• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PDAVIET ROM WM6.1 - HIMALAYA (Core 19213)

Status
Không mở trả lời sau này.

poiuy

Không biết các bác đã thử chưa, nhưng mình thấy thế này: Nếu mở 1 file midi bằng CorePlayer thì âm thanh hay hơn nhiều so với mở bằng Win MediaPlayer. Tuy nhiên nếu chọn nhạc chuông ĐT là midi thì âm thanh phát ra giống như của WMP. Mình nghĩ không biếtl à khi làm rom có thể thay thế trình phát midi mặc định bằng một phần mềm khác kiểu như CorePlayer để cho nhạc chuông midi hay hơn không?

Tất cả các bản rom 6.1 của Hyma mình đều thấy có lỗi với cái giao diện commanager, cụ thể là phần Beam là vô hiệu khi bật -tắt. Muốn bật tắt thực sự nó phải vào setting - connection - chọn ô receive all incoming beam. Nhiều bạn chưa kiểm tra chỗ này nên bị khó khăn với BT. Beam ở đây không phải chỉ là hồng ngoại mà gồm cả BT nữa.
Mình test bản này 1 ngày thấy chạy cũng ổn nhưng tốn pin nên quay về bản clean 6.0 cho đỡ phải xạc pin nhiều.

thangtv

mình mới cài thử bản này, nói chung là ổn, có điều khi gửi tin nhắn trong inbox lại có thêm 1 tin vừa gửi là Me , mình vừa chuyển sang chế độ theaded nhưng không thấy có gì thay đổi cả, trước mình cài 1 bản 6.1 load trên XDA forum file explore hiển thị dạng thumbnails trông giống máy tính hơn, bác có thể thêm phần đó và phần MMS vào bản rom này được không

Sonblack

Super V.I.P
mình mới cài thử bản này, nói chung là ổn, có điều khi gửi tin nhắn trong inbox lại có thêm 1 tin vừa gửi là Me , mình vừa chuyển sang chế độ theaded nhưng không thấy có gì thay đổi cả, trước mình cài 1 bản 6.1 load trên XDA forum file explore hiển thị dạng thumbnails trông giống máy tính hơn, bác có thể thêm phần đó và phần MMS vào bản rom này được không

Thông cảm nha, không thêm được. ROM HIMA dù có bỏ hết những ứng dụng nhỏ mình thêm vào thì cũng không thêm được MMS đâu!
Còn tin nhắn, theo kiểu 6.1 thôi. Không thích thì cho trở lại như WM5 hoặc 6 bằng cách dùng Mode SMS.
Chúc vui!

bearshare

Bác Sơn ơi, khi nào bác rảnh cho em 1 bản Clean đi. Lần trước nhắn mà không thấy bác trả lời. Oxy già vẫn đỉnh bác ạ. Cám ơn bác nhiều

Sonblack

Super V.I.P
Bác Sơn ơi, khi nào bác rảnh cho em 1 bản Clean đi. Lần trước nhắn mà không thấy bác trả lời. Oxy già vẫn đỉnh bác ạ. Cám ơn bác nhiều

OK thôi, sắp có bản Clean (chỉ 1 ít ứng dụng nhỏ cần thiết) từ build 19212.1.0.3 nhé! Chờ vài bữa nha. Lâu quá mới thấy chú vào!

bintang456

thank to sonblack for ur rom
but i like ur rom 1538tf2,it's very sweet and beatiful
i install all aplication in my xda,rom very good and the best

bearshare

OK thôi, sắp có bản Clean (chỉ 1 ít ứng dụng nhỏ cần thiết) từ build 19212.1.0.3 nhé! Chờ vài bữa nha. Lâu quá mới thấy chú vào!

Hè, dạo này em bận quá không vào được thường xuyên. Nhưng thấy ROM mới của bác là vào ngay, up luôn tại cơ quan. Ngon quá bác ạ. Càng ngày ROM càng ít lỗi hơn, chỉ béo con Oxy già nhà em...

Sonblack

Super V.I.P
Hè, dạo này em bận quá không vào được thường xuyên. Nhưng thấy ROM mới của bác là vào ngay, up luôn tại cơ quan. Ngon quá bác ạ. Càng ngày ROM càng ít lỗi hơn, chỉ béo con Oxy già nhà em...

Mỗi bản ROM sau là một ít hoàn thiện, nhưng để hoàn thiện thì cũng là cả một quá trình đấy pác à!
Mình sẽ mãi đam mê nó cũng như yêu quý con dế già nua này!

manhhung852008

HIC!! các bác giỏi quá. Em thì chỉ biết dùng thoai chứ hông bít buil rom. Tận hưởng là đam mê ^_^ thanks các pác nhiều

Last edited by a moderator:

The_dealth1405

Bác Sonblack ơi. Bác chỉ cho em cách chỉnh Reg với. Em làm mãi mà ko đánh được dwork như trên

boi7loves

Lưu ý:
Để có thể gửi và nhận file qua Hồng ngoại và Bluetooth các bạn thực hiện 2 thao tác sau:
Thay đổi registry, vào khóa bên dưới, chỉnh giá trị như sau:
[HKEY_LOCAL_MACHINE\Software\Microsoft\Obex]
"ObexServiceMask"=dword:00000003
"IsEnabled"=dword:00000001

anh ơi, làm sao mà em có thể vào được cái ở trên để thay thế vậy anh? hic. em thấy bản ROM này ấn tượng quá. cám ơn anh nhiều nha.;;)

Sonblack

Super V.I.P
anh ơi, làm sao mà em có thể vào được cái ở trên để thay thế vậy anh? hic. em thấy bản ROM này ấn tượng quá. cám ơn anh nhiều nha.;;)

Dùng ứng dụng Registry Editor có sẵn trong ROM đó bạn, tìm đến khóa:
[HKEY_LOCAL_MACHINE\Software\Microsoft\Obex]
rồi thay đổi hai giá trị dưới đây là xong thôi mà, làm như trên PC ấy!
"ObexServiceMask"=dword:3
"IsEnabled"=dword:1

Chúc vui!

Trangtq

Các bác cho em hỏi sao em giải nén Room ra không chạy được nhỉ

Mô tả rõ vấn đề, mọi người sẽ giúp bạn, nhưng bạn phải cho biết bạn dùng trình giải nén nào? Pass đã nhập đúng chưa? (Sonblack)

maslowyk

Kind assistance require to translate to English. Hope info will help to make rom
play midi files.

Thanks

Không biết các bác đã thử chưa, nhưng mình thấy thế này: Nếu mở 1 file midi bằng CorePlayer thì âm thanh hay hơn nhiều so với mở bằng Win MediaPlayer. Tuy nhiên nếu chọn nhạc chuông ĐT là midi thì âm thanh phát ra giống như của WMP. Mình nghĩ không biếtl à khi làm rom có thể thay thế trình phát midi mặc định bằng một phần mềm khác kiểu như CorePlayer để cho nhạc chuông midi hay hơn không?

Tất cả các bản rom 6.1 của Hyma mình đều thấy có lỗi với cái giao diện commanager, cụ thể là phần Beam là vô hiệu khi bật -tắt. Muốn bật tắt thực sự nó phải vào setting - connection - chọn ô receive all incoming beam. Nhiều bạn chưa kiểm tra chỗ này nên bị khó khăn với BT. Beam ở đây không phải chỉ là hồng ngoại mà gồm cả BT nữa.
Mình test bản này 1 ngày thấy chạy cũng ổn nhưng tốn pin nên quay về bản clean 6.0 cho đỡ phải xạc pin nhiều.

Translate into English:
I don't know you try the ROM but I find that: If I open a midi file by CorePlayer is sound better than by Windows Media Player. However, if you select ringtone as midi file, you hear the sound as it from WMP. I think can we change program to play default MIDI file to another one as CorePlayer in order to hear the sound better?

The remaining paragraph have an other content. I think no need to translate.

Sonblack

Sonblack

Super V.I.P
ất cả các bản rom 6.1 của Hyma mình đều thấy có lỗi với cái giao diện commanager, cụ thể là phần Beam là vô hiệu khi bật -tắt. Muốn bật tắt thực sự nó phải vào setting - connection - chọn ô receive all incoming beam. Nhiều bạn chưa kiểm tra chỗ này nên bị khó khăn với BT. Beam ở đây không phải chỉ là hồng ngoại mà gồm cả BT nữa.

Mình trả lời bạn về vấn đề bạn hỏi như sau:
- Thứ nhất: Không lỗi gì ở đây về cái giao diện Comm Manager của rom cho Himalaya cả.
- Thứ hai: Bạn cần phân biệt các chức năng sau:
+ Bật/Tắt Beam trên giao diện Comm Manager thực chất là kích hoạt chức năng hồng ngoại của PPC mà thôi và với Bluetooth cũng thế.
+ Còn bật cái Beam trong Settings - Connection thực chất là cho phép PPC có thể nhận những gì mà các loại máy khác gửi qua Hồng ngoại hay Bluetooth.

Còn thực sự với các bản ROM khác có thể theo bạn nghĩ là bật từ Comm Manager luôn chẳng qua là do người build rom tinh chỉnh Registry của PPC trước để đánh dấu chọn sẵn mục Receive all incomming beam nên khi kích hoạt Hồng ngoại hay Bluetooth bạn sẽ vào được ngay.

Tóm lại, vấn đề bạn nêu không phải là lỗi của ROM mà là cách dùng mà thôi.

Chúc vui.

Sonblack

boi7loves

ko biết bản ROM Clean mới khi nào ra thế anh? em đợi nha, vì nghe nói sẽ ít ứng dụng, như thế sẽ tốt hơn, vì một số bản ROm trước đây, có những ứng dụng em ko có xài nên thấy tốn bộ nhớ quá.

Status
Không mở trả lời sau này.