• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PDAVIET ROM 5.2.2000 (build 20000.1.0.0.PV.HAT)!!!

Status
Không mở trả lời sau này.

phg

Có lỗi như sau : phải ấn 2 lần nút POWER mới mở được máy (màn hình đen --> ấn Power để mở màn hình nhưng chỉ sáng khoảng 2 đến 3s là tắt ngóm phải ấn power lại một lần nữa mới ok).

NBLam

Cái này khác gì bản AKU 0.7.0 mới ra hôm trước các bác nhỉ? Tôi thấy có khác gì đâu???

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Cái này khác gì bản AKU 0.7.0 mới ra hôm trước các bác nhỉ? Tôi thấy có khác gì đâu???

Vỏ nhìn thì có vẻ giống nhau nhưng ruột thì chất lượng hơn đó bạn:p
Đang dùng bản 0.4.2 Ramdisk 16MB đã rất tốt rồi nhưng mình cũng đã không thể cưỡng lại được được những cải tiến vượt bậc mà bạn minhanhtran đã mang lại ở bản ROM này.
Và đây là giao diện sau khi UP và cài cả buổi tối (vừa cài vừa coi bóng đá):))

minhanhtran

Well-Known Member
Vỏ nhìn thì có vẻ giống nhau nhưng ruột thì chất lượng hơn đó bạn:p
Đang dùng bản 0.4.2 Ramdisk 16MB đã rất tốt rồi nhưng mình cũng đã không thể cưỡng lại được được những cải tiến vượt bậc mà bạn minhanhtran đã mang lại ở bản ROM này.
Và đây là giao diện sau khi UP và cài cả buổi tối (vừa cài vừa coi bóng đá):))

Sao đi off PV 1 tuổi mà không có dvha79 nhi??? Định đòi nợ vụ beer hôm trước cook bản 16Ramdisk:)):D. Hôm nào rảnh mình sẽ đáp ứng yêu cầu sau nhé!!

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Sao đi off PV 1 tuổi mà không có dvha79 nhi??? Định đòi nợ vụ beer hôm trước cook bản 16Ramdisk:)):D. Hôm nào rảnh mình sẽ đáp ứng yêu cầu sau nhé!!

Hiiii sorry minhanhtran nhé, mình mắc khuân đồ chuyển nhà cả ngày nên không thực hiện lời hứa được rồi.Nhất định mình sẽ mời minhanhtran vài chầu bia trong thời gian gần đây.
Bản ROM mới này rất tuyệt, nhanh và không thấy bị bug. Mình thích lắm cám ơn bạn nhiều=D>

vutuannha

toàn xài chùa, ngại quá cơ, chúc mừng PDA Việt,mong các bác ngày càng thành công!

222333

dã cài xong. pac nào giúp em cái media .giut lám. em down xuông 2003 thi media chay ngon

hcqp

dã cài xong. pac nào giúp em cái media .giut lám. em down xuông 2003 thi media chay ngon

Mình đâu có bị dựt đâu?! Media chạy ngon...!
Hay là bạn up Rom rồi, quên Clean cho sạch hệ thống ?! No - Yes - Yes ấy!

minhanhtran

Well-Known Member

Nên trung thành với WM2003 nhé, cái này thì mình thấy bạn có vấn đề trong sử dụng đó, chắc chắn Media đã được fix lỗi âm thanh, còn màn hình FullScreen khi dùng video thì chưa, các bạn có thể kiểm tra Reg là biết. Hi vọng bạn cảm thấy vui khi dùng WM3.X-(X-(

minhanhtran

Well-Known Member
Hi! I'm from xda-developers.
We have one quétion - How can we remove the birthday from our screen?

Hi LarỉanVonLich, welcome to PDAViet. I think you have a mistake because my ROM doesn't have "HappyBirthday" letters on Screen. It belongs to HIMA ROM. If you want to change the welcome Screen, chose other Pic and rename it become "welcomehead.96" or use this file by link! Have fun!

http://www.4shared.com/file/29001927/9d786b10/welcomehead96.html

I come to XDA and see your post at HIMA Box, so another way is change your theme (*.tsk) by Start/Setting/Home..

Chỉnh sửa cuối:

xlive

Member
Em thật sự rất cần cái Ramdisk 32M để chạy SPB insight. để nó chạy trên thẻ nhớ mỗi lần turn on máy phải đợi một chút cho nó load trên today khó chịu quá. rất mong bạn cho mình bản rom 32M. mình đã up lên 5.6.311 rồi hôm nay là build 20000 mình vẫn muốn về lại bản 32m ram trước bạn MinhAnhTran cho mình mặc dù 2 bản sau này cải thiện đáng kể. rất mong một bản 32M ram. Hoặc bạn nào hương dẫn chi tiết cách tạo ram disk cho mình. mình kô rành lắm về cái winhex, theo hướng dẫn của MinhAnhTran sửa trên winhex nba rồi up vào cũng kô dc kô biết mình làm sai chỗ nào.
thank...

----------------------------------------

Sau một hồi mày mò với winhex kô dc Mình chuyển qua Groovy hex editor đã chỉnh dc cái rom 32m ramdisk rồi. up lênn đây luôn cho anh em nào cần. Chắc do winhex mình bị lỗi hay mình kô biết dùng nó nên kô đc hhiiiii.
bản rom này chỉ sửa chỉnh lại thêm mỗi ramdisk thành 32M thôi kô nấu nấu nướng gì hết vẫn nguyên rom của bác MinhAnhTran. thank minhanhtran một lần nữa

http://rapidshare.com/files/69116108/BA_ROM_5.2.2000_32M_Ramdisk.rar.html
link khác
http://www.esnips.com/doc/e207d40c-b2a1-443d-99c1-0e8de9aa01b3/BA-ROM-5.2.2000-32M-Ramdisk

Chỉnh sửa cuối:

duongtran

cả đêm hôm qua em thức để up đã thành công bản rom tuyệt vời nhưng có một lỗi nhỏ là về phần nghe nhạc của wmp nghe ổn định nhưng xem video thì hơi bị rật hình bác minhanhtran có thể giúp em khắc phục nó được không .cám ơn bác nhiều về bản rom

quangduc_ta

he he, có người cáu kìa

Nên trung thành với WM2003 nhé, cái này thì mình thấy bạn có vấn đề trong sử dụng đó, chắc chắn Media đã được fix lỗi âm thanh, còn màn hình FullScreen khi dùng video thì chưa, các bạn có thể kiểm tra Reg là biết. Hi vọng bạn cảm thấy vui khi dùng WM3.X-(X-(

em vừa cài xong đêm qua, đang định ngồi làm cái review gửi anh em thì con BA của em đổi gió, không chịu nhận cảm ừng. Buồn và chán đi ngủ, hôm nay mang đi sửa rồi về viết review vậy.
Bản này chạy nuột hơn 070 nhiều bác ạ, tạm 1 lời cảm ơn bác thế đã :D

huandesign

mới up xong tối qua, nhìn chung về giao diện không khác gì bản trước của minhanhtran nhưng bản này chạy mượt hơn, chưa thấy lỗi gì. Có thể nói đây là bản tốt nhất của BA WM2006.
Lỗi fullscreen của WMP đã khắc phục được bằng cách chạy phải fixrotation có ở trang 4 nhưng xem video vẫn còn giật.

Dvha79_ddt

Super V.I.P
cả đêm hôm qua em thức để up đã thành công bản rom tuyệt vời nhưng có một lỗi nhỏ là về phần nghe nhạc của wmp nghe ổn định nhưng xem video thì hơi bị rật hình bác minhanhtran có thể giúp em khắc phục nó được không .cám ơn bác nhiều về bản rom

Bạn dùng soft khác đi chuyên nghiệp hơn nhiều mà, xem phim thì dùng TCPMP hay CorePlayer còn nghe nhạc thì dùng Pocket Player hay Pocket Music bạn à:-??

Status
Không mở trả lời sau này.