• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PDAVIET ROM 5.2.2000 (build 20000.1.0.0.PV.HAT)!!!

Status
Không mở trả lời sau này.

Hoangdat_vista

Lại một thành công của minhanhtran. Có lẽ đây là bản ROM FINAL mình chọn, nếu các bạn chạy các ứng dụng bình thường thì có thể không thấy được sự khác biệt giữa 2 bản ROm mới của bác. Nhưng chạy một số ứng dụng nặng như Opera, SKtool, hay một số các chương trình có hiệu ứng animal như OtO, command touch, pocket CM sẽ thấy thời gian khởi động nhanh hơn và mượt hơn.Lỗi media bị giật đã được FIX. hiện tại chưa phát hiện ra lỗi khác, nếu phát hiện các bạn Post lên nha.
Hôm nọ thử dùng bản có ramdisk 16Mb nhận thấy nếu cài các chương trình trên nó thì tốc độ khởi động chương trình nhanh hơn khoảng 3s nếu cài trên RD so với cài trên storage, nhưng không ổn định ( pocket CM có lần không khởi động được, command Touch có lúc bị mất icon trên nút Touch phải khởi động lại). Có lẽ RD chỉ dành để chứa rác cho những bạn hay lướt Net bằng WiFI, không nên cài soft)

Chỉnh sửa cuối:

Dvha79_ddt

Super V.I.P
vấn đề là các bác ko sửa khi cook rom nên mỗi lần up lại phải sửa reg

không sửa reg là có lý do mà bạn, chứ không thì bác minhanhtran đã sửa rồi, với lại bạn chỉ việc tạo 1 file reg rồi lần sau cứ chọt vào là đc mà:-??

dhruan

Thank bác minhanhtran, bác làm mình rối quá, đang định up lên 070 nay bác lại ra bản mới làm mình quá bối rối không biết phải up bản nào nữa, con SX66 của mình quá già nua rồi, nhưng bây giờ lại được mặc chiếc áo mới thế kia chắc là em nó vui lắm nhỉ phải không bác minhanhtran. tiện đây cho hỏi bản 070 và bản 100 mới này có kèm bản radio không hả bác. không biết có bác nào ra tay nghĩa hiệp tẩy lông tẩy cánh giùm em thiên thần già nua của mình không vậy, mình chân thành muốn được hậu tạ các bác một chầu cafe wifi được không. Cảm ơn các bác có tấm lòng từ bi. mình gà quá chưa bao giờ up nên chưa giám làm gì chỉ sợ em thiên thần của mình hận mình mãi.:-? sms cho mình 0903999645

Chỉnh sửa cuối:

toitoi

cụ thể là em vẫn chưa down được cả 070lan 1000 khổ thế!nhìn mà máu quá. up len pv cho em với!năn nỉ mà

quangduc_ta

chiều down, mai up, sẽ up luôn phần sửa lỗi reg và lý do không nên sửa reg, bỏ cuộc hôm nay chuyện down bản mới

VinHan

Bản rom quá tuyệt vời, chạy rất nhanh và mượt, thanks bác minhanhtran và anh em PDAviet.

Ps: cái wm11 giao diện hay thật hihi

peterhcmc

Bân việc quá, không lên mạng, hôm nay lên thấy mấy rom mới, mừng quá. Tiếc rằng mình để cái cốc ở công ty, nên chưa up được

Ủa, mình thấy down bình thường mà, hơi chậm một chút (mất khoảng 20-30 phút) chấp nhận được

Đã down xong bản 070, đang down bản 100

Nếu các bác down khó vậy, thì liên lạc với mình qua Skype, mình gởi cho nhanh, Skype name mình là: peterprotrade

Tiếc rằng ngày mai mình đi công tác ngoài, tối nay các bác thấy mình trên mạng thì chat, mình gởi cho.

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Bản ROM này thực sự là mượt mà và đột phá, quả thực mình rất nể phục bạn minhanhtran ạ. Chúc bạn mau lành bệnh:)

Dvha79_ddt

Super V.I.P
ko sửa được sao, các bác có file reg ko send cho em với mail: n2ti3n@yahoo.com thanks

File reg fix lỗi xoay màn hình của bạn đây
Kèm thêm file reg khi có cuộc gọi sẽ rung 3 lần rồi mới chuông cho bạn nào cần (chỉ cần cóp vào thư mục \\Windows\Startup để có tác dụng mỗi lần khởi động)

Thêm link down bản ROM 1.0.0 của VIP minhanhtran đây

Chỉnh sửa cuối:

khuyetdanh

Kèm thêm file reg khi có cuộc gọi sẽ rung 3 lần rồi mới chuông cho bạn nào cần (chỉ cần cóp vào thư mục \\Windows\Startup để có tác dụng mỗi lần khởi động)

Bác ơi, bác bảo up file reg và lý do không chỉnh sửa luôn từ bản rom, em mới chỉ thấy mỗi file reg, thế lí do là j ạ? Có phải là làm chậm tốc độ đọc thẻ nhớ không bác ?>?

Bản rom trước của bác MinhAnhTran chạy mướt quá, em down bản mới về rồi mà tiếc chưa muốn up lại :p . chúc bác MinhAnhTran mau khỏe nhé.

Chỉnh sửa cuối:

ntmt852003

các bác ơi,không hiểu là sao mà em vẫn không thể download dc,bác nào co thể up lên host nao ngon ngon đc hông ạ,cảm ơn lắm lắm. >.<

huandesign

các bác ơi,không hiểu là sao mà em vẫn không thể download dc,bác nào co thể up lên host nao ngon ngon đc hông ạ,cảm ơn lắm lắm. >.<
mình vẫn dow được bình thường mà, tất cả mọi line điều tốt, có lẽ mạng nhà bản không ổn rồi, ra quán mà dow nhé. hehe BA muôn năm

huandesign

mới dow về, đang úp, ở chổ mình đang lụt sợ cúp điện quá nhưng thấy bản rom mới ham quá không thể để đến mai được, liều thôi. Cầu trời phật đừng cup điện,hehe

huandesign

Thêm link down bản ROM 1.0.0 của VIP minhanhtran đây
file fix rotation chep vào đâu hả bạn

phg

Vừa up xong chạy mượt mà, windows media chạy không còn lỗi, đang test tiếp, nhưng đến đây là quá ổn rồi....

Status
Không mở trả lời sau này.