• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PDAVIET Rom Black&Blue v3.7 For HTC Artemis & HTC Love

commandos_na

Bác Tom ơi, em đã up thành công bản v3.7 của bác, nhưng bị một lỗi là không thể vào SIM Manager để up danh bạ từ SIM sang máy được, khi vào phần đó máy báo là PHONE chưa sẵn sàng, wait 15 giây thử lại, nhưng sau 15 vẫn nhận được thông báo trên, mong bác hướng dẫn em cách khắc phục lỗi này nhé :d! Many thanks!

t_mobile2006

Bác Tom ơi, em đã up thành công bản v3.7 của bác, nhưng bị một lỗi là không thể vào SIM Manager để up danh bạ từ SIM sang máy được, khi vào phần đó máy báo là PHONE chưa sẵn sàng, wait 15 giây thử lại, nhưng sau 15 vẫn nhận được thông báo trên, mong bác hướng dẫn em cách khắc phục lỗi này nhé :d! Many thanks!
bạn thử dùng sim khác xem như thế nào, mình cũng up Rom B&B version 3.7 của TOm dùng không bị lỗi vậy.Mình nghĩ do SIm của ban có vấn đề rùi.trong ROm này tự nhận danh bạ trong sim mà,nếu bạn muốn chỉ cho nhận danh bạ của máy thi dùng sk Tool chỉnh lại đc đấy!Thân

dnt

Mình bị lỗi giống của bác commandos_na, mình đã thử dùng cả 2 sim: Vina và Viettel đều bị lỗi như thế. Nhưng từ sáng đến giờ lại nhắn tin phe phé :D, chưa thấy lỗi gì cả

cuunon

Các bác cho em hỏi , các bản rom này sau khi unlock thì uprom đc nhưng có unhideExtrom và format nó (sử dụng nó) đc không ? em làm theo hướng dẫn nhưng không cài cab Unhide đc trên bản mới nhất của bác Tom .

Tom_codon

Super V.I.P
Các bác cho em hỏi , các bản rom này sau khi unlock thì uprom đc nhưng có unhideExtrom và format nó (sử dụng nó) đc không ? em làm theo hướng dẫn nhưng không cài cab Unhide đc trên bản mới nhất của bác Tom .

Chưa dùng được đâu bạn ạ..!

Tom_codon

Super V.I.P
Thế theo bác thì trong tương lai , với các bản rom mới chúng ta "sẽ" dùng đc hay "không thể" dùng được .

Không ai có thể nói trước được tương lai bạn ạ.Có lẽ bản 4.0 cũng là điều không tưởng cách đây không lâu đó :p

frank1110

Touch flo

Hallo!

Sorry, that I write here in english, but my vietnamese is too bad.
I'm from germany, my wife from Vietnam, but she dont know much about computers.

What I wanted, to ask:

Is there a german ROM with Touch flo feature for the XDA Orbit (HTC Artemis)?
I've only found one from Thailand.

gam on

Last edited by a moderator:

t_mobile2006

Hallo!

What I wanted, to ask:

Í thể a german ROM with Touch flo feature for the XDA Orbit (HTC Artemis)?

gam on

hi!you should be wait about a week, MOD's Tom-codon is making it.he is testing it. can you seach on showthread http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=10912 . i'm using Orbit so i very interested in Touch flo.if i have news i'll sent mesenge to you!:p

Chỉnh sửa cuối:

Tom_codon

Super V.I.P
Hallo!

What I wanted, to ask:

Is there a german ROM with Touch flo feature for the XDA Orbit (HTC Artemis)?

gam on

U are welcome my friend....!
now i still testing my v4.0 Touch Flo.I will release it in next week.Wait me..!

hanhpn

Fully hope that new ROM will be released soon.

My private question: does touch-flo use MS Surffing technical? If yes, what is different between them?

Thanks Tom so much. (đát xờ vít đa nhi-a)

Tom_codon

Super V.I.P
Fully hope that new ROM will be released soon.

My private question: does touch-flo use MS Surffing technical? If yes, what is different between them?

Thanks Tom so much. (đát xờ vít đa nhi-a)

ahahah....!:))
"đát xờ vít đa nhi-a" What is this :p
If u can speak Vietnamese,pls speak Vietnamese in forum.
Speak Eng only for friends international.
Touch Flo it not From MS.I think it from HTC and technical PV Rom team port it from HTC ELF.
Now it work perfect in HTC Prophet and HTC Artemis too.
In v4.0 i will update Touch Flo cube.
maybe tomorrow i will make for us Video touch Flo work in Artemis.
Cheers..!

htorancel

Tại vì giỏi tiếng anh quá nên đành phải post cái private question để anh em mù tiếng anh như tớ hông hiểu. Nhưng mình nghĩ là U nên PM cho Tom_codon còn hơn là đá tiếng Eng lần ở đây. Đọc có hiểu cái gì đâu cơ chứ :D

hanhpn

Thì em là người Việt mà. Thấy bác TOM ở nước Nga la tư xa xôi nên cũng đá vài câu tiếng ... anh :D + tiếng Nga (nhưng diễn đàn không cho viết bằng tiếng Nga)

Bản B&B3.7 sử dụng gốc ROM Dopod nên về GPS search ban đầu nhanh hơn hẳn. Em rất thỏa mãn vụ này.

Bác TOM nhớ phát huy trong bản 4.0 nhé. Về HTC Touch-flo thì em chỉ thích nghịch hơn là sử dụng thật, vì sử dụng thật nó bất tiện vô cùng. Em đã dùng Touch rồi.

cuunon

Tiện thể nhờ bácTom tét luôn cái phần nghe FM trên bản 4. nhé . Theo em nghĩ có một số máy nghe không đc FM (dò không đc) là do : 1. Có thể là bản Rom 2. là do UnLock (sử dụng chưa Unlock hoặc unlock tạm thời = soft) .

Tks bác nhiều , đang nóng lòng đợi 4. đây .

Tom_codon

Super V.I.P
Một số hình ảnh và Video về Rom v4.0 mời các bạn tham khảo.Sẽ cố gắng Release trong thời gian ngắn nhất....!

Video :
http://www.myspace.com/tom_codon

Bootscreen được designer bởi thành viên PDAVIET..:D

pigbear

Sau khi coi video, không biết nói gì hơn ..... tuyệt vời. Nôn nóng chờ đến khi bản 4.0 release. Hy vọng bạn Tom sẽ mau chóng ra mắt anh em bản này.

Viva bro Tom. :D

Tom_codon

Super V.I.P
Một vài hình ảnh Phone mới của bản v4.0 nút dialer họat động rất tốt..! :D

hoangdai

Một vài hình ảnh Phone mới của bản v4.0 nút dialer họat động rất tốt..! :D

Vậy thì tốt quá! :D Dùng bản 3.7 mỗi lần gọi lại phải bấm Hide Keypad hoặc vào Call History hơi bất tiện.
Right here waitting for you
Tom, try your best!
Thanks!

hanhpn

Trong bản 3.7, em thấy có một lỗi này:

Thỉnh thoảng, máy lại tự động chuyển sang chế độ rung (em cũng hay phải để chế độ rung vì hay phải họp. Nhưng đã chuyển về cả loa và rung rồi, lúc sau bật lên lại thấy chở về chế độ rung

Về phần redial, bác TOM có cách nào làm bản Patch cho bản 3.7 được không? Em muốn test bản này thật kỹ trước khi thay sang bản 4.0 của bác.

Mật thư: nghe nói bác vừa bị nổ nguồn. Thành thật chia buồn với chú Artermis của bác.