• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PDAVIET Rom Black&Blue v3.7 For HTC Artemis & HTC Love

Tom_codon

Super V.I.P
PDAVIET Rom Black&Blue v3.7 For HTC Artemis & HTC Love

Xin giới thiệu với các bạn phiên bản Rom mới nhất của Tom được xây dựng dựa trên nền tảng OS 3.7 mới nhất của công ty Dopod dành cho HTC Artemis và HTC Love...!

Các ứng dụng được cập nhật :

* ArcsoftMMS version 4_0_31_22_R2 (new)
* AudioManager 1_2_614712_q (new build)
* Office 2007
* BT_FTP"="1_2_30214_1" (new build)
* HTC Camera 4.11 ( From HTC Touch)
* Cyberon VoiceSpeed Dial 1_2_b070612 (new build)
* HTC Home 1_5_620722_0 (From HTC Kaiser)
* RingtonePlugin v1_00_070419_0 (new)
* QuickGPS v1_00_615715_00
* ShareDLL 2_0_070522_0000
* TaskManager v1_51_30229_1
* Sim manager 6.16 (new version)
* VoiceRecorder v1_10_611711_0
* NetworkWizard v1_0_29982_4 (new)
* Esmertec Jbed v20070425_1_1(new)
* StreamingMedia"="2_20_615718_00"

Và rất nhiều rất nhiều cái khác.Bản Rom này được Tom biến đổi gần như tất cả chỉ để lại nền tảng OS chính của Rom mà thôi.

Hình mô tả :

Link tải Rom :

www.pdaviet-media.info/Tom/Artemis/TOM_Artemis_Black&Blue_v3.7.exe

Chúc vui vẻ với phiên bản Rom mới này..!

O

O2_Orbit

Guest
Bản rom này hình như Tom cũng không cài sẵn font tiếng việt à? mình thấy vỡ font tiếng việt.

pigbear

Bạn Tom ơi, mình đang cài B&B 3.0 vậy khi cài cái này có cần chạy tool ÚPL không? Vì bản 3.0 sau khi cài đã upgrade SPL lên 3.04. Thanks. Đang nóng lòng up ROM mới mà còn gút mắc cái này. :D

Tom_codon

Super V.I.P
Bạn Tom ơi, mình đang cài B&B 3.0 vậy khi cài cái này có cần chạy tool ÚPL không? Vì bản 3.0 sau khi cài đã upgrade SPL lên 3.04. Thanks. Đang nóng lòng up ROM mới mà còn gút mắc cái này. :D

Bạn cần cài USPL một lần nữa trước khi up bản này

@ : Orbit bạn cài font tiếng việt vào nha...!

pigbear

Mình đã chạy USPL và đã upROM mới thành công, tuy nhiên, SPL bây giờ lại trở về là 1.1 chứ không còn là 3.04 (IPL vẫn là 3.04) như vậy là bình thường hay đã cò sai sót? Thanks

Moclanden

Cám ơn Tom rất nhiều. Mình nghĩ rằng nhiều người sẽ thích bản rom này.
Cho mình hỏi nhỏ Tom đã hiểu rất rõ hệ thống của PDA, vậy có thể nào thay đổi để có thể nghe nhạc qua tai nghe bluetooth thông thường được không? Khi trước mình xài con O2i và dùng tai nghe BlueTooth SonyErisson H660 có thể nghe được nhạc. khi có phone đến thì nó chuyển sang phone. phone xong nó lại resume nhạc. Điều này đôi khi rất hữu ích. Chỉ cần mono thôi cũng được bởi người ta còn nhiều cái cần nghe ngoài music mà. Nếu được thì tuyệt. hay là có cách gì thì chỉ dùm tôi với nhé.

Tom_codon

Super V.I.P
Cám ơn Tom rất nhiều. Mình nghĩ rằng nhiều người sẽ thích bản rom này.
Cho mình hỏi nhỏ Tom đã hiểu rất rõ hệ thống của PDA, vậy có thể nào thay đổi để có thể nghe nhạc qua tai nghe bluetooth thông thường được không? Khi trước mình xài con O2i và dùng tai nghe BlueTooth SonyErisson H660 có thể nghe được nhạc. khi có phone đến thì nó chuyển sang phone. phone xong nó lại resume nhạc. Điều này đôi khi rất hữu ích. Chỉ cần mono thôi cũng được bởi người ta còn nhiều cái cần nghe ngoài music mà. Nếu được thì tuyệt. hay là có cách gì thì chỉ dùm tôi với nhé.

Mình chưa có tai nghe bt bạn ạ.Nên chưa thể làm được.Hi vọng tầm 1 tháng nữa sẽ có 1 cái tai nghe Bluetooth để phát triển phần này.
Chúc vui..!

cuunon

Em không thể up đc , em tìm mãi có thấy file UpDateromUtil.exe
bác nào giúp em với

Tom_codon

Super V.I.P
Em không thể up đc , em tìm mãi có thấy file UpDateromUtil.exe
bác nào giúp em với

bạn tìm cái đó làm gì thế :-??:-??:-??
Cắm máy vào rồi chạy exe của mình là được mà...!

Moclanden

Tom ơi. Mất cả đêm mà không thể nào up nổi cái BB3.7 này. Con P3300 của mình đã up thành công BB3.0 và vẫn đang chạy ổn định. mình đã chạy lại USLP và hiện đã có SPL là 1.1.0000 mình đã cài Net framworks cho windowxp ver 2.0 sp1. Còn trên WM6 của Arte1000 thì rõ ràng là 3.0 rồi. Vậy mà ko được. Mình đang rất mong được thưởng thức sản phẩm mà Tom có vẻ khá tâm đắc. Mình gởi cái code lỗi khi nó xảy ra sau 3% completed. HUEbc669-AVH5567-HUEbcde702-ASVH5/01*. Giúp mình khắc phục lỗi nhé. thanks a lot.

Chỉnh sửa cuối:

hanhpn

ROM mới lại ra đời rồi. Em sẽ up thử và test xem thế nào. Bản bb3.0 của bác em đang thỏa mãn thì lại phải thử thách thêm rồi.

Tom_codon

Super V.I.P
Tom ơi. Mất cả đêm mà không thể nào up nổi cái BB3.7 này. Con P3300 của mình đã up thành công BB3.0 và vẫn đang chạy ổn định. mình đã chạy lại USLP và hiện đã có SPL là 1.1.0000 mình đã cài Net framworks cho windowxp ver 2.0 sp1. Còn trên WM6 của Arte1000 thì rõ ràng là 3.0 rồi. Vậy mà ko được. Mình đang rất mong được thưởng thức sản phẩm mà Tom có vẻ khá tâm đắc. Mình gởi cái code lỗi khi nó xảy ra sau 3% completed. HUEbc669-AVH5567-HUEbcde702-ASVH5/01*. Giúp mình khắc phục lỗi nhé. thanks a lot.

http://www.aray.cn/res/sprom/Artemis_wm6_black_blue_V3.7.rar
Thử cái này nha...!

Moclanden

Cám ơn nhiều. Biết Tom bận trả lời bên XDA, nên mình đã chạy sang đó và giải quyết ổn rồi. Đang khám phá kiệt tác BB3.7, nếu có gì sẽ nhờ tư vấn hoặc mình sẽ góp ý để làm cho nó hoàn hảo hơn nếu thấy cần thiết. Thật ra thì khó mà có cái gì hoàn hảo. Vì The world alway changes. Và chúng ta phải học cách sống với nó để cùng thưởng thức nó, nâng tầm cho nó. Chắc Tom cũng nghĩ vậy. Một lần nữa xin cám ơn. Những gì mà Tom đã làm rất đáng được nhiều người trân trọng. Những ý kiến còn ngắn nghĩ quá Tom không phải bận lòng cho mệt và mất thời gian.Rất hân hạnh được làm quen!

Tom_codon

Super V.I.P
Cái AUdio Manager chuối lắm, thêm vào làm gì ko biết .

Những ứng dụng cập nhật của HTC luôn được Tom đưa vào Rom,có những người thì thích có những người thì không thích.Bạn không nên áp đặt cách nghĩ của bạn trên diễn đàn.Đọc lại dòng đỏ bạn viết đi,bạn đang trách móc mình hả ???

Cám ơn nhiều. Biết Tom bận trả lời bên XDA, nên mình đã chạy sang đó và giải quyết ổn rồi. Đang khám phá kiệt tác BB3.7, nếu có gì sẽ nhờ tư vấn hoặc mình sẽ góp ý để làm cho nó hoàn hảo hơn nếu thấy cần thiết. Thật ra thì khó mà có cái gì hoàn hảo. Vì The world alway changes. Và chúng ta phải học cách sống với nó để cùng thưởng thức nó, nâng tầm cho nó. Chắc Tom cũng nghĩ vậy. Một lần nữa xin cám ơn. Những gì mà Tom đã làm rất đáng được nhiều người trân trọng. Những ý kiến còn ngắn nghĩ quá Tom không phải bận lòng cho mệt và mất thời gian.Rất hân hạnh được làm quen!

Cảm ơn bạn.Mình không phải bận trên wiki đâu.PDAVIET mới là ngôi nhà của mình,chẳng qua mạng mình đang gặp vấn đề nên hơi khó khăn tí.Thông cảm cho mình chút nha.Mình và PDAVIET cũng rất hân hạnh làm quen với bạn

cuunon

bạn tìm cái đó làm gì thế :-??:-??:-??
Cắm máy vào rồi chạy exe của mình là được mà...!

Em viết sai chính tả bác à ! ý em mói cái tập tin chạy đẩ up (*.exe) í, vì em xả nén xong không thấy nó.

t_mobile2006

bạn tải lại bản ROm B&B 3.7, trước khi up bạn phải giải nén ArtermisUslp chạy Start_uslp ( hình con gà caon màu vàng) sau đó chạy bình thường Rom B&B 3.7 là ok ngay.mình cũng làm như vậy cho con Orbit của mình.bạn nên đọc kỹ http://pdaviet.net/showthread.php?t=2120&page=33 bình tĩnh làm lại theo đung hướng dẫn của TOM.chúc vui!

hanhpn

Bản B&B v3.0 cũ em gặp lỗi là khi chạy VietMap R12, lúc thoát ra xong không thể tắt màn hình. Cứ ấn tắt là nó lại bật lại. Nếu soft-reset thì hết. Còn bình thường không bị làm sao.

Bản này đã khắc phục được chưa bác Tom ơi