• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PDAVIET DHD2HD2 NAND-ROM (CWM) for HD2 [RAFPIGNA 1.9 OC] (Update)

duong8488

Dù đang dùng 1024 nhưng vẫn từng ngày chờ đợi bản Data2SD/ext2/3 của bác. E dùng bản này pin được gần 2 ngày,stand by 3mA, nhanh, mượt, hoàn toàn không có ý định test các rom mới, chỉ mong cái bộ nhớ máy được khá khẩm hơn thôi. Ủng hộ bác hết mình.

amateur_no1

qua vài ngày sử dụng thì máy mình có biểu hiện ì ạch, phải reboot mới mượt trở lại. pin thi ok, nhưng máy boot khá chậm. mong bản tiếp theo của bác đây.

loveuntil

từ khi dùng htc hd2...e thắc mắc mãi 1 điều là trình nghe nhạc của hd2 có vẻ kém.
e nghe cùng 1 bài nhạc cùng 1 phone senhieser nhưng so với E72 thì con hd2 của e kém hơn hẳn...ko bít lí do vì sao hay vì phần mềm nghe nhạc ko ổn

nlminhz

không biết bản rom này có chạy pin 2300 mah không bác PhamQuang, vì mấy bản Andorid Nand em test thì gắn pin đấy vào nó không chạy

sanhunter

bác Quang ơi, bác xem lại link hộ cháu với, không download được, nó cứ báo sai code, bác up lên chỗ khác đi ạ

ultrakill

Active Member
Các bác cho em hỏi. Em làm theo các bước ngon rồi. Đến bước up rom từ thẻ nhớ nó cũng báo thành công. Nhưng khi reboot thì nó cứ bị treo ở logo HTC. Các bác giúp em với. Thank các bác

quangdung451986

Dù đang dùng 1024 nhưng vẫn từng ngày chờ đợi bản Data2SD/ext2/3 của bác. E dùng bản này pin được gần 2 ngày,stand by 3mA, nhanh, mượt, hoàn toàn không có ý định test các rom mới, chỉ mong cái bộ nhớ máy được khá khẩm hơn thôi. Ủng hộ bác hết mình.

bạn xài sao mà được 2 ngày thế?mình xài chưa được 1 ngày. có cần up radio lại không?

dienluc510

bạn xài sao mà được 2 ngày thế?mình xài chưa được 1 ngày. có cần up radio lại không?

Bạn ấy dùng được 2ngày bằng cách Up rom xong bỏ vào túi ko vọc, ko cài app chỉ để có ai gọi thì nghe một tí. mình cài bản này nếu vọc nhiều, test hơi nhiều app chỉ được gần 1 ngày

nnq_mm

bản này so với bản của raf thì thế nào các bác? em thấy bản của raf quảng cáo là nhanh lắm nhưng cài vào thấy chậm quá, ko mượt gì cả, nếu được em tiễn hẳn miui để đến với rom pdaviet này luôn

vinhhuynh1

bản này so với bản của raf thì thế nào các bác? em thấy bản của raf quảng cáo là nhanh lắm nhưng cài vào thấy chậm quá, ko mượt gì cả, nếu được em tiễn hẳn miui để đến với rom pdaviet này luôn

Bản nầy mình xài từ ngày ra tới giờ. Mình xai T-Mo 1 ngày nghe goi trên chục cuộc đt thỉnh thoảng vọt tí thì xài 2 ngày. Nói chung chạy ổn định không cài nhiều app và cũng khong choi game vì không có thời gian. Những bản khác mình xài cũng như vậy thì được khoảng hơn 1 ngày. Nói chung cũng đáng để xài thử qua đó.

ngominhvuarch

cho mình hỏi chút có phải Internal phone storage chính là Ram còn free không, nếu ko thì mình coi ở đâu để biết RAM free bao nhiu ah ( nếu câu hỏi gà quá đừng la e nhé ^ ^ )

Internal Memory tức là bộ nhớ trong.
RAM khác Internal memory, vì apps cài lên internal memory và được load vào RAM để chạy.
Để xem dung lượng RAM còn trống thì cài Advanced Task Killer chẳng hạn.

jambond70

không thể download được link của bạn Phạm Quang, ai có link MF không? bản dùng cho Leo 512 (LINK TẢI V01 (HD2 thường - LEO512):

CLICK HERE TO DOWNLOAD )

timbangai123

Có ai post lên mediafire dùm đi (cả 2 bản lun thì càng tốt, bản dành cho Leo 1024 củng được, hihi)