• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PDAVIET ROM for Blue Angle thảo luận bàn bạc và dự kiến...!

Status
Không mở trả lời sau này.

chauo2

AKU là của Microsoft chứ :D, sẽ tìm thấy bản chính thức trên các trang web của O2, Imate ... Theo mình nếu build thì cứ dựa trên các bản Rom mới ví dụ AKU3.5 trên Wiki đấy.

Bác Logout nói chí phải, các pác tốt nhất nên built ROM dựa trên nền mới nhất AKU3.5, có lẽ ý kiến này chắc sẽ ko có ai phản đối cả. Pác tom_codon cho e hỏi để HardReset cho BA WM05 thì làm thế nào: có phải là Power+Reset ko? Hay là phải cài thêm App ClearStorage để HardReset. Mà e thấy 1 số bản ROM trc có sẵn App CStorage ,nhưn gkhi sử dụng thì ko đc. Các pác xem thế nào để built bản ROM có tốc độ nhanh,mà cho cái App CStorage có thể sử dụng đc với nhé.
Xin cám ơn các pác nhiều lắmmmmmmmmmm...............................

Hardreset thì bác làm giống như thao tác CleanStorage sau khi UpRom vậy thôi (Power+Reset rồi bấm thật nhanh 2 fím Record+Camera -->No-Yes-Yes-->bấm fím hình lá thư....) cái này chắc bác rành wá rồi còn gì! Chúc vui!

duythanhhp

Em bị một lỗi là cứ chơi các game lớn xong là mất phone.bác xem rùi sửa luôn cho em nhé!!

PhamQuang

Manager
ROM thì chưa thấy tăm hơi đâu mà từ Mod. tới Mem. Spam quá lắm, rối cả mắt. b-) b-) b-)

Mod. Tom_codon không hướng anh em thảo luận đi sâu vào việc làm ROM mới mà chỉ thắc mắc lan man tôi sẽ đưa Thread này đi bơi đấy
.

Logout

Member
Man mới nhắc nhở cho đi bơi mà toppic đã lặn rồi chẳng thấy bàn luận gì cả. :D

Mình mới tạo một platform mới AKU3.5 dựa trên bản của Helmi. Loại bỏ một số soft không cần thiết và fix lại một vài lỗi. Bản này làm cơ sở để làm PDAVIET ROM chăc là OK.

Các bạn đóng góp ý kiến cho nhóm PDAVIET xem nên làm Rom như thế nào:

- Rom nguyên bản, không thêm soft.
- Hoặc thêm, bớt các soft cần thiết nào
- Giao diện, âm thanh nên để nguyên bản hay theo kiểu WM6

Hôm nay mạng chán quá không thể nào up file lên được. Up trước cái hình

Tom_codon

Super V.I.P
Anh logout vào chỉ đạo thì bọn em mới làm được chứ (^_^)
Thanks anh nhiều...!
Anh có thể đưa link bản Rom gốc lên cho em down về tạo Rom cho các bạn được không.Em ko có MSN nên ko trực tiếp nói chuyện với anh được.PM trong pdaviet thì không hiểu sao không được..!(T__T)
pdaviet nhớ Rom của anh quá đấy ...!

hcqp

Man

Các bạn đóng góp ý kiến cho nhóm PDAVIET xem nên làm Rom như thế nào:

- Rom nguyên bản, không thêm soft.
- Hoặc thêm, bớt các soft cần thiết nào
- Giao diện, âm thanh nên để nguyên bản hay theo kiểu WM6

- Theo em, nên để Rom nguyên bản, không thêm soft...bỏ luôn Office, bỏ luôn Explore, bỏ MMS,...Nếu thế thì Rom sẽ bị dư ra một phần dung lượng...Không biết có thể tăng thêm cho Storage được hay không?! Hiện nay là 60 Mb...tăng lên khoảng 64 Mb chẳng hạn?! :-?
- Còn vấn đề giao diện nên để theo kiểu WM6!
Không biết ý các bác thế nào ta?!

biokiller

theo em thấy thì nên bỏ office hết,chỉ để lại word.xài cái ViTo+ giao diện vista,fix những lỗi flight mode(ko sử dụng được phone khi trả về bình thường,active sync(lâu lâu sync ko đc,phải HR máy).em mới chỉ nhớ bi nhiu đó thôi,còn bác nào cần gì thì cho ý kiến nhá

Utxd

theo em thấy thì nên bỏ office hết,chỉ để lại word.xài cái ViTo+ giao diện vista,fix những lỗi flight mode(ko sử dụng được phone khi trả về bình thường,active sync(lâu lâu sync ko đc,phải HR máy).em mới chỉ nhớ bi nhiu đó thôi,còn bác nào cần gì thì cho ý kiến nhá

Lưu ý lại lần nữa: trong Rom tuyệt nhiên không được đưa phần mềm thương mại mà

longnhi88

Theo em nên để nguyên giao diện 2005 cho BA,WM6 mà để lên BA nhìn buồn cười lắm.

AnhTu

Super V.I.P
Giao diện không liên quan, nếu chuyển được sang WM6 thì cứ làm, cũng như đã có giao diện WM6 (skin Wisbar) theo Crossbow, mà nhìn cũng đâu có xấu, nên nhóm làm ROM có thể tùy ý chỉnh sửa sao cho phù hợp, đạt hiệu quả, ổn định cao nhất là được rồi.

Namnet

ROM thì chưa thấy tăm hơi đâu mà từ Mod. tới Mem. Spam quá lắm, rối cả mắt. b-) b-) b-)

Mod. Tom_codon không hướng anh em thảo luận đi sâu vào việc làm ROM mới mà chỉ thắc mắc lan man tôi sẽ đưa Thread này đi bơi đấy
.

Bác đừng nói thế! Tom nó đang làm thật đó! dạo này chăm chỉ lắm! Em dám chắc chuẩn bị có 1 bản Rom hoàn chỉnh và tốt nhất từ trước đến nay do TOm làm đó! Riêng ai EM không biết chứ Em ủng hộ tom hết mình đó! Cố lên. nhớ test kỷ nhé!

Tom_codon

Super V.I.P
Bác logout đã làm xong bản Rom gốc để cho anh em PDAviet chuẩn bị ra mắt Rom rồi.Tom nghĩ bản Rom này sẽ là Rom tốt nhất hiện tại cho Blue Angle .
Đầu tiên xin gửi lời cảm ơn sâu sắc đến logout.Có thể nói là người đàn anh đi đầu tiên trong lĩnh vực làm Rom của chúng ta.Và những đóng góp của anh cho diễn đàn và PPC việt nói chung.Vì lí do bận công tác nên anh không thể trực tiếp chỉ đạo chúng ta làm Rom được.Nên mình chỉ mạn phép đứng lên làm thay công việc của anh trong chút thời gian này thôi...!
Mong rằng năm mới PDAVIET và tất cả các thành viên đón niềm vui mới từ những Rom của PDAVIET....!
Thanks..!

thanhlongmps

Thật vui là bác logout đã làm xong bản ROM gốc, một bản ROM clean đúng nghĩa . Bao giờ bác up lên cho cộng đồng PDA thưởng lãm đây? Cho em test với nha.

ntmt852003

Bác Logout oi,khi nào mới có bản rom mới hả bác?Cho em test với nha bác!!! Cám ơn bác nhiều nha.Hiên tại em đang dùng bản rom helmi mà cũ lắm rồi rom AKU 3.2 5.04.06.WWE, 03/02/05 PROTOCOL VER: 1337.45.Bị lỗi nhiều lắm,có cài Dot .NET mà vẫn ko chạy dc PhongThủy hay DzoDzo 1.0,bây giờ thì hay bi treo lắm,cứ fải soft reset suốt....nãn...zzzz...em mới cài có khoảng 60+ softs thôi ah.Hay là tại em cài nhiều wá mà nó cứ treo suốt nhỉ???

Status
Không mở trả lời sau này.