• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PDAVIET ROM for Blue Angle thảo luận bàn bạc và dự kiến...!

Status
Không mở trả lời sau này.

Tom_codon

Super V.I.P
Vì cảm thấy dòng Blue Angle hiện tại có khá nhiều mem của PDAviet dùng và lôi theo đó là nhu cầu cần có một bản Rom tốt,đẹp cho dòng này.Tôi mạo muội xin được mở một topic nho nhỏ để thảo luận đường lối để làm 1 bản Rom cho dòng Blue Angle.Vì lí do bác Logout dạo này quá bận nên không thể chỉ đạo chúng ta làm Rom được.Vì vậy tôi , Trail Mod Kolbod1609Mod Hà Châu sẽ là người trực tiếp làm Rom này.
Xin được mọi người ủng hộ...!

Tom_codon

Super V.I.P
Dự định là sẽ Build một Rom mới trên nền tảng Rom 5.04.09 của Logout.Một số thay đổi của Rom này sẽ là :
1.Thay đổi giao diện,âm thanh cho Rom giống giao diện WM6.0 như các bản Helmi đã làm
2. Sửa các lỗi còn tồn đọng của bản 5.04.09 và cố thay tăng tốc độ cho Rom này...!
3.Thay đổi 1 số Soft trong Rom để phù hợp hơn với thị yếu người dùng Rom BA,gỡ bỏ một số ứng dụng thừa như MMS,Power point,.... Để Rom nhẹ nhất và tốc độ chạy nhanh nhất..!

Còn ai còn ý kiến gì muốn cho vào rom hoặc thêm bớt gì có thể vào Topic này để thảo luận để cùng đưa ra giải pháp tốt nhất nha...!

YingYu

Logout 5.04.09 + Skin Vista của Aku3.3beta là đỉnh lắm rồi.
nếu tất cả những điều nói trên thành sự thật (gở bỏ MMS,PowerPoint,....)chắc các BA's fan cũng không mong gì thêm đâu ... vì những thứ còn lại đều có thể cài thêm vào mà :)

mong chờ PdaViet BA rom từng ngày :)
have fun :)

hcqp

Nếu có thể thì thay luôn thằng Explore mặc định máy bằng Resco Explore, thay phần mềm ghi âm mặc định bằng Vito_Audio_Note_1.25
Nếu cái Ramdisk 32 không thật cần thiết thì cho nó về lại với RAM chạy chương trình cho đã...Nhất là thằng SkyForce...chạy bản ROM nào cũng cà dựt thấy ghét! Tích hợp luôn lựa chọn Tiếng Việt trong bản ROM mới luôn nếu có thể!!! (không phải cài VietFlip)
Việc bỏ PowerPoint hẳn khỏi ROM cũng hay...Nhưng theo mình, nên để phần mềm này vào EXT_ROM để ai có nhu cầu thì cài vào, khỏi phải tìm! Thật sự thì mình muốn nó có những cái đầy đủ như Office trên PC là hay nhất! Nhưng mọi thứ đều có giới hạn của nó!
Vài điều góp ý..!
Cảm ơn vì đã đọc tin!

AnhTu

Super V.I.P
Resco File & Vito Audio Note là phần mềm thương mại, không thể đưa vào được.

ngodung

Logout 5.04.09 + Skin Vista của Aku3.3beta là đỉnh lắm rồi.
nếu tất cả những điều nói trên thành sự thật (gở bỏ MMS,PowerPoint,....)chắc các BA's fan cũng không mong gì thêm đâu ... vì những thứ còn lại đều có thể cài thêm vào mà :)

mong chờ PdaViet BA rom từng ngày :)
have fun :)

như thế này là tốt rồi, ai thích cái gi thi tự cài thêm vao=D>

vat1984

Có tích hợp bộ gõ tiếng Việt luôn thì tốt, đừng bỏ Power Point đi bác ơi.
Ủng hộ cái skin Vista giả win2k6 :D
Còn các thứ khác em nghĩ để lại cũng được, chạy cũng không tốn bộ nhớ lắm, cái Ram disk bác cứ làm to to 1 chút (không biết 64 được không), vì em dùng win2k5 chưa bao giờ hết quá 40MB ram chạy chương trình cả, bác cứ để 64 là đẹp. Em nghĩ lỗi chạy Sky Force bị chậm là do rom chưa thực sự ổn định nên ko khai thác được hết sức mạnh của CPU, chứ ram đảm bảo không thiếu và không phải nguyên nhân chính.
Em đang dùng Hymalaya, sắp chuyển BA rồi, góp ý các bác tí, về sau ra mắt em xin luôn :D

poiuy

Nên bỏ cái WM5 storage đi vì nó hoạt động chậm lắm, để cho người dùng tự chọn, Ngoài ra cần tích hợp luôn smart dialing vào nữa; Scenarios cũng nên để tuỳ chọn, Phần game cũng để tuỳ chọn (không biết có được không), Nên sửa để folder temp vào ramdisk luôn cho tiện

AnhTu

Super V.I.P
Lỗi lớn nhất của bản ROM Logout 5.04.09 là tắt sóng (Flight Mode) và khi nhấn lại thì không ăn thua, tìm nhược điểm đó luôn nhé.

longnhi88

Có tích hợp bộ gõ tiếng Việt luôn thì tốt, đừng bỏ Power Point đi bác ơi.
Ủng hộ cái skin Vista giả win2k6 :D
Còn các thứ khác em nghĩ để lại cũng được, chạy cũng không tốn bộ nhớ lắm, cái Ram disk bác cứ làm to to 1 chút (không biết 64 được không), vì em dùng win2k5 chưa bao giờ hết quá 40MB ram chạy chương trình cả, bác cứ để 64 là đẹp. Em nghĩ lỗi chạy Sky Force bị chậm là do rom chưa thực sự ổn định nên ko khai thác được hết sức mạnh của CPU, chứ ram đảm bảo không thiếu và không phải nguyên nhân chính.
Em đang dùng Hymalaya, sắp chuyển BA rồi, góp ý các bác tí, về sau ra mắt em xin luôn :D

Bộ gõ tiếng Việt ko thể tích hợp sẵn đc bạn ạ,vì đó là sản phẩm thương mại.Còn cái Sky Force thì chạy trên máy nào thỉnh thoảng nó cũng bị giật thôi,chưa biết làm sao khắc phục đc.Mình dùng Uni mà chơi SF còn giật nữa là

chauo2

Tốt nhất các pác cứ để ROM ở chế độ Basic thôi_tức là những j ko thể thiếu thì cho vào ROM,còn cái j ít dùng hay là tùy chọn ngoài thì các pác để vào Addon & ExtRom,cho WinCE nó hoạt động nhanh. E tin là những ai biết up ROM thì cài các thứ mình cần đã đc các pác để sẵn trong Addon & ExtRom là chuyện quá muỗi. VD: như Smartdialing e rất thích,nếu các pác tích hợp e vỗ tay,nhưng có ng lại ko thích nó ==> tốt nhất các pác để sẵn trong Addon,e thích hay ai thích thì cài Smartdialing vào,còn ai ko thích thì ko cài, thế có phải vui cả làng,ko phải tranh cãi. Nói tóm lại,các pác nên để ROM ở basic cho tốc độ nhanh nhất, tối ưu nhất, còn ai thích cái j thì cài thêm trong Addon & ExtRom đã có sẵn. Nhưng các pác nên để RamDisk là 32MB or 16MB vì Program chạy ko thể hết 128MB đâu, cứ nhìn các máy WM05 sịn RAM chỉ có 64MB thôi.
Có đôi lời,mong đc sự đồng tình của mọi người. Thank alot

Tom_codon

Super V.I.P
Bây giờ mình vẫn đang nghe các bạn đóng góp ý kiến để tạo Rom.
Thứ nhất điều mình cần là các bạn chỉ ra tất cả các lỗi của bản Logout 5.04.09 có điều gì chưa được mình sẽ fix lỗi trước.Nâng cao tốc độ Rom.Còn lại những việc như Add soft và thay đổi giao diện thì đơn giản thôi mà...!

chauo2

Ah,tại sao pác ko bắt đầu built từ AKU3.0 sịn thật sự. E nghe pác Logout bảo đã có AKU3.0 sịn tốc độ rất nhanh,nhưng pác ý chưa tìm thấy. Vậy sao các pác ko tìm AKU3.0 sịn của MaimMatch thì phải để built cho tốc độ đạt nhanh nhất??????????????????????

AnhTu

Super V.I.P
Việc đó sẽ được tiến hành, chỉ là vấn đề thời gian mà thôi, tạm thời thì nhóm của Tom sẽ phát triển trước mắt từ bản ROM Logout vì độ ổn định của ROM.

O2xdaIIs

Rom 5.04.09 có lỗi khi để màn hình xoay ngang mà Soft reset thì bị lệch cảm ứng ngay, bác Tom nhớ khắc phục điểm này.

Tom_codon

Super V.I.P
Mình sẽ PM với Logout để xin thêm ý kiến của anh ấy.Việc 02XDAiis nói mình sẽ lưu ý ....!

Tom_codon

Super V.I.P
Ah,tại sao pác ko bắt đầu built từ AKU3.0 sịn thật sự. E nghe pác Logout bảo đã có AKU3.0 sịn tốc độ rất nhanh,nhưng pác ý chưa tìm thấy. Vậy sao các pác ko tìm AKU3.0 sịn của MaimMatch thì phải để built cho tốc độ đạt nhanh nhất??????????????????????

Xin Anh Trung cho ý kiến về việc này ạ...!:) :) :)

Logout

Member
AKU là của Microsoft chứ :D, sẽ tìm thấy bản chính thức trên các trang web của O2, Imate ... Theo mình nếu build thì cứ dựa trên các bản Rom mới ví dụ AKU3.5 trên Wiki đấy.

Status
Không mở trả lời sau này.