua USB Flasher hoặc từ màn hình 3 màu cũng đều lỗi)
Ai có kinh nghiệm xin chỉ cách xử lý cứu con LEO với :)

thanks,

ThangPhungba

Không biết bản này có ngốn Pin không nhỉ, mình đang xài bản 2.2 của nhóm DFT nhưng pin chỉ được 1/2 ngày ah? (đang xài HD2 T-Mobile)

chrisnguyenvn86

mới sử dụng HTC còn gà mong anh em giúp đỡ...

Mình mới mua 1 em HTC HD2 xài được 3 tháng thì tự nhiên màn hình cảm ứng đứng đơ, ko cử động được (đoán là do màn hình cảm ứng? rồi.
Em thử mọi cách Up Rom xem thế nào. Up xong rồi nó khởi động liên tục
Room hiện tại của máy là: SPL-2.08. HSPL.
Anh em nào hướng dẫn Up rom từ A-Z giùm mình với...thanks

>>Giờ máy em im re luôn, không thấy khởi động khi cắm USB vào nữa. Nó đòi Driver Qualcomm CDMA Technologies MSM khi kết nối máy với vi tính...Anh em giúp em với...

Chỉnh sửa cuối:

caobmt

Sau khi uống thuốc trợ tim và up cuối cùng thành công mỹ mãn (một phát ăn ngay) =D>.
Cám ơn Bác PhamQuang (em theo bác từ các bản rom WM 6.5 tới V71).
Sau khi up:
- Bộ nhớ thẻ vẫn 7,4GB
- Bộ nhớ trong: 426Mb
- Đặc biệt có cả Tiếng Việt.
- Chạy mượt.
- Chụp hình xong màn hình vẫn sáng mạnh.
.....
Tạm thời thế đã.
Giờ em phải nghiên cứu nạp lại Danh bạ từ Outlook. Bác nào có thể hướng dẫn giúp em luôn cho nhanh, xin cảm ơn nhiều.
À, em chưa thử chức năng chính của chiếc điện thoại :))
p/s: em dùng T-Mobile

Chỉnh sửa cuối:

minhlc1958

Active Member
Sau khi uống thuốc trợ tim và up cuối cùng thành công mỹ mãn.
Cám ơn Bác PhamQuang (em theo bác từ các bản rom WM 6.5 tới V71).
Sau khi up:
- Bộ nhớ thẻ vẫn 7,4GB
- Bộ nhớ trong: 426Mb
- Đặc biệt có cả Tiếng Việt.
- Chạy mượt.
- Chụp hình xong màn hình vẫn sáng mạnh.
.....
Tạm thời thế đã.
Giờ em phải nghiên cứu nạp lại Danh bạ từ Outlook. Bác nào có thể hướng dẫn giúp em luôn cho nhanh, xin cảm ơn nhiều.
À, em chưa thử chức năng chính của chiếc điện thoại :))
p/s: em dùng T-Mobile

Bạn qua đây nghiên cứu nhé
http://www.pdaviet.net/showthread.p...ẶT-DANH-BẠ-VÀ-MỘT-SỐ-ỨNG-DỤNG-CHO-HD2-ANDROID

cakiem123

Keke, Android Phạm Quang, ngon... Ơ nhưng cái này là V2, vậy V1 đâu bác quang ơi.

Làm cách nào backup lại rom đang xài bằng CWM vậy các bác, có nhiều thứ quá, ,mail mủng, contact ghi chú , sms ..... ko muốn mất mà thèm úp rom bác quang quá. Có cách nào backup để cài rom bác quang xong qua trở lại rom cũ dc ko. Thanks
Droid thì đệp nhưng mà ghét cái có quá nhìu chương trình chạy ẩn cứ kill rồi lại chạy lại khôg làm thế nào để hết được quá tốn pin

randoms

Droid thì đệp nhưng mà ghét cái có quá nhìu chương trình chạy ẩn cứ kill rồi lại chạy lại khôg làm thế nào để hết được quá tốn pin

Cứ để đi ko sao đâu dùng skill còn tốn hơn vì nó là dạng auto chạy ngầm...

ductinmobile

Các bác ơi cho em hỏi , giờ em muốn dùng A2SD để tăng bộ nhớ nên để cài ứng dụng thì làm thế nào . Bản rom này của bác Phạm quang chạy thấy rất ổn nhưng đối với máy Leo 512 thì bộ nhớ trong còn có 47M thì cài được một tí đã đầy rồi . Các bác cố giúp em với , em là người mới nên cũng chưa biết gì nhiều .

langthang262

Các bác ơi cho em hỏi , giờ em muốn dùng A2SD để tăng bộ nhớ nên để cài ứng dụng thì làm thế nào . Bản rom này của bác Phạm quang chạy thấy rất ổn nhưng đối với máy Leo 512 thì bộ nhớ trong còn có 47M thì cài được một tí đã đầy rồi . Các bác cố giúp em với , em là người mới nên cũng chưa biết gì nhiều .
Vào Recovery flash cái này thử nhé

langthang262

đã thử cách của bác và nó vẫn như cũ >"< bản ROM ok quá nhưng có mỗi cái lỗi bộ nhớ trong này với LEO512 quả thực là rất khó chịu.

Cài xong vào chương trình APP2SDGUI chọn app 2 ext và move dalvik cache to sd-ext nữa
Mà bác đã phân vùng thẻ chưa đấy

ductinmobile

Cài xong vào chương trình APP2SDGUI chọn app 2 ext và move dalvik cache to sd-ext nữa
Mà bác đã phân vùng thẻ chưa đấy

được thì có được bác ạ :d nhưng mà khổ cái thế này . bản của bác thấp quá cài vào nó bắt nâng nên 2.7.5.2 down về cài lại thì dùng ngon ... nhưng hỡi ôi là setting bị thay đổi hết icon và thành lại tiếng anh hết , khi kiểm tra trong system/app/ thì có 2 file a2sd và settings em không biết bỏ cái settings trong app đi kiểu gì bác hướng dẫn em với .