• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PDAVIET DHD2HD2 NAND-ROM (CWM) for HD2 [RAFPIGNA 1.9 OC] (Update)

vinhhuynh1

bản này có dùng được phần chia thẻ nhớ không bác? ext2?

Bản nầy khỏi chia thẻ nhớ bạn à. Chạy trên ram nhưng cài qua Recovery bằng file zip. Nói chung chạy ổn tương thích với nhiều app APK. Nghe gọi bình thường, ..v...v.

ratmitdac

Em đã thử đủ cách, làm theo đúng hứong dẫn của bác PhamQuang, nhưng không thể cài bản NAND của bác lên cái HD2 Tmous của em được. Bó tay

vinhhuynh1

Em đã thử đủ cách, làm theo đúng hứong dẫn của bác PhamQuang, nhưng không thể cài bản NAND của bác lên cái HD2 Tmous của em được. Bó tay

Bạn thử đổi cái thẻ nhớ khác xem sao. Mình có 1 lần bị tình trạng thẻ nhớ lổi hay gì đó nên load file zip chạy khoảng 1p thì nó quay lai chỗ vào AD Ricovery. làm 3 lần điều bị như vậy nên mình chuyển qua cái thẻ nhớ sandit lass 2 16Gz theo máy chạy 1 phát lên ngay. Mình làm lại 1 lần nữa thì cũng ok nên mình khuyên bạn làm thử. Với mình thấy thẻ sandit chạy Android rất tốt. mặc dù lass 2 nhưng chạy ổn định hơn mấy thằng TAIWAN + KINGTON lass 4 (mình có 2 cái thẻ đó mua ở viettel),. Vài lời cùng bạn

amateur_no1

Coi chừng file zip khi down về đã bị hỏng, ngày trước tôi nhờ leech link để down cho nhanh nhưng cài vào máy cả buổi ko đc, cuổi cùng phải down lại. kết quả là chỉ một lần là xong. bạn thử ngồi down lại bản zip coi. chúc may mắn.

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 7 minutes:

Ban cho minh xin cai link voi. Moi dung hd2 ma thay nhieu rom qua hoa ca mat( chua kip cai tv nen go ko dau mong cac nan thong cam)

http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=916087

Chỉnh sửa cuối:

jambond70

Tôi đã cài bản của bác Phạm Quang cho con HD2 thường, đã chạy bình thường nhưng sảy ra lỗi nhận tin nhắn, liên tục có 4-5 tin nhắn với kiểu chữ lằng ngoằng không đọc được, nó hiển thị đầu số 4202. Có bác nào bị thế không và khắc phục như thế nào?

sanhunter

bác nào giúp e với, ở cơ quan e có wifi, mà e ko tài nào connect đc, nó toàn báo "connecting -> obtaining ip -> disconnect -> scanning -> connecting", đi bắt mạng khác thì vẫn ok, k hiểu là làm sao nữa, mà mấy con nokia với iphone chỗ e bắt tẹt ga luôn, trc e dùng con milestone rùi con HD2 thường, bây giờ đến T-mobile, đủ các rom rùi mà ko tài nào bắt đc, có khi nào do wifi hạn chế truy cập ko các bác nhỉ, bác cao thủ nào chỉ bảo e với, e xin cảm ơn

limiunin

cho mình hỏi cái, mình đang xài rom CMN 2.0, nhưng sao ai gọi DT cho mình đều hỏi "Đang ở ngoài đường hả, sao ồn vậy?", trong khi mình đang ở nhà phòng máy lạnh thật là yên lặng. Vậy mình phải fix lỗi này như thế nào?

namy2k

Có ai up lên MF thì share em với nha, không thể nào down được. Bản cho HD2 thường. Thanks

kdtt8

Mình lần đầu up ROM android cho HD2. sau khi up thì Available space của Internal phone storage chỉ có 47MB. thẻ nhớ đã được phân vùng, 1 là FAT 32, 1 là EXT4 (1024MB). Sau khi được 2 app thì báo full. Vậy các bác cho em hỏi là do bản ROM của Bác Quang hay có cách nào vẫn sử dụng bản ROM này mà có bộ nhớ trong nhiều để cài app và game ko?

matheoken

máy em đang cài WP7, bây giờ mún cài lại android thì có cần phải format thẻ lại như thế nào không bác?